Facebook Android sẽ hiển thị thông báo trên màn hình khoá giống với Facebook Home

vuhai6
22/7/2014 4:27Phản hồi: 113
Facebook Android sẽ hiển thị thông báo trên màn hình khoá giống với Facebook Home

Trên phiên bản Facebook 14.0.0.2.13 mình đang sử dụng có một kiểu thông báo mới khá hay, đó là thông báo ngoài màn hình khoá giống với Facebook Home hay Android L mới. Thông báo kiểu này giúp bạn theo dõi và truy cập nhanh hơn vào các nội dung mới, mỗi khi có thông báo thì nhấn vào đó là sẽ chạy thẳng tới post hay chat đó. Tốc độ thực thi khá tốt và mình không thấy có độ trễ, trừ khi tải Facebook thì tuỳ vào mạng đang sử dụng. Để cập nhật phiên bản mới nhất thì bạn hãy vào Google Play và kiểm tra update.

Trong trường hợp bạn đã dùng Facebook bản mới nhất trên Google Play mà vẫn chưa thấy tính năng này xuất hiện thì có thể đăng kí để sử dụng bản beta thử nghiệm. Tham khảo tại đây: Facebook mở chương trình cho phép thử nghiệm ứng dụng Messenger Beta trên Android.

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình làm theo mà không ra là sao ta... mình dùng G2, check cái phiên bản FB cũng đúng luôn...
hoeo007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Cái này hình như ai dky dùng bảng beta của facebook mới có. Máy em cùi mà có nè Bác Hiệp! ;)
@cuhiep Bản này là bản Beta mà bác. Phải đăng ký Group beta.
@cuhiep A thử vào setting xem có như thế này không.

Của e bản 15 luôn rồi.

db9911
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep hơ hơ , g2 của em chạy đc rồi :v
Nặng, hao pin là gõ sẵn sàng chrome lướt facebook ngay
Hình như ko hỗ trợ 4.1 thì phải
@chetnhacon có nha bác, máy tớ đang 4.1.2 đây. Mấy ngày nay máy mình cũng đc y chan vậy mà chẳng hiểu sao làm hoang mang wa. Giờ đọc bài này thì yên tâm rồi 😁
@chetnhacon mình đang dùng 4.1.3 và đã được hỗ trợ
lovesky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chetnhacon Mình dùng 4.1 vẫn được, hay là FB ưu tiên máy Sony 😁
Facebook mình cũng có, bữa giờ cứ tưởng cái app nào lockscreen mình cài vô, hóa ra không phải
Tại fb chả có thông báo gì nên ko biết =.=.
ai ko có lên appstorevn dow là có liền
vậy chắc nát cái màn hình.
Cứ push như bình thường, muốn xem cứ kéo thanh notifi xuống là đẹp. Android lại đi theo vết xe đổ của Facebook home .
Ủng hộ fb wp ko bị thằng fb cố ép ăn cái Facebook home
trông đẹp vài hiện đại phết, đồng bộ với android L thì tuyệt
Nhìn thì cũng hay. Nhưng em hay dùng mật khẩu khóa máy. Nên hiện xong bấm vào thì vẫn phải type mật khẩu. Nên cũng không thấy tác dụng nó nhanh nhẹn hơn là bao 😃
hình trên là bản ở trên là dành cho iOS mà?o_O
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@Moto 360 Là android rõ ràng mà o_O bác thấy chỗ nào giống ios vậy 😕
bongyeu2010
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Moto 360 mắt bạn có đờm à 😃
@xmen533 cái hình ở giữa! nhìn cái thông báo ấy😃
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@Moto 360 Chắc đấy là cái theme mod sài giống ios7 thui, cái thanh thông báo trên vẫn đặc sệt ăn roi kìa bác 😁
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Fb chạy ngầm thì có gì hao pin đâu, trong mục tiêu hao pin của điện thoại còn chẳng thấy nó xuất hiện nữa, pin em xài cứ phà phà cả ngày, lướt web,fb,boom beach, COC liên tục 😁
Đưa thông báo ra ngoài lockscreen rất tiện và đẹp, điện thoại giờ màn hình lớn, nên việc kéo xuống sẽ phải với lên rất vất vả. Với lại vừa mở khóa ra là có thể xem các thông báo ngay lập tức và khi cần có thể truy cập thẳng vào đó là rất tiết kiệm thời gian :D ios và android đang đi rất đúng hướng :D wp chắc chắn sắp tới cũng sẽ như vậy thôi :D
:D
@xmen533 fb nó luôn chạy ngầm đó bạn à. Nên cũng hao pin tí. Chạy fb trên chrome cho khỏe.
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@xmen533 Chơi COC liên tục mà Pin cả ngày ah? Chắc bạn gắn thêm bình Ác-Quy cho cái điện thoại ?
Mình sài G2 mà ngày sạc 2-3 lần để chơi CoC đấy (COC thì mỗi ngày mình đánh 12-15 trận, 1 trận khoảng 5 phút, với mình thì con G2 chủ yếu để chơi COC, các tính năng khác như đọc báo, goi điện, fb,... thì hầu như ít dùng).
Máy em đk Alpha test, đang ở version 15.0.0.2, tự có luôn :v
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của mình 15.0.0.0.2 cũng có 😃 Lúc đầu tưởg do Gravity Box
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Mod tinhte mà chẳng tinh tế gì cả.ng ta dùng bản 15 từ bao giờ rồi mà bây giờ mới quảng cáo 14

Cả cái vụ chip mtk đạt 47k điểm antutu cũng chẳng thấy tinhte đưa tin.chán!
trieu04
TÍCH CỰC
10 năm
@bkpro185 Bản chính thức khác bản dành cho người thử nghiệm hoặc nhà phát triển mà bác
lên bảng 15.0 luôn po tay
khi nào có chức năng này update là mình sẽ gỡ fb
@sonhaxatac Mình đang nghĩ giống bạn 😁. Lộ hết cả bí mật
CÓ BÁC NÀO BIẾT CÁCH THOÁT TÀI
KHOẢN TRÊN FACEBOOK MESSENGER KO CHỈ GIÚP M ????
kakamtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bacsidien94 Mình thấy xài cũng bt cũng không cần log out để làm gì nếu có cần vào nick khác thì cũng thoát nick trên app fb vẫn chat song song 2 cái được mà.
Ức chế kết nối tệ như viber vậy " đang kết nối " liên tục.
01673224283
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungtu xóa dữ liệu app
@01673224283 M xóa nó rồi qua đây mới thấy đây là 1 trong những ứng dụng vớ vẩn nhất mà m từng dùng !
01673224283
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungtu nhưng mà vẫn phải dùng :v 😁
P
chẳng có gì là tiện cả. 1 ngày Facebook mình có hơn chục thông báo. Ko để ý thì nát cả cái màn hình, nếu khóa màn hình thì cũng như ko và quan trọng ko phải ai cũng muốn cái gì cũng show ra cho người khác xem .
Với tay kéo cái thanh notifi đối với bác vất vả thế thì mình cũng chịu
Mình toàn dùng chrome vào fb cho tiện, đỡ lo hao pin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019