evleaks: Điện thoại Nokia Lumia hỗ trợ 2 SIM có tên mã "Moneypenny", chạy Windows Phone Blue

Duy Luân
27/11/2013 22:55Phản hồi: 182
evleaks: Điện thoại Nokia Lumia hỗ trợ 2 SIM có tên mã "Moneypenny", chạy Windows Phone Blue
Ảnh minh họa

Anh chàng evleaks hôm nay vừa tiết lộ rằng Nokia đang phát triển một chiếc điện thoại Lumia hỗ trợ hai SIM mang tên mã "Moneypenny". Nó chạy trên Windows Phone "Blue" và đây chính là bản Windows Phone 8.1 dự kiến ra mắt vào đầu năm sau. Cách đây ít hôm cái tên Moneypenny đã từng xuất hiện một lần dưới dạng tin đồn và lúc đó nó được cho là phiên bản hai SIM của chiếc Lumia 720. Hiện nay không có một chiếc điện thoại Windows Phone nào hỗ trợ hai SIM bởi vì Windows Phone 8 chưa hỗ trợ cho tính năng này, có lẽ chính vì thế mà Nokia mới phải đợi sự xuất hiện của Windows Phone 8.1 từ Microsoft. Ngoài Moneypenny, Nokia còn đang làm việc trên một thiết bị khác với tên mã "Goldfinger" cũng chạy Windows Phone 8.1.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.
Nguồn: evleaks
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tên mã gì toàn liên quan tới 007😆)
@chavalier bạn đừng nói voi71bo5n phan cuồng bọn nó tưởng chỉ bọn nó có tiền xài wp người ta ko xài dc rồi dùng từ chưa dùng dừng phán
@lzzzz_adnguyen_zzzzl thì mình hỏi lại cho chắc ăn,sợ bạn ấy là lập trình viên cao cấp tự viết rom cho dt wp thì sao,:rolleyes: ,với lại giờ bỏ 2tr9 ra là có 1 con wp rồi,cũng ko quá mắc để mà mua về nghịch
@lzzzz_adnguyen_zzzzl đlq nhưng e nghĩ bác nên về học lại 1 khoá tiếng việt cấp 1. Đọc cmt nhức mắt ghê. Không TinhTe tí nào 😁
Ma Sói
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl nói j cũng phải có dẫn chứng, và đã dẫn chứng cái ngu của bạn khi nói câu này ở phần qt bài bác kia. Ai cuồng tự biết rõ
ps: và tôi cũng chưa từng chê đt của bất cứ hãng nào, mà chỉ phản bác lại những ng ko biết mà đòi làm thánh thôi
và đt tôi dùng là 620 chưa đc phần 3 cái giá con 5s thần thánh của thánh đâu
không biết khi nào mới cho order nhỉ
boymummim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng tốt,người dùng sẽ có thêm nhiều lựa chọn!
smartphone sài 2 sim thì rất tuyệt vời!
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@vantaidt07 ò.mềnh cũng đang xài vậy.1sim cho gấu nhà.sim còn lại thì đi tò tí te chơi.........😁
@lom-com hehe vậy là trùng ý rồi hen.có gì pm nói chuyện chơi :D
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@vantaidt07 mèn ơi........bác đừng la lớn quá kẻo gấu nghe.bữa nào rảnh thì ra làm vài ve chơi...kakkakaka:D
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 sim thì hơi tốn pin một chút nhưng giá rẻ chắc sẽ ăn khách
bien333
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vẻ nokia đang nỗ lực trên mọi nhu cầu của thị trường.quá tốt rồi.
Hốt anh Nô rồi a Sốt mới chịu update nhiều để hoàn thiện WP của mình 😁
Dự là WP8.1 sẽ là 1 sự thay đổi BỰ chà bá lửa
Lumia 725
mong chờ năm sau M$ ra con lumia camera khẩu độ thay đổi đc f/1.9 - f/2.8 có ois
mvtmobile
ĐẠI BÀNG
10 năm
smartphone 2 sim quá hay. mong là dung lượng pin cao cao chút là ok
Ko thích 2 sim cho lắm
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
10 năm
8.1 hấp dẫn lắm, Nokia về làm "dâu" cho Ms rồi, 😆 rào cản về coppy right và pattent sẽ bị xoá bỏ, các kĩ sư ngồi làm việc cùng nhau, 1 sự bất ngờ thú vị nhẹ!
