Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

evleaks: HTC M8 sẽ dùng chip Snapdragon 800, màn hình 5" Full-HD, camera UltraPixel, KitKat+Sense 6

Duy Luân
2/1/2014 23:52Phản hồi: 94
evleaks: HTC M8 sẽ dùng chip Snapdragon 800, màn hình 5" Full-HD, camera UltraPixel, KitKat+Sense 6
Ảnh minh họa

Anh chàng evleaks mới đây đã đăng tải "cấu hình sơ bộ" mà anh có được về chiếc điện thoại với tên mã "M8", mẫu máy kế nhiệm cho HTC One. Thiết bị này sẽ sử dụng bộ xử lí Snapdragon Snapdragon 800 (MSM8974), màn hình 5" Full-HD, RAM 2GB, camera chính với công nghệ UltraPixel (không rõ HTC có tiếp tục duy trì độ phân giải 4 megapixel như HTC One hay không), camera phụ 2,1 megapixel. Máy hỗ trợ Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac giống HTC One. Khi giao đến tay khách hàng, M8 sẽ được cài sẵn Android 4.4 KitKat đi kèm giao diện Sense 6.0. Thông tin này tương tự như những tin rò rỉ mà chúng ta từng được nghe trước đây. M8 được cho là sẽ có thiết kế gần giống One và sẽ ra mắt hoặc ngay tại triển lãm CES 2014 diễn ra trong ít hôm nữa, hoặc ở sự kiện MWC 2014 vào cuối tháng Hai.

Xem thêm:

Nguồn: Twitter
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mơ ước của mình 😔
dash.oad
ĐẠI BÀNG
10 năm
HTC đc cái pin trâu vãi, mình cứ xài tối đa được khoảng 9 tiếng là lại lấy sạc đút vô, haizzz
đề nghị nâng ultra pixel lên 8. mặc dù hiện tại chụp rất nhanh, lấy nét đẹp, nhạy sáng mà zoom lên khá thảm họa. Còn chụp đăng face thì ngon lành.

Ai chém One pin kém đúng chuẩn chưa xài, hoặc đang xài 1202, hoặc nghe tụi seeding ss nó dìm hàng. Pin One tốt còn hơn S4 phải 20 30%. Mình bán s4 sang one mà cứ hối hận hồi đó sao không bán sớm hơn =))
ctn100
CAO CẤP
10 năm
@kool_boyjuly Láo toét, miệng mồm như thế mà dùng hàng SS à, ông bà có câu, nếu có thì nói - ko thì thôi, đừng đặt điều nói xấu, tởm.
@kool_boyjuly Bác nói chuẩn, One X thì đúng là thảm họa pin nhưng sang One thì Pin hơi bị ngon. HTC đã có cố gắng trong vấn đề pin, cũng hi vọng M8 có cái cam và quả pin ngon hơn nữa
@kool_boyjuly Em hãi nhất là câu bác khẳng định 1 câu xanh rờn lá cải 😁 "Pin One tốt còn hơn S4 phải 20 30%" chúc bác sống mãi trong niềm tin Sắt đá đó :D :D
@kool_boyjuly pin htc one mà tốt hơn àh, xài htc one đúng hơn 1 tuần thì cho em nó ra đi vì cam tím @@ , mình thì cho rằng s4 i9505 pin vẫn tốt hơn trừ em i9500 ( đã xài cả 2 con one và s4 nhé ).
Thêm một nhược điểm nữa là htc one thiết kế đẹp nhưng gia công chưa tinh tế lắm, chất liệu nhựa không tốt, hy vọng htc one 2 cải thiện lại.
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@volamtruyenky Ừ đúng công nhận ý kiến của bạn, htc one 2 cần thay máu công nghệ camera, viền nhựa, nút volume, lớp nhựa bảo vệ camera gia công ẩu, làm con pin 3200mah như butterfly s, có khe cắm thẻ nhớ, viền màn hình mỏng, chip s800, ram 2g cũng được nhưng bù lại giá phải rẻ so với siêu phẩm khác
Cá nhân mình nghĩ có nên tiếp tục áp dụng công nghệ Ultrapixel cho Two hay không sẽ là một quyết định gây nhiều tranh cãi.
thằng đưa tin này cái gì cũng biết thế :p
@Cậu Chiến thím đấy phán tương đối chuẩn
ducminh60
TÍCH CỰC
10 năm
thiết kế giống one ,5 inch ,camere 5-8MP là ngon

