Facebook chính thức bổ sung tính năng chia sẻ video dành cho Instagram

Blaze1st
20/6/2013 17:15Phản hồi: 33
Facebook chính thức bổ sung tính năng chia sẻ video dành cho Instagram
Screen Shot 2013-06-21 at 12.23.10 AM.jpg

Vừa mới đây tại sự kiện diễn ra tại California, Mỹ, Facebook đã chính thức bổ sung tính năng quay và chia sẻ video dành cho ứng dụng Instagram. Nếu như trước đây bạn chỉ có thể chụp hình và thêm hiệu ứng vào ảnh của mình bằng Instagram, thì bây giờ bạn có thể làm điều tương tự với video. Theo đó, Instagram giờ đây sẽ cho phép người dùng quay một đoạn video với độ dài 15s (hoặc ngắn hơn tuỳ người dùng), tuỳ chỉnh nhiều hiệu ứng (bao gồm 13 hiệu ứng) và sau đó chia sẻ với bạn bè. Như vậy khác với Vine của Twitter chỉ cho phép chia sẻ video dài 6s, người dùng Instagram có thể truyền tải nhiều nội dung hơn với bạn bè, người thân qua một đoạn video 15s. Theo đại diện của Instagram, 15s là khoảng thời gian hợp lí để người xem có thể hiểu rõ những gì diễn ra trong video, và cũng vô cùng hợp lí để một đoạn video trở nên có ý nghĩa hơn.

Instagram cũng cho phép chúng ta chia đoạn video thành từng đoạn nhỏ, chỉ quay lại những khoảnh khắc hay, ấn tượng. Bên cạnh đó, để tăng phần hấp dẫn cho đoạn video của mình, bạn cũng có thể chọn hình đại diện cho video đó (Cover Frame).

Instagram cũng nói rằng họ đang làm việc với rất nhiều nhà phát triển video để tăng cường chất lượng hiển thị của video, và hơn hết là mang đến người dùng tính năng "cinema" - cho phép quay video chống rung. Đây là một tính năng mà theo Instagram sẽ thực sự làm bất ngờ tất cả những ai sử dụng, bởi nó sẽ giúp ích họ trong rất nhiều trường hợp đòi hỏi vừa vận động vừa quay video. Instagram tiết lộ "cinema giờ chỉ có trên iPhone 5, iPhone 4s".

Cũng nhân dịp này, Instagram đã công bố một số thống kê liên quan đến người dùng, thành viên của mạng xã hội chia sẻ hình ảnh này. Cụ thể, Instagram hiện giờ có 130 triệu thành viên sử dụng hàng tháng, có tổng cộng 16 tỷ bức ảnh được chia sẻ trong vòng 2,5 năm qua, và có 1 tỷ lượt like ảnh mỗi ngày trên Instagram.

Hiện Instagram đã có cập nhật dành cho các thiết bị iOS.

Theo Instagram
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
11 năm
dùng thử xem sao 😁
Tính năng mới này rất hợp với những thánh loạn điển hình như:
Dương Sâu Răng ( so ciu) và Quân kul "sịp vàng" để tạo xì căng đan, muốn đc nổi " lềnh bềnh" trên các trang mạng xã hội FB, youtube vừa qua 😆)

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@tuansiro nhạt nhẽo
Thử ngay mới đc.
Tiếc mấy ông bạn ngủ hết cmnr
Mình thì mình thấy Facebook mobile là iphone rồi. FB hỗ trợ max cho iphone, và thậm chí Notifications, Sync... của iphone tích hợp rất sâu FB. Hơn Win hay Android, bb nhiều. Vậy sao Facebook nó cứ kiêm mối làm cái FB mobile chi vậy ta? Làm cái FB mobile ko bằng hỗ trợ cho iphone thì làm làm cái gi? Dư tiền ko biết xài làm sao hả ta
@mymymoamoa Bác đó góp ý thật lòng mà. Có gì phải giận. Bạn có vẻ nói như thế nào viết thế đó nên sai chính tả nhiều. Câu bạn trả lời còn vẫn sai dấu kìa. Bác ấy góp ý vậy mất lòng trước được lòng sau. Sau này bạn chữa được lỗi sẽ lại cảm thấy biết ơn những người như vậy.
@quangk137a Mình bực là bực cái thể loại phán bừa người khác ntn. Sai thì chỉ ra chỗ sai cho người ta nếu muốn góp ý. Nói chung chung rồi phán này phán nọ. Cái này thực tế chỉ là dìm hàng và đã kích người khác, ko hề mang tính chất tích cực.
@mymymoamoa Idevices của mình toàn báo noti trc cả laptop =)))
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mymymoamoa phải công nhận bạn thực sự có vấn đề về chính tả với dấu ~ nên người ta mới góp ý thôi
Vừa test xong, hiện tại thì chưa có tính năng này trên Instagram cho Android, iOS có rồi thì android cũng sắp thôi, FB có vẻ phân biệt kỳ thị quá nhểy😁