@anhquocfn Những sản phẩm đó vẫn chưa tồn tại đâu bạn ạ, Nokia còn chưa được chính thức bán cho MS
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@anhquocfn dạo này sao mềnh bị tự kỷ với cái câu ''1 sự bất ngờ thú vị nhẹ'' quá òa.......:eek:
hoangha_f
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng 2 sim P715 của LG, nói chung chỉ chờ Nokia ra SP 2 sim thì sẽ quay lại với thương hiệu này hehe. Nhiều người giờ vẫn dị ứng với máy 2 sim, riêng mình thấy 2 sim cực kỳ tiện dụng.
Anh Nô luôn bá đạo vì chất lượng tốt nhưng giá hợp lý, trải dài nhiều phân khúc. Anh ấy đang thống lĩnh WP như chị Sam thống lĩnh AR, nhưng anh ấy rất đàng hoàng, chấp nhận đau thương để đứng dậy bằng chính đôi chân và trí tuệ của mình!
Nhưng mình thấy wp vẫn không nhanh bằng ios mặc dù cấu hình cao rồi. Ko biết 8.1 có cải tiến hơn không
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Thế bác xem cái clip bác gửi là bo tròn nhé đã thế test clip 10s.Hay chỉ ăn đc 10s nên nói win 😆.Vậy chắc bác đi đá banh đá 1 trai win hả =)).Nói chứ bác có cái clip nào mà so sánh 2 con 5s vs 1520 thì quăng lên e xem.Chứ bác đem cái clip 1520 bo tròn 4 góc là e sợ rồi.Có cần e cho bác xem 1520 0 để bác mở con mắt ra 😃
@bengbeng8855 uhm ^^
@Xperia. cuồng vừa thôi chú.khi nào thím cầm 1 con wp dùng thực sự thì hãy vào đây để phán tiếp.trong khi có đứa nào chê con xperia của thím đâu mà vào đây than. với lại t ra vẻ ji thím nêu ra xem. hay thím vào đây ra vẻ androi với xpera của thím là nhất . chúng tôi chọn wp thì là quyền của chúng tôi, thím dùng androi thì là quyền của thím.thím chưa dùng mà cứ sồn sồn. thằng wp nó động gì đến bên xpera với androi của thím mà cứ lân la toppic wp với androi là vào a hùng luôn, trong khi thím có thấy wp sang bên ios với androi để phán chưa. cho nên gọi thím là thánh phán cũng ko sai đâu. lấy ví dụ cho thím hiểu này giữa biển người việt nam tự nhiên có thằng trung quốc nhảy vào chê người việt nam, người việt nam nó chả đập cho rũ xác. nên tế nhị thế này này thằng trung quốc tự giác biến là ổn áp, đỡ cãi nhau
các bạn cho mình hỏi bao giờ thì cái tên nokia ko còn trên lumina
@truong95 khi ms hoàn tất thương vụ mua lại Nokia
ra đc con 2 sim mà giá ngon như 520 mình sẽ mua xài thử cho biết cái windows phone là như nào. Thấy con 520 ngon nhưng mình sài 2 sim quen rồi nên chưa dám mua 😃
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhớ cái lúc HTC ra mấy con 2 sim thì anti vào kêu hàng tàu này nọ! Bây h nó kìa ra 2 sim thì khen lấy khen để, đúng là cái lưỡi k xương mà! Cá nhân mình k kì thị j máy 2 sim. Thích cả nokia và htc!
dần dần theo xu thế thôi mà
chipM
TÍCH CỰC
10 năm
Hi vọng là em này sẽ thông minh hơn trong cách xử lý các tình huống như gọi, nhắn tin hay dùng kết nối internet. Những máy thông thường của Nokia 2 sim dùng rất bực vì quản lý 2 sim không thông minh: vì dụ như dùng kết nối 3g/2g thì tắt sim còn lại, không có tính năng "suggested" sim nào khi thực hiện gọi hoặc nhắn tin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019