Evasi0n 1.5.3 JB Untethered iOS 6.1.2 > 6.0 cho iPhone5, 4S, 4, 3GS, iPad4, 3, 2, mini (update 20-3)

cydiatoday
29/1/2013 4:32Phản hồi: 3.686
3.686 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi chút nhé. Làm sao kiểm tra các version của iOS nào khóa hay không để có thể up hay down?(Em newbie).
@viettrungmobile Khỏi kiểm tra, Apple ra mới khoá cũ!
bác CydiaToday và mọi ng cho e hỏi?

e đang dùng bản 5.1.1 h muốn lên 6.1.2 liệu có đc k vây?
@Final-Fantasy không được bạn nhé
@Final-Fantasy nếu máy bác là máy oldboot thì vô tư. mình oldboot thì bản nào tạo FWC mà phang vào ngon lành 😃 hiện đang iOS 5.1.1 khi nào chán lên 6.1.2 😃
Bác cydiatoday cho em hỏi lại chút bác nhé. Em được thằng em cho cái IP4 đem ra tiệm để nhờ cài lại, họ nói máy em hiện là 4.3.3 không cài 6.1.3 được, chỉ cài 5.1.1 thôi, em hỏi tại sao không cài 6.1.2 hay 6.0 gì đó (mấy cái gần 6.1.3 ấy) cho em mà lại cài 5.1.1. Họ nó 6.1.2 bị khóa rồi (giống như bác cydiatoday nói vậy) còn 5.1.1 chưa khóa nên mới cài được. Bởi vậy em phân vân không biết làm sao biết cái nào đã khóa cái nào chưa khóa. Bác giúp em vụ này với hay là nếu có link nào nói về việc này bác cho em biết để em xem.
Em cũng xem thông tin trên forum này nhưng chẳng thấy chổ nào nói về việc này cả. Xem mấy thông tin các bác nói về nào là nâng cấp, nào là hạ cấp rồi unlock gì đó mà hoa cả mắt. Không biết lúc nào mới trở thành oldbie.
@viettrungmobile Máy bạn lock hay W thế?
Hi bác thecuong_87, máy em trước mua cua ViNaPhone là wold bác à.
@viettrungmobile máy w thì lên 6.1.3 bình thường nhé. Chắc tiệm kiểm tra thấy máy bạn có shsh 5.1.1 nên kêu lên 5.1.1 để JBU, còn lên 6.1.3 thì chỉ JBT thôi đó mà . Bạn vào Cydia xem coi có shsh 5.1.1 không?
@thecuong_87 Cám ơn bác, để em kiểm tra xem rồi có gì em thông tin lại bác nhé.
Thanks.
E đã lên 6.1.3 rồi dt e nó bị lỗi gì ấy !! ng ta nt tới !! báo là không nhận dạng !! ai biết giúp e với !
@thienbencat Cái tội ko tìm hiểu kĩ trước khi lên,rất nhiều người tránh ko lên 6.1.3 thì bạn lên như đúng rồi.Đợi ios 7 nhé =))
@duong_ls_9x k có cách nào khác hết à !! ai biết giúp mình với
anhduc2468
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienbencat restore lại 6.1.3 xem (6.1.4) nếu là IP5
các bác giúp e vs tình hình là e jailbreak con ip 4 6.1.3 = Redsn0w như đầu topic hướng dẫn mà ngay đoạn đầu tiên e đã k làm đc cái đoạn Extras nút và chọn Select IPSW nó báo như hình ạ , mong các bác chỉ giáo
anhduc2468
ĐẠI BÀNG
11 năm
@097360xxxx down nhầm bản redsnow rồi
@097360xxxx Bạn copy rebsnow vào đường dẫn này, rồi chạy rebsnow trong đó rồi làm lại là ok.
Win 64bit
C:\Program Files (x86)\Common Files\Apple\Apple Application Support
Win 32bit
C:\Program Files \Common Files\Apple\Apple Application Support
Còn nếu chua được thì bạn tải này về, giải nén rồi chép tất cả file trong đó rồi mở rebsnow lên là ok.
http://sdrv.ms/ZiNrRc
diego2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đang ở firmware 6.1.3 cài cydia JB tethered, các bác cho e hỏi nên cài app cydia nào, tại nhiều app cài phải reboot máy lúc vào lại k đăng nhập dc cydia
@diego2007 thì reboot thì bác justboot lại 😃
mình xài những tweak này 😃

action menu
activator
barrel
callbar
color profiles
dashboard for maps
masks
springtomize
swipedock
winterboard
sbsettings
icleaner pro
bytafont
UDIDfaker
ifile
Emoji iCons
Gridlock
Lockscreen Clock Hide
Color Keyboard
zeppelin
Zephyr
Grabby
infididock
Quickdo
diego2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhminhvip tại cứ vừa cài dc 1 cái xong phải reboot nên cũng hơi ngại. Chắc bác cài cũng vậy à
@diego2007 bác chọn hết 1 lần đc mà 😃 khi bấn chỡ install thì từ từ bấm comife mà thấy chữ Continune Quece đó k?? bấm vào đó là xếp hàng chọn hết xong qua chỗ có chữ Old's màu đỏ ở dưới đó nhìn lên góc phải có chữ Quece bấm vào xong rồi Comife nhé 😃
diego2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bác nhé. 😁
như vậy 6.1.3 vẫn chưa JB được
Bác ơi e JB xong rồi mà máy vẫn chưa hiện cydia h pải làm sao ạ , sau khi chạy quả dứa xong vẫn thế
@097360xxxx Justboot mới có cydia nhé
cảm ơn bác e đang justboot 😃 nhưng k biết ở đó có 2 lựa chọn tích vài ô có nên tích vào ô nào k vì e thấy 1' rồi chưa thấy động tĩnh j 😁
@097360xxxx không cần tich vào ô nào hết bạn nhé
đến đoạn này thì nó đứng im luôn bác ơi lâu phết rồi màn hình điện thoại thì sáng mờ 😁
@097360xxxx đợi nó chút nửa xem sao, k chạy thì tắt làm lại, kiểm tra cổng usb lại nhé
e rút ra làm lại rồi bác ợ , vẫn thế 😔 tưởng là xong rồi mà buồn luôn
@097360xxxx khởi động máy tính rồi làm lại, bạn cho iphone lên nguồn luôn đi. r làm lại
đã xong 😁 cảm ơn bác
Cac huynh oi cho E hoi la gio e Muon Len Ios 6 Nhung 6.1.3 Cua Un Jb Dc.nen E Dinh Len 6.1.2 lieu Co Dc K a?may e ip4 co luu shsh 6.1.2 roi.va lam ntn.xin dc giup do.cam on nhieu
diego2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có bị giống mình ko up ios 6.1.3 âm thanh khóa phím với bàn phím bị mất ko nghe gì hết iphone 4
tắt máy khỏi động lại xem sao
sao minh jb van k thay cydia o mang hinh , nhung game rack lai chay binh thuong mong may pro chi dum
sao cái 4s của mình lên 6.1.3 còn 1% pin mà dùng mãi k sập nguồn, pro nào giải thích hộ mình vs
mong chờ ngày ipad 3 được JB ios 6 quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019