Exciter 150 chính thức ra mắt Việt Nam vào tháng 10 năm nay, giá từ 45tr

aloxinhmobile
21/8/2014 7:51Phản hồi: 40
Exciter 150 chính thức ra mắt Việt Nam vào tháng 10 năm nay, giá từ 45tr
Exciter 150 - phiên bản mới nhất của dòng xe côn tay thể thao Yamaha Exciter được trang bị động cơ 150 phân khối, phun xăng điện tử FI và sẽ được trình làng tại thị trường Việt Nam vào tháng 10 năm nay chứ không phải đầu 2015, đây là nguồn tin mới nhất được Zing.vn tiết lộ.

Hình ảnh rò rỉ được xem là thật nhất của Yamaha Exciter 150

Cách đây vài ngày, phóng viên báo tin tức có cơ hội được ngắm ảnh chiếc YamahaExciter 150 đang thử nghiệm ở nhà máy của Yamaha Việt Nam. Thiết kế của xe vẫn duy trì kiểu underbone truyền thống, tuy nhiên, nhiều chi tiết được làm mới, đặc biệt ở phần đầu và đuôi xe. Trong khi đó, tổng thể chiếc xe gọn gàng, đầy tính thể thao, khí động học.

So sánh với hình ảnh đồ họa Yamaha Exciter 150 xuất hiện cách đây chưa lâu, phiên bản thử nghiệm có một số chi tiết khá giống, như cặp lốp, phần đuôi xe.

Một số thay đổi dễ nhận thấy ở mẫu xe đang thử nghiệm là bộ lốp có kích cỡ tương đương với lốp của FZ150i, ống pô có thiết kế thể thao như trên các mẫu nakedbike.

Một nguồn tin giấu tên từ Yamaha Việt Nam tiết lộ, mặc dù các kỹ sư của hãng từng phân vân về việc tiếp tục sử dụng động cơ 135cc cho mẫu Exciter mới, nhưng gần như chắc chắn động cơ dung tích 150 phân khối sẽ lần đầu được trang bị cho chiếc xe số thể thao này.

Yamaha Exciter 150 dự kiến sẽ ra mắt thị trường trong nước vào đầu quý IV/2014. Với cộng đồng người dùng đông đảo và trung thành, Exciter 150 có thể sẽ nhanh chóng tạo cơn sốt mới và tiếp tục duy trì vị thế độc tôn trong dòng xe số thể thao.

