Em muốn xin phần mềm dự báo thời tiết chính xác nhất?

niubia
21/2/2011 11:1Phản hồi: 14
Dạo này em cài bao nhiêu soft dự báo thời tiết chẳng thằng nào chính xác là sao nhì? E nghĩ chắc trên thế giới thì ok, Việt Nam( đặc biệt HN) gần đây chẳng chính xác tẹo nào. Haizzz
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E cùng cảnh ngộ..cài bn soft cũng vậy..mỗi nguồn cho mỗi kquả khác nhau mới ghê :]]
virutmath
TÍCH CỰC
13 năm
android ghẻ, hehe. bb muôn năm
Thằng nhà quê dùng bb kia, biến.
@virutmath: Blackberry ghẻ hơn
Phần mềm dự báo chính xác nhất là: cái nào cũng như nhau nên dùng Weather Bug Elite, tìm trên Applanet
E vừa cài, thấy hiện giờ ko mưa là chuẩn. he he 😁
Bạn ơi share cho mình file .apk đc ko..mình cám ơn
Dự báo thời tiết cho VN là theo data của vệ tinh nước ngoài, đương nhiên độ chính xác chỉ là tương đối, khi nào VN có vệ tinh địa tĩnh giám sát chuyên biệt nước VN thì độ chính xác sẽ cao hơn. Các số liệu lấy từ vệ tinh nước ngoài, nó tính toán dựa trên số liệu của các vùng lân cận, giống như tính trung bình cộng trong toán học vậy, do đó tính chính xác cũng trung bình luôn.

Các app trên iOS, Android đều lấy số liệu từ web service của AccWeather, Google, Yahoo, chứ lập trình viên làm sao biết dự báo thời tiết 😃

Tóm lại, tất cả chỉ là tương đối, ko có phần mềm nào chính xác nhất. Nó chỉ chính xác trong 1 xác suất nào đó và ko ổn định, khi thì rất đúng, khi thì rất sai lệch :p
+1 Vote .... Bác nói chính xác .... Đến thông tin của đài khí tượng Việt Nam còn sai huống chi là ... Buồn ghê ....
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nắng mua là việc của trời
Chúng tôi dự báo tạm thời thế thôi
Mình đang ở cty ko có cable ở đây nên ko share cho bạn đc. Bạn cứ lên applanet down là có hết mà

---------- Post added at 08:07 AM ---------- Previous post was at 08:05 AM ----------

Em hiểu nhưng các nguồn lấy khác nhau nên dữ liệu dự báo khác nhau mà. Bác thử cài soft của bác minhquang_ns xem có khác ko, em thấy khác nhiều lắm đấy. Chuẩn hơn mấy cái bác dùng nhiều
ntm72
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang xài Palmary Weather Pro 1.21 thấy dự báo rất ổn, update xong thấy báo trời mưa là chút xíu mưa liền 😃
k66473
ĐẠI BÀNG
13 năm
Palmary weather lấy thông tin từ trạm khí tượng sân bay Gia Lâm, báo thời tiết Hà Nội khá chính xác. Regards
mình ở huyện, mà các dự báo chỉ mới tới tỉnh, có một lần mình cài cái thời tiết pro việt, nó chỉ tới cấp huyện nhưng nay tìm không được bạn nào biết chỉ giúp, mình dung android 4.0
Bạn search Fancy widgets nhé,có cảbản Việt hóa rồi và nó có thể dự báo tới cấp xã,phường luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019