Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Evernote cho Android cập nhật bản mới, hỗ trợ viết và vẽ tay

Duy Luân
6/3/2014 14:11Phản hồi: 41
Evernote cho Android cập nhật bản mới, hỗ trợ viết và vẽ tay

Evernote mới đây đã ra mắt một bản cập nhật mới để bổ sung tính năng vẽ tay cho ứng dụng trên Android. Chức năng này sẽ giúp các bạn nhanh chóng viết, vẽ lên màn hình một cách thoải mái và đặc biệt hữu ích cho những anh em nào đang dùng máy có màn hình to (phablet hoặc tablet). Tất nhiên là những ghi chú dạng này đều được đồng bộ hóa với tài khoản Evernote và bạn có thể biên tập nó lại khi cần thiết. App thậm chí còn cho phép chúng ta trộn những loại nội dung khác, ví dụ như văn bản, hình ảnh, tập tin ghi âm... chung với ghi chú vẽ tay.

Để sử dụng tính năng nói trên, bạn chỉ việc chạm vào biểu tượng hình cây bút ở góc trên bên phải màn hình. Evernote cung cấp 4 màu với 3 loại kích thước "ngòi bút" để làm phong phú ghi chú. Bản cập nhật ngày hôm nay còn hỗ trợ tốt hơn cho các ghi chú được đồng bộ từ Evernote trên các nền tảng khác, cho phép biên tập nội dung chứa trong bảng, tạo những đường link giữa các ghi chú với nhau. Trình camera chậm chạp của Evernote cũng đã được cải tiến nhanh hơn khá nhiều, việc lấy nét cũng chính xác hơn.

Mời các bạn tải về Evernote mới dành cho Android

Nguồn: Play Store
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Klq nhưng cái bút cảm ứng của mình trc mua. Hình như bị bóp, 40k -_-
Smowtion
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này mà ko có pen thì gà bới
Để cập nhật rồi thử.
trò vui
Một tính năng rất tiện cho công việc nhưng lại cần một chiếc bút
@Duy Luân Mình biết cây bút đó rồi, thậm chí nhiều chỗ lấy làm quà khuyễn mãi luôn, nhưng cây bút đó hơi to nên bất tiện đó mà
@Duy Luân Sao ngòi nó to thế bác? Có loại nào mà ngòi nhỏ như bút bi thường ko?
@Duy Luân sao rẻ thế nhỉ, mình lên mạng coi mấy cây này toàn tính tiền trăm,bạn mua ở đâu thế? 😃
@Duy Luân Mua ở đâu vậy a? Chỉ em với
boxfed
ĐẠI BÀNG
10 năm
bút 10k. em mua Nexus 7 2013, ông bán còn cho 1 chiếc =))
kukun
TÍCH CỰC
10 năm
ko biết ở Đà Nẵng có chỗ nào bán bút cho tất cả các loại màn hình ko nhỉ??
@kukun ở trà my đường hoàng diệu đó bạn, đoạn giữa hoàng văn thụ và lê hồng phong, còn không thì bạn qua chỗ 30 phạm văn nghị cũng có bán. Giá 40k/cây đó ah hì hì
kukun
TÍCH CỰC
10 năm
@phuphong1991 ko biết chất lượng ok ko bạn nhỉ, mình định mua dùng kèm với lte2 để ghi note bằng tay cho tiện
Lỡ yêu Google Keep mất rồi ;)
@ongdung1986 Em cũng lỡ giống bác 😁
Bút đầu nhọn viết và vẽ thích hơn bút đầu tròn này
@ChauDuongMos ý bạn là S-pen ? ;))
minoan
CAO CẤP
10 năm
Htc one everywhere
Mua G2 cũng được tặng cây bút này mà chưa bóc ra xài bao giờ 😁
Bạn mua thì mình share lại, 30k thôi :D

Ý bạn nói là cây bút S-Pen của Samsung phải không?
Bút S-Pen của Samsung thì thuộc hàng bá đạo trong giới cảm ứng rồi, tất nhiên phải đi kèm với thằng Galaxy Note nữa 😃
dragon203
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.kavil Đồng chí ở chỗ nào vậy. Nếu ở HN inbox mình địa chỉ hoặc số đt mình qua lấy cho đứa em gái về xài :D
@mr.kavil Nếu bạn ở Tp HCM thì cho mình mua lại nhé 😃 cho mình ít thông tin liên lạc là đc 😃
ngthgila
TÍCH CỰC
10 năm
chữ a Duy Luân xấu thế 😆
Mình mua con note 3, được tặng account Everynote premium 1 năm, mà chẳng biết làm gì với mấy cái service & app premium của nó hết, chắc do ko có nhu cầu vẽ vời gì nhiều, toàn lưu vài cái note hay hay ko à 😔
Cây bút này mình mua 25k ... và khi dùng rất khó chịu ... thà thò ngón tay vào còn hơn... phí tiền.. Ngay cả S-pen ... của note 1 (Mình chưa được dùng Note 2 vs 3) Có khá hơn nhưng cũng chưa được tốt như ý mình. Ko biết Note 2-3 thế nào? Nếu mà cảm giác cầm viết vẽ đúng như cây bút thông thường mình viết lên giấy thì tuyệt.
Dùng LG có tích hợp sẵn Qmemo rồi nên ko cần đến cái này nữa
Mọi người dùng đầu sau của bút thử điênn cũng được nhé, nhạy lắm 😁
Không biết mọi người cầm bút viết lên màn hình cảm ứng thế nào chứ mình nghĩ đến thôi là gai hết cả lưng
Cho mình hỏi mua cây bút cảm ứng đó ở đâu vậy mấy bạn?
Ý b ấy là bút dạng đầu nhỏ thế này, dòng bút này đắt hơn khá là nhiều 700k đến 2 tr. Tất nhiên là chất lượng cũng vượt bậc, mình dùng bút ngòi đầu cao su như bác @Duy Luân nó đầu mềm và to rất khó vẽ và điểu chỉnh các nét

Ảnh: Bút Adonit Jot Pro giá 930k
@Sr_9x cái này có 2triệu thì cũng thua vài bậc S pen - 1 sản phẩm của samesung nhưng bản chất là công nghệ Wacom.
@HDD18HAMLONG cá chính bút S-pen chỉ dành cho Note nếu ko ai ai cũng mua đc 😃 mình k mua đc mấy con đấy nên mới đú vài cái bút cùi 😃
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sr_9x 1394203302832.jpg

Hì hì, cái này em rảnh rỗi dùng Spen nguệch ngoạc bậy bạ.

Gửi từ phablet cùi bắp, xài ké wifi nhà hàng xóm.
@Coza Nostra Mình thực sự thích các tính năng bút Spen đem lại 😃 nếu bạn thích vẽ và chia sẻ trên Note thì có thể xem topic này 😃
http://www.tinhte.vn/threads/chia-se-nhung-buc-tranh-duoc-ve-bang-s-pen-cua-samsung-galaxy-note.1075242/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019