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
Mình thích cái máy nào có camera phụ có độ phân giải cao một tí, chừng 5 Px hoặc hơn thì tốt vì thỉnh thoảng hay dùng để .... nhổ râu. Có lẽ các hãng chưa quan tâm tới nhu cầu thiết yếu này.
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhadangky Dùng HTC-Mirror nhé, cực nét luôn, tha hồ nhổ
@nhadangky Của bạn đây
@nhadangky cái Oppo gì đang quảng cáo trên TV cam lật được đó, tha hồ mà nhổ !!!
@nhadangky oppo n1
@nhadangky Hkphone đi bạn ơi. Dùng rồi nhận xét cho anh em nhé.
hàng 2014 mà Ram 2 GB thì thua rồi. camera thì bỏ cái dụ ultrapixel giùm cái! bình thường đã ko ăn dc người ta còn thích khác người. lên chất lượng lens carl zeiss, camera thì góc rộng, cảm biến lớn là cạnh tranh dc vs samsung Nokia rồi. phải thay CEO mới cải tổ dc! còn cái giao diện thì lên ào ào 2-3-4-5-6 mà ko có cái nào nên hồn.
@honghai12a1 dùng chưa bạn 😁
@nguyenquyhoc chém gió ý mà :p
lâu lâu thả cửa chơi :D

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@honghai12a1 Mấy cái trên ko nói chứ sense là giao diện đẹp nhất cho android rồi,mình chọn htc thay vì sony là do có sense đó,rất trực quan và bắt mắt
teri.nk79
TÍCH CỰC
10 năm
@honghai12a1 ss fan?
bạn có biết vì sao gọi là ultrapixel ko 😁 đây là con chuột bạch đầu tiên HTC dùng Ultralpixel. được cái này mất cái kia. còn nhớ 808 lúc mới ra ko? chụp thì ngon đó nhưng cũng có vài lỗi nhỏ. mỗi hãng mỗi công nghệ.
2GB bạn dùng có hết ko? hiện tại mình dùng One đây. 2GB dùng sao cho hết? trừ khi dùng con G.Note để work mới cần nhiều RAM.
theo ý bạn chắc mua con server 32GB RAM về chơi pikachu :eek:
bạn nhĩ sen5 ko có hồn? dùng đi rồi hãy phán. chứ cứ ngồi đó mà xồn xồn thì tốn BW tinhte 😃
@honghai12a1 Giao diện HTC mà ko nên hồn phán ghê vậy
Cứ tưởng có quả pin 4000 nữa, màn hình fullHDx2. Nếu thế này chả hơn j em One. ĐỢi ra Tết One xuống 6tr5 xúc là đẹp. hehe
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
One được Xda support tận răng, HTC phá sản cũng k lo vì dev đông như kiến! One cài rom Viper vào và tùy chỉnh thì pin cũng ngon lắm! Vote M8 Cam ngon hơn, Chip âm thanh ngon, Pin 3k5^^
rượu pha-bình cũ
Mình chưa thấy em nào của HTC ngon.
kô biết bán bao $ nhỉ
chờ xem có gì mới chứ bây nhiêu đây thì cũng ...:rolleyes:
vãi HTC thật 😕

@Mi Xì Trét Bà Tám Mình ko nặng về cấu hình lắm, đang và đã dùng One đc gần nửa năm rồi. Mọi cái đều tuyệt vời, nhất là ngoại hình( bạn bè mình dùng S4, note 3, Z1 mà đều phải trầm trồ khen em one của mình đẹp mỗi khi cầm xem). Mình chỉ mong màn nâng lên 5.2 inch viền siêu mỏng, pin 3200, cam 8 ultra px là ngon rồi. Chip thì S800, Ram 2gb cũng đc.
@phadu
HTC one đẹp thật , kết em nó ở cái dáng ;) cầm em nó mới thấy S4 không là gì 😁

lexuspts
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có gì nổi bật cho đáng với siêu phẩm 2014

~ Chữ kí không hợp lệ ~
nếu giá vẫn ảo lòi thì.... năm 2014 này dự đoán là HTC sẽ thê thảm hơn 2013.
evleaks có phải là thánh không mà sao cái gì cũng biết trước vậy các bác?
Giờ này mà còn loay hoay với Snapdragon 800, cấu hình này người ta ra cả năm nay rồi... HTC đang làm cái quái gì thế?
@onlinegame24h Dĩ nhiên hiện tại s800 rồi vì s805 vẫn trong giai đoạn test chưa bán cho oem nào đâu. Hôm bữa phóng viên phonearena mới chỉ đươc tiếp xúc với tablet mẫu tại QUALCOMM. Nên nếu ai mua sớm máy trong đầu năm coi chừng dính chưởng như năm ngoái s600 và s800
Nó có gì đột phá so với M7 nhỉ? Chip nhanh hơn? Mình nhớ không lầm rất nhiều bạn bảo rằng S600 là đủ để thực hiện mọi tác vụ ngon lành rồi mà, chưa kể 2014 dùng S800 có lẽ là hơi lạc hậu so với một flagship. Các thông số còn lại không đủ sức hấp dẫn trừ ẩn số camera
Mình đã từng dùng qua HTC One, ROM Viper lẫn Android Revolutions nhưng mình thấy mặc dù One đẹp nhưng mình cầm khá mau chán, phần mềm không có gì đặc biệt, pin chấp nhận được, nên con M8 này ra chắc cũng sẽ lại đạt doanh số không cao như One thôi!
Hơi nhạt 😃 cứ như sản phẩm năm 2013
ps: cmt trên Tinhte sau đợt nâng cấp thấy giật giật :| (Nexus 5 + dolphin)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019