Exciter GP 2014, phun xăng điện tử Fi, động cơ 150cc, 6 số, giá bán vẫn như cũ.

hoangtutuan88
12/10/2013 12:45Phản hồi: 91
Exciter GP 2014, phun xăng điện tử Fi, động cơ 150cc, 6 số, giá bán vẫn như cũ.
Exciter GP 2014, phun xăng điện tử Fi, động cơ 150cc, 6 số, giá bán vẫn như cũ. hihi...
.....................................
=> Đó là mong ước của ace fan exciter vào năm 2014, mong yamaha VN thấu hiểu & xem xét!
Một vài hình Exciter GP 2014 cho ae ngắm nhìn chơi! kaka...

Màu trắng nhiều hơn xanh (Yamaha ngày càng làm mất đi chất GP vốn có chăng?)

Tem mới mang phong cách mới

Kiểu dáng thay đổi nhiều! kaka...

Động cơ 150cc, 6 số, phun xăng điện tử Fi, với giá bán như cũ 40,2 triệu.

P/s: Các bác đừng chém e! Chỉ làm vui diễn đàng tí thôi!

Sau khi bài này được post lên để cho vui, k ngờ các bác ném đá e quá, nên e mạo mụi post Exciter GP 2013 của e mua hồi đợt đầu ra mắt cho các bác bớt ném đá e là: "Cuồng dâm sinh hoang tưởng"??? Bó tay. Mà nhờ mẫu xe đạp Martin đầu tiên này, mà giờ các e học sinh ở Hưng Long & Bình Chánh (HCM) bắt chước sơn & dán decal nhiều.... hjhj

Quảng cáo

Exciter GP 2013 lúc còn trong 3S LPK

Exciter GP 2013

Quảng cáo

Đừng chém e nha, e biết mình k phải hot boy đâu. Nếu có gặp e ở Sài Gòn này, mong các bác đừng ném gạch đá vào e & xe, tội cho e lắm.

Chúc các bác vui vẻ vs Ex Martin nha!
1 lần nữa, xin đừng chém người & xe nhé! ;)
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khôg hiểu
walangman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuồng dâm sinh hoang tưởng?
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@walangman 😁
@walangman bác chơi dota2 ak
ex nâng cấp lên 150 thì mình củng ráng gom gạo thóc bán hết để lụm về.nhưng giá chắc k dưới 50củ...vì dòng máy 150cc trở lên bị đánh thuế cao thì phải.
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@lethanhthu48 trên 125cc là đánh chết mie roài
vãi exciter................ 😁
bỏ ra thêm 800k nữa lên 2 niền 72 cây câm. với 2 thắng đĩa nữa là ngon 😃
bệnh tật
wonbinbk
TÍCH CỰC
11 năm
Hóng Yamaha mua kit độ full bài Exciter cho người tiêu dùng VN.
Theo kinh nghiệm của bản thân mình thì chủ thớt CDSHT chắc luôn.
Oan nghiệt
Ặc ặc. Hết hồn tưởng thiệt 😆)
Nói chung giờ Yamaha ra Ex côn tay 150 fi 6 số. Nouvo 6 135 hoặc 145 fi nữa là ngon.
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gagalovegood Nouvo đã Fi rùi bác. 150 là ko thể. Hi vọng phiên bản sau có Fi cho Ex 2014 thôi. Mà như hiện tại cũng good rùi. 55/1l chứ ít ỏi gì nữa.
Fan cuồng 😃 nhưng có con bai xi cồ đệp đấy like cho phát 😁
ducanhct
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao ko làm cái biển số " Xe mẹ mua đua mẹ đánh" vào nữa😁
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn lập topic này có vẻ là am hiểu dòng xe này nhưng thực tế là sai bét vì bạn chẳng hiểu gì về xe của ya cả, cũng giống như nhiều bạn khác ngộ nhận.
-150cc : thực sự là với dòng underbone thì không cần thiết, chỉ có một số bộ phận người trẻ thích nó thôi chứ không phải toàn bộ người dùng đều thích. Kéo theo nó là tốn xăng hơn. Nhưng nếu có lên 150cc cũng được.
-fi : lại càng không cần, exciter hiện nay mức tiêu thụ lý tưởng đã là 1.8l/100km rồi. Fi thì nên dùng cho xe có phân khối lớn để đảm bảo quá trình phun xăng ổn định.
-6 số : 5 số đi còn không hết nữa là 6 số 😆

