Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

exciter va xipo cái nào chạy nhanh hơn

lilkdtn
5/5/2013 15:8Phản hồi: 56
em xem trên mấy cái diễn đàn thấy nhìu người nói xipo chạy nhanh hơn ex.ko biết co đúng ko???các bác nói e biết với
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Họ nói đúng đáy.. mình test thử rùi.. 4 thi của ex chạy ko thể bằng 2 thì của xipo dau..

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@yenbaivip bạn ơi.sao động cơ của ex là 135cc mà.mình nge mấy người chạy ex có nói là nó có ic hãm tua gì đó mà????
@lilkdtn Mở hãm tua để nó chạy nhanh hơn so với tốc độ rùa quy định tại Ziệt Nôm !
@lilkdtn lại thêm 1 người có suy nghĩ cứ dung tích xi lanh động cơ cao hơn là chạy nhanh hơn, pó tay
Sao ko thắc mắc Future 125 sao ko chạy nhanh hơn Suzuki Sport 120 đi

Nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố, quan trọng nhất là công suất và momen xoắn của máy, ko thể cứ dựa vào dung tích cc của động cơ dc

Còn có ic hãm tua thì làm xe bị giới hạn lại ở 1 tốc độ tối đa cố định chứ có phải là làm xe chạy nhanh hơn đâu
@hoangnguyenvip thi ko bjk minh moi di hoi?chu biet roi vo hoi lam chi
haidang2555
ĐẠI BÀNG
11 năm
De hieu thoi ma tai ex no 4 thi va no sai sup bap con xipo 2 thi khong co sai sup bap nen no manh hon la dung roi vs lai de ba la xipo an duc ex con hau thi hen xui neu xipo 110cc zin chua chot con xipo 120cc thi an ex 135cc lan de ba va hau luon con sachia thi qua manh roi manh hon xipo nua minh co ong anh moi mua chiec xipo dc 2 thang may roi xipo 110cc con zin chua chot gi het ong mua 85 trieu may do xe ngon va mah lam thu 3 nay minh mua ex ve roi rodai xong test thu coi sao.hihi
Bạn cứ tưởng tượng 4 thì là : Bốc - Ăn - Tiêu - THải , còn 2 thì là: Ăn - Thải thì cái nào hoạt động nhanh hơn 😁
À mà Ex là SOHC, còn xì po là DOHC thì phải
@hoangnguyenvip Dohc là của raider,2 thì ko có tên gọi.

Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tapatalk 2
@hoangnguyenvip sport ko có cam thì sao gọi là DOHC đc, goij là NOHC nghe hơp lý hơn 😁 ( for fun)
@hoangnguyenvip Xì khói là DOHC, potay với chú thiệt.😃
@hoangnguyenvip cha mạ ơi,nge như sét đánh ngang tay
lamborghini
ĐẠI BÀNG
11 năm
xin chia sẽ với ACE vài kinh nghiệm vì mình đã từng đi nhiều loại xe sport, FX, Vespa PX, ba gác máy, tay ga,
mobilette như sau:
1. Xe chạy nhanh hay chậm là do tuỳ nài chạy, nếu như nài 80-90kg với nài 50-60kg thì sẽ thấy được nhanh hay chậm. Nếu như nài ngang ngữa trọng lượng thì nài biết làm bài (núm gió, vẫy đuôi cá, ép ga, ... nhiều nữa) thì xe sẽ chạy nhanh hơn về mọi mặt kể cả việc nhanh lên bàn thờ ngắm gà khoả thân hơn 😃
2. Nếu như xe chưa chọt chẹt gì thì 2 thì với 4 thì giống như bạn trinhkimhung nói thì 2 thì nước đề sẽ nhanh hơn 4 thì mình chỉ nói xe số chứ ko nói tay ga nhe, nhưng nước hậu 4 thì sẽ hoạt động tốt hơn 2 thì đơn cữ là lúc đầu khi có sport (hình như là năm 97 lúc đó có sport 110) khi chạy chỉ đi được đoạn ngắn với tốc độ cao có thể ngoài 115km/h (mình chỉ chạy được tới đó). 4 thì càng về hậu chạy càng khoẻ lúc trước đi FX từ 0 lên 100km/h thì chậm chạm nhưng lên 100km nếu giữ ga thì cứ 100 làm tới có thể chạy liên tục 10-15km với tốc độ đó
3. Nếu như xe có chọt chẹt làm bài đủ hoàn chỉnh thì chưa chắc 4 thì thua 2 thì ở nước đề. Cách đây 1 năm nghe nói ở Mỹ Tho có 1 tay thợ xe làm chiếc EX đề nhanh hơn cả sport độ
Sau nhiều năm chơi xe giờ túm lại là trong TP thì kiếm chiếc nào chạy nhẹ nhàng gọn gàng để đi dễ trong các con đường kẹt xe. Muốn đi xa thì đi xe chất lượng cao hoặc mướn xe du lịch mà đi cho khoẻ.
Trên là 1 vài kinh nghiệm xin chia sẽ với ACE
Mr.Hung007
ĐẠI BÀNG
11 năm
toàn những câu hỏi nhảm nhí kiểu này...
những câu hỏi như vầy dễ gây tranh cãi giữa fan su và fan ya
1 chiếc trên 100 triệu, 1 chiếc chỉ hơn 40 triệu mà so sánh vậy thì không đúng.đi sport thì phải có Đk, nó uống xăng thì thôi rồi
@ductai91 bác lại so tiền. tiền to hơn là đi bốc hơn, nhanh hơn sao. xipo nhập nên thuế cao chứ giá con xipo chắc gì hơn ex
2 thì nó giết ex thần thánh từ đề lẫn hậu, hôm bữa đi chơi với vk ở dưới đồng nai đến cầu sài gòn có 1 chú xipo chạy rất đàng hoàng....gặp thằng biển số tỉnh 69 chạy ex chở cha chú hay bác gì đó....lên nẹt bô và rất bố láo anh chạy xipo nói nhỏ nhẹ cho mày chạy trước đó chắc khoảng 15m....rồi anh xipo mới chạy kết quả là thằng chạy ex biển 69 thua và bị ăn đạp 1 cái vì tội bát nháo....hình như anh đó là hình sự....chắc tại dân tỉnh mới lên cứ tưởng ex là nhất nên bát nháo vậy
P/s: 4 thì chỉ chạy đường xa lắm may ra mới ăn được 2 thì vì 2 thì hết xăng nhanh hơn😃
@teamteam911 ^^ nghe bác kể chuyện mắc cười chú ex tội nghiệp thằng nhỏ
@ThiNguyenAXL Có thật bác ah mình đi sau chỉ cười tội nghiệp thôi mình cũng chạy ex full 135 mà hok dám ho he bác ah xipo nó dập chết cái 1
viptai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teamteam911 ông đang nói phiên bản ex 2010 hay 2011 trở lên vậy? chứ tui thấy ex 2010 xác nhẹ đề nhanh lắm!
mấy topic kiểu này dễ làm fan Ya với fan Su vào đâm chém nhau lắm 😃
@haylam59 ko pải.tại mình thấy lạ là con ex lại chậm zạ????
Xàm
@Phong-CD sao lại xàm???
CHắc hình sự quận, thành phố mới đạp con người ta thế, chứ em là hình sự thôn em nào dám đạp ai khi ngta chưa làm gì mình 😁
@trinhkimhung vì nó hok chịu nhận thua bố láo nẹt bô em thấy còn mún cho nó ăn đập thiệt chứ bộ😃
2 thì : qua 2 kì sinh 1 công :v ( nén+nổ - xã)
4 Thì : qua 4 kì sinh 1 công :v ( nạp -nén - nổ - xã )
trên lý thuyết thì 2 thì sẽ nhanh hơn 4 thì , còn ngoài thực tế còn tùy trình nài , trọng lượng , gió cấu trúc xe v.v.v.
@7DarkzMeego Xì po mà làm bài bô xăng lòng thì nó chấp ex full 150cc nhưng nó chỉ dám chạy vài cây số thôi😁
haidang2555
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh moi mua chiec ex rc mua trang den tem moi doi 2012 gia 42.5 bao giay to lun minh o quan 9 gia nay co mat khong may bac cho e họ con pan GP thi 43 bao giay luon nhung e van thich rc hon.hjhj va mua ban rc nay dc tang 1 cai bara truoc va 1 cai ao mua gia nay co mat khong may bac gia chua bao giay la 40 do tra loi mịnh biet vs nga may bac.hihi
@haidang2555 Bình thường, ko mắc ko rẻ 😁 biển số tỉnh có chỗ bản GP có 41,5 triệu đã ghê
haidang2555
ĐẠI BÀNG
11 năm
O tinh luc nao cung re hon 1 hoac 2 trieu het do chi co o tp la mat thui ak chan.hihi. Minh cung thay gia nay cung khong mat lam va ko re.hjhj. Nhug mua dc la ok rọ.hjhj. Ma sao may ẽ con tay roc wa nhi? Ma cho minh hoi la 500km thay nho may va co thay cai loc nhot ngay cho can thay sau ko vay ban hay de 1000km moi thay vay?
@haidang2555 500km thay nhớt lần đầu, hoặc 300km nếu túi quần rộng rãi, rồi 1000km thay tiếp theo chu kì...
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
4 thì so 2 thì thông minh vl , người ta 2 thằng bình thường thằng mập 100kg đòi chạy hơn thằng 50 kg
@minsun03 ờ.ko biết mới hỏi.ko mún giải thích thì bấm nút.
@minsun03 cân nặng thì liên qua đ' gì đến chạy nhanh hay chậm
thử xem mấy thằng điền kinh Mỹ với Châu Phi chả gần 100 kg
Sẵn đây các bác cho em hỏi luôn : Xe đạp với máy bay cái nào chạy nhanh hơn ạ ?
@trinhkimhung xe đạp thím 😃
@lilkdtn xe dap chay nhanh hon la cai chac.may bay thi bay nhanh hon
nói chung là xipo ăn chắc ko phải bàn cãi. nài xe bây giờ phải chơi đổi nài chứ nài kiểu đo kg thì ít lắm😁
xipo zin vs ya z 2012 zin đều vào khoảng 200 triệu nhé. ex làm gì có cửa so vs xipo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019