Hình ảnh Exciter 150 xuất hiện trên đường thử

Dòng xe Exciter bắt đầu bán ở Việt Nam từ năm 2005. Sau gần 10 năm, doanh số của model này đạt gần 1 triệu xe. Thời điểm mới xuất hiện trên thị trường, Exciter chỉ chiếm chưa đến 5% doanh số. Tuy nhiên, trải qua gần 10 năm phát triển, dòng xe này hiện đóng góp 15-20% tổng doanh số bán hàng của Yamaha Việt Nam, sự xuất hiện của Exciter 150 sẽ mang lại làn gió mới cũng như cơn sốt trên thị trường xe côn hiện nay
Giá từ 45tr cho bản tiêu chuẩn nha các bạn
Nguồn 2banh.vn
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dưới 50tr là súc được, nguồn tin có chính sác không thế
mình vẫn tin trên 50
bblong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Yamaha ko làm giá mình đi bằng đầu,nếu mà giá 45tr thì mấy con ex 135 có ma nó mua.Dừ đoán là 50+
@bblong bạn đi bằng đầu đi, fz150i mới ra không hề làm giá kìa :v, quay clip đi bằng đầu rồi up lên đây đi bạn 😁
Mình nghĩ nó ra khoảng 45 tới 47tr - Ex cũ sẽ dần dần ngừng sản xuất. Phen này thì Raider của Suzuki ko còn lý do gì để sống được nữa (ngoại trừ người mua vì đam mê <rất ít> )...là fan Su nhưng rất thích chiến lược tuyệt vời và sản phẩm tốt (đẹp, mạnh, phù hợp thị hiếu) của Yamaha 😁.
mẹ
đem cái hình bên malay qua à
@clickeveryday hình này ở VN bạn ơi, báo chí nước ngoài còn đăng ở VN nữa mà, giá 45tr là bản thường k có côn tay, bản RC và GP giá cao hơn vài chai
lại tin lá cải quá nản.
vominhduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khó tin qá, t10 cũng ra bản GP của ex 2014. Zing me này mình bị nó dụ mấy tin r đó nha 😔
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp quá nhỉ, chắc bán AB chuyển qua con này qua :3
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
zing.me là cái báo lá cải nhất VN mà mình từng biết. chuyên spam tung tin câu view
lên 150 để làm gì nhỉ để mạnh hơn 135 hay để so với ai nếu không thích mạnh hơn thì 135 cc củng đẹp rồi con mạnh hơn liệu có ăn nổi rai ko@@ cứ ra đi xem nếu mạnh hơn rai thì sut còn yếu hơn rai thì cút@@
phongtran92
ĐẠI BÀNG
10 năm
55 chai là chắc ... ya làm giá kinh lắm ...
nhìn phần đầu hơi cục mịch tý nhỉ ,nhưng cá chắc em này ra bán chạy và ăn đứt con raider về doanh số 😁 tốc độ thì chưa nói ,
nhắc raider mới nhớ vì chiều lòng fan su nên su mang thêm cho mình 1 thất bại nữa ~~ , hồi đó cam kết mua cho cố vào chác đc vài người mua , hoặc doanh số chỉ có bằng đó sài gòn chắc đc 30 chiêc quá , ko thấy ai chạy hết .
@vnhat có khi bọn CEO của su vào đập phá ấy bác ah:D
@nguyenducviet91hp Đã có 1 bác đi bằng đầu rồi, em đang chờ up clip :v
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
@t2k mình thấy con Ex này chắc chắn bị làm giá rồi. con FZ là do thằng nào "lỡ" hứa là ko tăng giá và bán giới hạn + ko qua đại lý nên mới có giá đó. Chứ để thằng dai lý chắc cũng đôn nhẹ (tại xe nay mắc nên mức mua cũng ít hơn ex). chưa kể với kiểu Vn siêu điếm này thì thằng lỡ hứa ko tăng giá đợt vưa rồi chắc bị tử hình rồi hen
hon và ya lại tổ quây su r, phen này làm cho con rai pải ngậm ngùi r, rai r cũng như axelo thôi 😔
@nguyenducviet91hp su có khách hàng của su rai đang ít vì bạn ko thấy tphcm người ta đi xìpo đầy đường ah còn hà nội vẩn đang ôm hoài niệm fx125 sì po ra đời từ 98 đến giờ vẩn cứ có giá ko chiu thay xe mới ngoài ra su con có axelo su en 150 nên phân tán chứ đâu như yamaha chỉ có ex honda tay con thì mất tích ở đây mình chỉ nói dòng xe phổ thông nha
Ex mà như này thì rip Raider...Thằng Su bây giờ chỉ có đem Gixxer về lắp cái thắng đĩa sau vào và bán 35tr thì mới là hướng đi tốt nhất >_< ...

@hoangtruong_ik ko thể hiểu nổi su con gixxer ko đem về mà lại đem 1 con thunder 150 về làm gì mấy con sipo hay viva đời củ thiết kế đẹp ko đụng hàng sao ko hồi sinh thiết kế như vậy chỉnh sửa thêm tý nữa là ok hồi sinh fx 125 lên fx150 đít giống xìpo phần đầu giống fx chỉnh bộ cánh cho giống gsx tý nữa thì vô đối hay hồi sinh fxr150 thì mấy con r15 hay cbr 150 ko thấy khói mà hit luôn
@darkmessenger gixxer mới ra mắt tại ấn độ có đc nữa tháng mà sao nhập về ra mắt tại thị trường việt nam được. thị trường ấn độ tiềm năng thì họ phải ra mắt để xem sức hút của nó ntn đã chứ
Zing.vn và Mương 14 là hai báo lá cải nhất Việt Nam mà em từng biết 😁
batman05
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cứ đoán mò mãi , cái giá của nó chắc chắn không hề dễ chịu 1 tý nào nhé , ngày trước con FZ150i cũng bảo cao nhất tầm 60-65 chai , thế mà nó lên 67.5 chai đấy thôi.
Su việt nam thua thê thảm rồi! Honda mà nhảy vào mảng côn tay nữa chắc vuôi^^
@biprochinhladuy su vn còn nhiều fan cuồng nuôi được thêm mấy năm thì nuôi , riêng mình sẽ không mua thêm đồ su nữa 😁 , dù có bền tới đâu
giá có cao đi chăng nữa thì củng có người có khả năng mua thôi lo gì hjh.Như lúc ex 211 ra đó giá đẩy lên gần 60tr mà vẫn có ng mua thôi đặt cọc rần rần.Chắc ex này củng có thể vậy khi mới ra mắt là chuyện bình thường.Giá chắc trên 50.
Theo mình giá chắc chắn sẽ bị bọn đại lý nâng lên nhưng chắc ko còn tình trạng bị nâng quá đáng như thời ex 2011 nữa ,kinh tế giờ xuống nhiều lắm rồi ,người có tiền người ta cũng tính toán chi ly dùng cho việc khác chứ k phóng khoáng như xưa nữa đâu
whangfei
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuondiadang Bạn cũng giống ý mình.mình nghĩ nêu như bị làm giá như 2011 mình chắc chắn sẽ có lựa chọn khác dù mình rất thích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019