Giữ nguyên cc nâng tý sức mạnh lên là đủ.
tuhucon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@diorlee Tất cả chuẩn trừ 1.8L/100km. bạn nghe kể hay là xe bạn chạy được như vầy?
@tuhucon Ex gp 2013 của mình bình xăng 4l nhé. Mình đổ đầy bình, chạy về tới nhà khoảng 7km. khi đó đồng hồ báo khoảng 440km (xe còn rodai nhé), đêm đó mình chạy 200km, về tới nhà báo 640km. Sáng ngó kim báo xăng nằm ngoài vạch đỏ 3mm nhé. Tức còn hơn 1l xăng, chạy ra cây xăng gần nhất cách 3km, đổ đầy bình là thêm 63k. Ai tính dùm đi.
tuhucon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtutuan88 Chúc mừng bạn mua được xe xịn
PS: Hôm nào bạn đổ đầy xăng qua chỗ mình, mình dán cái tem vỡ lên nắp bình xăng. Nếu 1 bình mà bạn đi được quá 250km. Mình hứa sẽ kỷ niệm bạn thêm 5 bình xăng nữa. Nếu không phải thì bạn chỉ cần xóa bài bạn đi thôi. ok ?? Có gì cứ nt tại thớt này nhé
Ex lên 150cc chả để làm gì.sức mạnh như hiện nay là khá tốt với dòng xe số nhanh nữa thì với thiết kế và hệ thống khung sườn của ex cũng ko hay.fi cũng chả cần.chỉ thích ex nâng cấp đồng hồ điện tử có vòng tua và bi cầu .là bá đạo.

Sent from my IM-A840S using Tapatalk 4
xamxicui
ĐẠI BÀNG
11 năm
bộ gạch lót nhà lâu rồi hén Bác!😁:D
ps: Góp vui tiếp mà..hihi
thằng này là bộ trưởng bộ TDTT ( thể dục thể thao)
bên indo ko có thì ko đến lượt VN đâu các bác ạ =))🆒 khỏi phải đoán già đoán non 😁
Có 1 vấn đề mà các bạn trẻ còn chưa hiểu. Đó là càng nâng phân khối lên thì độ bốc hỗn lại càng giảm, thay vào đó là cảm giác đầm xe.
Nguyên nhân là khi lực máy đc tăng lên thì ng ta lại phai giảm tỷ số truyền lại, nghĩa là số 1 của 1 chiếc xe 150cc có tỉ số truyền tương đương số 2 3 của xe 100cc.
Mà chạy trong phố thì ng ta cần độ bốc hỗn, nếu nâng lên 150cc chạy tốc độ chậm sẽ ỳ lắm chứ ko như các bạn trẻ tưởng tượng đâu nhé.
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BaoBinBeo chẳng nhẽ cbr 150 cũng bị ỳ hả bác 😔
@BaoBinBeo bác khéo lo! 135 lên 150cc là lên...cho có! phân biệt éo j! đg phố kẹt xe mà phân khối lớn 250cc chạy đầy ra, nói như bác mua moto làm j! nhà nc đã thu thuế ttđb cho xe 125 trở lên thì có vượt thì nên vượt nhiều chút cho tương xứng với mức thuế 20% bỏ ra! chứ 135 thì làm éo j!
realvn
TÍCH CỰC
10 năm
@BaoBinBeo Không hoàn toàn như vậy, tùy theo họ muốn thiết kế thế nào thôi, 150cc đâu phải chiếc nào cũng giống chiếc nào? Đúng k?

Cần bốc & hỗn nhưng bạn quên đi sức mạnh của 150cc so với 100cc nó khác nhau. Và một điều quan trọng là vì lực xe mạnh nên số sẽ được thiết kế dài ra thêm, nôm na xe 100cc đạp 4 số rồi thì con 150cc chỉ cần đạp 3 số thôi, rõ ràng là nhanh hơn. Cuối cùng là nói như bạn thì xe phân khối càng lớn thì chạy drag 200m, 400m thua xe phân khối nhỏ à? Bạn đùa? Hay bạn muốn bốc trong 2m, 4m?😁
nếu lên 150 thì ngồi đó mà kêu tốn xăng :p
6 số thì cũng có rồi , fi bên thái cũng có , chỉ có 150cc thì chưa có , chỉ mong ex gắn nguyên cục máy R15 qua thì mong đập dc raider 150
nói thiệt e đang sỡ hữu thằng ex 12, nếu năm sau ra ex14 như bác nói thì thật sự...e sẽ bán ex 12 và tậu satria 150:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019