Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook bị kiện về việc phát hành cổ phiếu IPO

babybungbu
25/5/2012 9:56Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kh0aphu0ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cty kia gato đó mà =))
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc cái cổ phiếu này mà chóng cả mặt! =.= thật là chuyên môn! May mà mình ko đăng kí thi vào cái ngành dở hơi này! Lên nhanh mà xuống cũng nhanh! Ko cẩn thận lại còn bị kiện :-@
kiện cũng là một hình thức quảng cáo dựa vào những tên tuổi lớn 😁
mình đọc các báo thấy bị kiện là do : khách mua cổ phiếu mà không khớp lệnh ( vẫn trừ tiền ) mà hủy giao dịch không được ( khiến khách hàng mất tiền )
Thương trường khốc liệt lắm mà fb vẫn còn non quá
cứ đọc mấy tin giá cổ phiếu fb tụt, fb bị kiện bla bla.. là mình vui 😁
FB chỉ là trào lưu nhất thời thôi,rồi dần dần mọi người sẽ quay lưng lại thôi.Cứ Zing me mà chén,người Việt dùng hàng Việt đi...;)
hoangxshp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 Dân mình vẫn còn xu hướng thích hàng ngoại mà bạn. Mà thằng này rụng lại có thằng khác thay mà lo gì. Công nhận luật ở mỹ nghiêm thật. Luật ở mình toàn in nghiêng đọc đay hết mắt😁
Juno8992
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 Mình xin lỗi nếu nói thẳng ? Bạn từ đâu ra vậy ? Quảng cáo cho Zingme hay là Teen ảo :|
Blog yahoo ngày ấy Hot 100 độ mà tới h dùng FB rồi thì có mở lại Blog Y! cũng ko ai ngó lại đâu.
Bạn nên nghĩ kĩ trước khi nói nhé 😃 Nghe đoạn cuối có vẻ ko lọt tai !
@Juno8992 mình chỉ là người dùng bình thường thôi,lên đây nói vui vậy chư k có ý quảng cáo cho hãng nào cả,bản thân mình cũng không dùng Zing me đâu,chẳng qua là hứng lên thì nói tý chút thôi.k có ý gì cả đâu bạn ạ...:oops:
Ôi, kiện cáo phức tạp lắm, đặc biệt là trong công nghệ.​
"Đời là bể khổ - Dấn thân vô phải chịu tù đày"
Fingerdance
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật là rắc rối ....
mày chết. lắm tiền quá lắm kể ghen tỵ đây mà 😆
kì này fb mệt mỏi rồi, e cũng thấy lạ sao nó ko công bố tình hình kinh doanh, và trái lại doanh thu đang giảm mà lại phát hành giá ipo cao như vậy, giờ bị kiện haizzz
Một công ty chỉ đơn thuần là mạng xã hội và doanh thu chỉ có quảng cáo trên mạng xã hội mà có giá trị gấp 2,5 lần Google sau khi IPO là điều rất vô lý. Giá trị cổ phiếu của FB sẽ rớt giá ko phanh cho đến khi đạt đến giá trị thực của cty này là vào khoảng 20% giá trị IPO hiện nay
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
có nhiều suy nghĩ khác nhau nhở.....
chiquocxhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hot quá cũng khổ, hơiz
01216661136
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợt này nghe có vẻ lằng nhằn rồi đây face ơi
anhsabmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
được đấy !!! Kiện mà lấy tiền bồi thường đi chứ facebook giàu thế tiền để đâu cho hết =))))))))
tinh tế càng ngày càng nhảm, đăng mấy cái vụ kiện tụng của zời này bao giờ mới hết tin, chắc bên việt nam các bác nhà ta vỗ tay cổ vũ =]]
Bên Mỹ đúng là cái gì cũng kiện đc.
hatlac
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này nó gần như lừa đảo đấy
mình chưa đủ tầm để bình loạn sâu về vấn đề này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095