Hiểm quá, bạn bè có mấy người dùng ip đâu mà xài :v
@nhuyhoatronggio Mình dùng ip4 thì cũng nhịn ah? :|
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
cập nhật rồi nhưng chưa dùng thử.thì từ trước đến giờ phần lớn app và game ios hay đc ưu tiên hơn android mà.chắc là do nó ít phân mảnh hơn và apple cũng hỗ trợ các lập trình viên tốt hơn 😃
@huydcc Bạn nhầm rồi, riêng về game thì iOS luôn đc ưu tiên hàng đầu nhé ^^ vì các nhà phát hành game chủ yếu thu lãi từ iOS, chứ Android toàn dùng chùa, bẻ khóa, apps lậu.. và hack. Nên.... haiz

huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
@tuansiro nhầm gì vậy bạn?mình nói là phần lớn app và game ios đc ưu tiên hơn android mà o_O
tuan801
TÍCH CỰC
11 năm
FB chỉ có thể chạy ổn định nhất trên ios là hoàn toàn đúng, Android và Winphone kể vả BB đều quá nhiều chủng loại máy khác nhau với hầm bà là cấu hình và kích cỡ màn hình, độ phân giải này nọ... Mà không chỉ riêng ứng dụng FB tất cả các ứng dụng khác nữa, đó là nguyên nhân khi sử dụng các ứng dụng trên các máy khác ngoại trừ Iphnoe, Ipad đều bị dật lắc cho dù cấu hình có trang bị đến đâu chăng nữa.
lại có thêm trò để chơi nữa rồi 😁

Gửi từ cục gạch JB 4.1.2 sử dụng Tapatalk 2 http://lectracadviet.blogspot.com
Bạn hỏi thì mình cũng nói luôn: Đúng là mình thấy không hài lòng với cả ý chính của bạn, và cả ngữ pháp, chính tả mà bạn dùng. Về ý chính của bạn là "tại sao FB lại phải phát triển cả app cho các HĐH khác iOS", mình đã nói ở trên rồi. Mình không biết có chỗ nào trong comment khiến bạn cảm thấy mình "thầy bói xem voi"?!

Mình đã không nói chi tiết vì như thế bạn sẽ tự ái rồi bảo mình dạy đời, nhưng vì bạn đã hỏi nên mình cũng chỉ ra chỗ sai như này, chưa kể đến dấu má và ngắt câu cú tùm lum:

Bạn có biết rằng một comment đúng ngữ pháp, chính tả không những thể hiện bạn hiểu biết, mà còn là tôn trọng người đọc?
đang định vote ủng hộ cho mymymoamoa xong thấy bạn đó comment bên dưới bá đạo quá nên thôi.
k4ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Instagram sao mãi không có bản cho ipad nhỉ
quocvu_2811
ĐẠI BÀNG
11 năm
Face chính chủ vs instagram của WP đâu 😕
liltjkay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em wo ko bit bao giờ mới được trải nghiệm đây
hay nhỉ
có cho cả iPhone 4 nua nhé 😁
ngon, thiếu chia sẻ audio nhỉ ?
Giờ lại có cả thể loại đi soi chính tả trên tinhte ah =))
L3Dzuong
TÍCH CỰC
11 năm
@Đoàn Quang Huy -Mọi người góp ý vậy là đúng có sao đâu ? Tại sao ko biết tiếp thu mà chỉnh sửa . Sẽ là có rất nhiều người đọc những dòng cm đó thấy khó chịu đó .

- Viết sai chính tả ko thể diễn đạt được đúng nội dung muốn nói và dễ làm người đọc hiểu sai vấn đề , nó cũng giống như viết tiếng việt không dấu đó . Thử hỏi tại sao tinhte ko chấp nhận viết tiếng việt không dấu.
trên Android đã có cập nhật bản quay video nhưng quay xong rồi chuyển qua phần xứ lí là toàn bị Force close :mad: bực ói máu

Gửi từ cục gạch JB 4.1.2 sử dụng Tapatalk 2 http://lectracadviet.blogspot.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019