ePSXe for Android giả lập ps1 hay hơn psx4droid và cách cài game yugi oh!

xitin2000x
12/10/2012 1:58Phản hồi: 42
ePSXe for Android giả lập ps1 hay hơn psx4droid và cách cài game yugi oh!
Mình tham gia diễn đàn cũng lâu rồi nhưng chưa có bài viết nào đóng góp cho tinhte.vn nên hôm nay mình post bài này giới thiệu phần mềm giả lập ps1 hay nhất mà mình đã dùng,theo ý kiến riêng của mình thì hay hơn psx4droid nha. Độ mượt ngon hơn nhiều mình đã test game yugi oh! tren hd2 bằng phần mềm này không hề bị đứng ở đâu hết nhé.

Phần mềm: ePSXe for Android

Giới thiệu:ePSXe cho Android là một giả lập Playstation (PSX và PSone). ePSXe cung cấp khả năng tương thích cao và tốc độ tốt. Nó được thiết kế cho điện thoại thông minh và máy tính bảng, bao gồm một lựa chọn thú vị chơi 2 cho máy tính bảng bằng cách sử dụng chế độ màn hình chia nhỏ.

Link tải: http://www.mediafire.com/?4404gj94a6yadei

Vài hình ảnh khi chơi game:

Sau khi bạn đã cài đặt phần mềm ePSXe for Android, bạn mở nó lên và phần mềm sẽ xuất hiện 1 cái bảng thông báo cần bios để chơi game, các bạn sẽ thấy trong bảng thông báo đó dòng link phần mềm Any Emulator BIOS bạn nhấn vào và nó sẽ tự đông download trong google play. Bạn cũng có thể tải và cài đặt phần mềm Any Emulator BIOS sau khi cài ePSXe for Android để lấy Bios chơi game với link -->http://www.mediafire.com/?0557vx5o3plt7n2Ngoài ra phần mềm Any Emulator BIOS còn hỗ trợ nhiều Bios của những dòng game giả lập khác như:
PlayStation (PSX1)
NeoGeo
Game Boy Advance (GBA)
Game Boy Color (GBC)
Sega Game Gear
Sega Genesis
Sega CD
Sega Dreamcast
Sega Saturn
Atari Lynx
Atari ST
Atari Jaguar
Panasonic 3DO

Quảng cáo

Amiga

Một vài hình ảnh dùng phần mềm Any Emulator BIOS lấy bios ps1 chơi game.

Còn đây là link game yugi oh! đã test bằng phân mềm ePSXe for Android TRÊN HD2 ROM 4.0.4 chơi mượt không hề bị đứng game ở khúc đâu cầm cây đèn --> http://www.mediafire.com/?0lhdsyr9fy8lbxp
các bạn test thử và cho ý kiến nhé mình đã tham khảo trong diễn đàn có bài viết về phần mềm ePSXe for Android nhưng không có hướng dẫn cụ thể nên Mod xem xét đừng xoá bài mình nhé.
Chúc các bạn chơi game vui vẻ, ai thấy hay thì thanks cho mình hen ^^.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

test wa phần mềm này rồi nhưng sao mượt mà bằng FPSE đc
mình chơi game tren hd2 màn hình to hơn và chạy yugi oh rat muot không hề bị lỗi đứng game
thank bạn mình biết cách chạy yugi oh trên FPSE mượt mà rồi chơi chán del rồi, phần mềm của bạn mình test thấy chậm hơn fpse nhiều vậy thôi thank bạn nhiệt tình pose cho ank em cảm nhận;)
Thank đánh dấu
quit game treo máy lun, thế này mà đòi ngon hơn
Thank bạn đã chia sẻ😃
chắc mình test trên hd2 nên mượt mình dùng psx4droid va fpsx thì màn hình nhỏ và ko đẹp bằng phần mềm này đó là ý kiến riêng của mình hi cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến cho mình
@xitin2000x Bác giới thiệu rom game hay cho ank.em đi topic của bác mới sôi nổi😃
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
đã test trên S2. có 1 vài đánh giá
Ưu: mượt, chạy ổn định hơn Fpse, ko cần cr4ck như Fpse, giao diện đơn giản dễ sử dụng
Nhược: các phím hiển thị ko đẹp = Fpse, ko tùy chỉnh đc vị trí các phím,..

Lúc mới vào mặt định của screen là tỷ lệ 4:3. nên trên S2 của mình ko full screen. chỉ cần vào mục Screen Ratio chọn lại stretch là sẽ full
@1hoi1chai cám ơn bạn góp ý vá test cho anh em chiến game vui nhé
rom game thì có rất nhiều topic rồi bạn. search trong tinhte nhé mình chỉ giới thiệu thêm phần mềm giả lập ps1 cho anh chị em chơi game ngoài phần mền psx4droid va fpsx thôi ah. chúc các bạn chơi game vui. thanks đã góp ý nè.
Có phiên bản mới nhất không bạn? phiên bản này không add cheat được. Thanks
dungmxlk
ĐẠI BÀNG
11 năm
epsxe chưa có opengl plugin nên xấu hơn fpse, đợi vậy :-(
Mình chơi phiên bản mớ nhất vẫn tốt mà, sound ngon lành, xài cheat luôn mà khỏi phải root máy. Ngon
@vincent1002 cách add cheat vào phần mềm làm sao vậy bạn , mình add dzo nó vẫn báo không tìm thấy đang sài bản 1.8.0
Tap pic con song hay da chet
Thank chủ thớt rất nhiều,phần mềm quá hay ko phải root máy như thằng fpse điều chỉnh đc tất cả fím,lại còn tắt đc các fím trên màn hình khi xài fím cứng nữa,1 lần nữa thank chử thớt đã pr pm này.
@hongquan2435 hi hem có gì thật ra là có cài fpse để chơi yugi oh! mà ko bấm được nút nào nên mới thử phần mềm này trên hd2 có thể những máy yếu hơn hd2 sẽ lag nhưng mình thích thằng này hơn fpse hj
cài trên s1 chơi ngon lành chơi đấu thú hơi giật nhưng cũng đc 😁 cài cả fpse test game thằng nào mượt hơn chơi thằng đấy thanks bác xitin
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có game giả cho giả lập ps này ko cho mình xin ít 😔
Bác phải tạo đúng file note mà trong đó có cheat của game đó ( phải đúng ID nha), theo huớng dẫn của nó là cheat được.
Sao chơi YugiOh dùng Toggle Framelimit lúc nhanh lúc chậm, bạn biết cách giải quyết ko?
minh khong cai duoc game ban huong dan cu the giup minh duoc khong?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019