em ở hà nội xin các bác tư vấn về em sky a800 với ạ,nên mua ở chỗ nào ạ

cadiec
19/10/2013 8:14Phản hồi: 10
Em định mua con sky a800 về dùng lướt web và chụp ảnh mấy thứ hàng linh tinh bán hàng vì ko có máy ảnh,xin các bác tư vấn cho em là con này chụp ảnh được ko,pin lâu ko ạ,em thấy bên nhattao rao bán tầm từ 2tr-2,4tr theo các bác là chất lượng em này dùng được ko ạ,nhu cầu của em là lướt web và chụp ảnh rao bán hàng trên mạng ạ!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sky a800 tuy là 8mp nhưng còn thua cả galaxy Y 2mp, ảnh chụp của sky a800 vỡ hạt, mờ, ko nét. Tầm tiền của bạn thì sang Rao vặt tìm mua cũ nokia N8 ý, lướt web tốt, camera 12mp tự động lấy nét, hỗ trợ ống kính quang học carl ziess xịn của Đức, ảnh chụp nét,mịn, đẹp nên bạn chụp hàng hóa sẽ rõ nét, pin dùng ít thì 1 ngày sạc 2 lần, lướt web liên tục thì 1 ngày sạc 2 lần. Sky a800 dùng ít thì 1 ngày sạc 2 lần, dùng nhiều thì 1 ngày sạc 4 lần (pin sky a800 siêu yếu, 90s tụt 1%)
hoặc bạn dùng N97 như mình cũng ổn, mua cũ tầm 1tr3, pin 1500mAh khoẻ hơn N8, bàn phím qwerty cứng chat Facebook siêu nhanh, pin 1500mAh như E63 đủ gánh 1 ngày sử dụng, camera 5mp chụp ảnh siêu nét (tham khảo ảnh chụp bởi N97 ở link này : http://www.tinhte.vn/threads/nang-cao-chat-luong-chup-anh-cho-s60v5.1977412/ ) . Bạn có thể tìm mua N97 ở link sau

www.nhattao.com/threads/nokia-n97-n95-8800-6700.2540745/
vâng thế sky chụp ảnh lởm lắm hả bác ,thế mà ghi là 8mp thì cũng chịu,vấn đề là em cần mua con hdh android bác ạ!
androi tầm ấy chẳng con nào chụp ảnh ra hồn (ảnh toàn vỡ hạt và mờ, ko nét, mịn), chưa kể androi tốn pin, nhu cầu của bạn rất đơn giản, chụp ảnh nét, nghe nhạc hay, lướt web tốt, mà như thế thì siêu phẩm năm 2010 của nokia là N8 cũ đáp ứng tốt. Mấy đt chạy androi rẻ tiền tầm giá ấy ko đáp ứng được nhu cầu của bạn trong khoản chụp ảnh đâu. Ngày xưa nhiều người có nhu cầu và số tiền như bạn, lúc đầu ko nghe mình, toàn thích đú đởn androi (mặc dù chẳng có nhu cầu gì nhiều, chỉ a dua theo phong trào), một tháng sau mình sang rao vặt thấy đúng những nick ấy muốn giao lưu với N8. Trừ khi nhu cầu của bạn rất cao (xem phim siêu nét, chơi nhiều game hay) thì mới cần đến androi. Chứ lướt web với chụp ảnh thì N series của nokia dư sức đáp ứng tốt điều đó.
vấn đề là n8 cũ thì mua được ở đâu hả bác,trong khi sky bán tràn lan luôn,
tí quên, hiện nay gói mimax ko giới hạn của viettel đã bị chuyển thành mimax có giới hạn 500mb tốc độ cao và khi hết 500mb ấy sẽ hạ tốc độ siêu thấp (32kbs, thấp hơn cả tốc độ 2G là 128kbs nên gần như ko load nổi trang báo trên mạng), nếu dùng opera mini trên N8 để lướt web thì 500mb đủ dùng cả tháng, nhưng androi khi kết nối 3G thì luôn có vô số quảng cáo và phần mềm kết nối 3G liên tục (viber, zalo, facebook) gây lãng phí dung lượng kb tốc độ cao, 500mb tốc độ cao sẽ hết veo trong 1 tuần sử dụng đầu tiên. Lúc đó bạn sẽ ko thể lướt web bằng điện thoại được nữa (xem thông tin ở link sau www.tinhte.vn/threads/keu-goi-ae-tay-chay-3g.2190357/ ). Thế nên mình khuyên bạn ko nên đú đởn androi với số tiền 2tr trong tình hình bị bóp 3G trắng trợn đầy khó khăn hiện nay
N8 cũ thì sang Rao vặt mà tìm, ko thiếu. Đây

www.nhattao.com/threads/càn-bán-gáp-nokia-n8.2534537/
sky bán tràn lan nên phần lớn toàn hàng dựng từ Móng Cái tuồn sang. Thương gia uy tín nhập sky a800 rất nhỉ giọt, giỏi lắm được 2 đến 3 cái
24h0nljne
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em có con 810s mới dùng đc 1 tuần. Đang định bán đêy

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119