Facebook cập nhật ứng dụng Messenger cho Windows Phone với tính năng chia sẻ video

Duy Luân
29/7/2014 22:34Phản hồi: 37
Facebook cập nhật ứng dụng Messenger cho Windows Phone với tính năng chia sẻ video

Facebook mới đây đã cập nhật ứng dụng Messenger dành cho Windows Phone lên phiên bản 6.0, và cải tiến đáng kể nhất phải nói đến tính năng chia sẻ video. Trong khung chat với bạn bè, bạn có thể nhanh chóng gửi một đoạn clip ngắn vui vẻ cho họ (bên cạnh việc chia sẻ ảnh đã có từ trước) và người nhận có thể xem nó ngay trong Messenger. Ngoài ra, bản cập nhật ngày hôm nay còn bổ sung thêm nhiều sticker mới, hiệu năng và tính ổn định của phần mềm cũng được nâng lên. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Messenger bản mới nhất bằng đường link hoặc mã QR bên dưới.

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vụ một khúc màn hình bị chiếm dụng vô lý đã được xử lý chưa nhở? nhìn chán vãi.
@cuhiep vẫn vậy, cứ để đấy để khi nào gõ telex có đoán từ thì dùng luôn.
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep các khúc đen khi chat ấy ạ chưa nhé bác
@cuhiep Bác này ra sở nhà đất coi ngta xem hồ sơ chưa đã hehe
chelsea1269
ĐẠI BÀNG
10 năm
facebook chính chủ cho win còn chưa có nữa mà đã~~
@chelsea1269 Chính chủ đây.
http://apps.microsoft.com/windows/en-us/app/facebook/add3d66a-358d-4fe2-be68-8a3f934e9ea1
@vanmanh89 Cái này là của win8 chứ ko phải của WP8. Bản của WP8 còn beta nữa là..
@vanmanh89 Ý bác kia nói là Window phone đó,trên win thì mấy ai dùng app,vào bằng trình duyệt cho nhanh và gọn!
Tip chính xác phải là MS cập nhật facebook cho WP chứ không phải facebook Inc
@thumbe1 facebook messeger này của facebook làm mà
@thumbe1 Trước khi com thì đọc bài và tìm hiểu cho kỹ đi 😃
- Facebook Apps for WP là do Microsoft làm vs Sỏuce của Facebook
- Facebook Messenger Apps for WP là do chính Facebook làm
@thumbe1 app messenger là chính chủ nhóe 😁, cả app facebook cho windows cũng là chính chủ, chỉ có facebook cho windows phone là của M$ thôi
quagmih
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thumbe1 Fb Messenger là của Facebook chứ ko phải của Ms đâu bạn
tinhnd
TÍCH CỰC
10 năm
@thumbe1 Bác nhầm à? FM là của FB phát triển chứ có phải của MS đâu.
Trời! chia sẻ ảnh mà nặng nặng tý là rất lâu! đã thế khi màn hình tắt hoặc ẩn ứng dụng fb để bật ứng dụng khác thì ngay lập tức báo lỗi! vậy mà h cho up video thì chắc phải ngồi bấm cho màn hình sáng mãi quá! haiz!
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up thôi !
anphuoc08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Klq nhưng có bác nào biết cách Log out khỏi Fb Mes trên wp8 không ạ, e xài lumia mà không biết log out cái này bằng cách nào cả, toàn phải uninstall 😔(
gaubattu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anphuoc08 Thấy bảo cả trên iPhone và Android cũng không đăng xuất được?
Nếu không muốn gỡ app thì vào facebook trên web, rồi vào Setting/Security/Where You're Logged In. Chọn mục Messenger/End Activity

@anphuoc08 Nó là vậy rồi. Trên ăn roi cũng có logout đc đâu 😁
Vừa kéo xong! ^^
ngon 😃 còn face thì dùng face beta, app này bây giờ cũng khá ngon rồi 😁
quagmih
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gửi video hơi chậm 1 chút!
quagmih
ĐẠI BÀNG
10 năm
để vậy , để có bạn bè gửi tin nhắn mình còn nhận đc chứ thoát ra làm gì.
Nếu ko muốn nhận tin nhắn, ko muốn hiển thị trạng thái onl thì bạn vô Cài Đặt Tiết kiệm pin rồi tắt ko cho nó chạy dưới nền
Vậy là có app facebook chính chủ rồi phải ko mọi người?
quagmih
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luanth Facebook là của MS. Facebook Messenger là của Facebook.
Khi nào Messenger này của Facebook có chế độ gửi tin nhắn/call lấy số điện thoại làm ID, quét danh bạ điện thoại (1 dạng ID vừa dựa trên số điện thoại vừa dựa trên tài khoản Facebook) thì lúc đó em Mark Zukerberg 1984 sẽ thảm sát hàng loạt như Viber, Kakao Talk, Bee talk, Line...
Tại đế chế 1 tỉ người dùng của em Mark chưa đi đến mức đó nên mấy em trên còn có đất sống...
@MrDuc2010 Cho hỏi cái 'mọi người' đồng bộ với tài khoản facebook làm như thế nào nhỉ?
sao có mấy thành phần ko dùng nhưng vào quăng mấy câu vón cục vậy nhỉ 😁
ố cái face mess của mod cung bị 1 đường đen phía dưới như mình à 😃 vậy mà máy ban minh không có 😔(
Ngon!
:p
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
tính năng này đã có trên android vs IOS... !
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái skype còn chả cho phép share picture
Ngon. Mong aớm có Facebook chính chủ cho Windows Phone
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
dạo này đi đâu cũng thấy wp wp. Anh em wp đc cập nhật liên tục ạ. ức chế vãi >_<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019