Facebook chính thức hoàn tất thương vụ mua lại Instagram

Blaze1st
7/9/2012 3:23Phản hồi: 54
Facebook chính thức hoàn tất thương vụ mua lại Instagram

Như vậy, đúng với tuyên bố trước đây, Facebook đã hoàn tất thương vụ mua lại dịch vụ chia sẻ hình ảnh Instagram, thông tin này đã được hai bên xác nhận trên blog riêng biệt của hai công ty. Hiện giá trị của bản hợp đồng này vẫn chưa được tiết lộ, tuy nhiên nhiều chuyên gia dự đoán Facebook có lẽ sẽ chỉ trả 750 triệu USD cho thương vụ thâu tóm trên, khác với thông tin mạng xã hội lớn nhất thế giới này sẽ mua lại Instagram với giá 1 tỷ USD trước đây. Nguyên nhân dẫn đến sự suy đoán này xuất phát từ việc giá trị cổ phiếu của Facebook liên tục rớt giá trong những phiên giao dịch gần đây. Trái ngược với tình hình ảm đạm của Facebook, Instagram cho biết họ đã đạt mốc 5 tỷ lượt chia sẻ hình ảnh sau gần hai năm hoạt động, kể từ lần đầu tiên được phát hành vào tháng 10/2010.

Mặc dù sau khi hoàn tất thương vụ, Instagram sẽ thuộc về Facebook, nhưng theo Mike Schroepfer - Phó chủ tịch bộ phận kỹ thuật của Facebook - cho biết Instagram sẽ tiếp tục phát triển độc lập với Facebook. "Instagram sẽ tiếp tục phục vụ cộng đồng yêu thích ứng dụng này, và chúng tôi sẽ giúp cho nó ngày càng phát triển nhờ vào đội ngũ kỹ sư và cơ sở hạ tầng vững mạnh của công ty". Trước đó CEO của Facebook, Mark Zuckerberg, cũng đã khẳng định thương vụ này sẽ không ảnh hưởng đến việc tích hợp Instagram vào các mạng xã hội đối thủ của Facebook, người dùng có toàn quyền tuỳ chọn chia sẻ lên bất kỳ dịch vụ nào mà họ yêu thích.

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Instagram ứng dụng tuyệt vời. Love it so much, nhưng liệu facebook có cản trở sự phát triển của ứng dụng này khi mua nó ?
Kira_hnk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanmemseo.vn câu hỏi của bạn đã được trả lời rất rõ trong bài báo rồi mà :|

Facebook cũng không tội gì làm mất giá trị instagram khi mua lại nó đâu
johanvie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này không biết nó có làm cho winphone 8 không nữa!
Thú thực là đến giờ mình vẫn chưa biết Face là gì. Không dùng face. Lạc hậu bố nó rồi. Hic
@cutamthat e khuyên bác là ko dùng, dùng là ko bỏ đc đâu!!!!!!!🆒
@cutamthat Đừng nói thế bác!!! Thiếu gì mạng xă hội đâu, e cũng ko dùng face, mặc dù lũ bạn toàn dùng face!!! Cứ thấy ghét ghét thế nào ấy!!!
@cutamthat kết cái kiểu nói chuyện của bác này.
@ngocanh3996 Có em bỏ được bác nè. Giờ dùng face chỉ để hóng các trang công nghệ và khởi nghiệp thôi. 😃. Xóa hết bạn bè trong list là bỏ được.
@cutamthat https://www.facebook.com vào tạo một tài khoản rồi ad friend vào 😁 add bạn bè rồi chém gió đông vui lắm
Mình ko thích ứng dụng này lắm
dùng photoshop cũng đẹp mà res lớn
@lyhungpt Không phải ai cũng biết dùng Photoshop
@baocongxuan dễ
nhưng chia sẽ thì ko hỗ trợ 😁
@baocongxuan Trên smartphone có Photoshop đó bác 😁 xài dễ ẹc bác mà bảo khó thì em cho bác xài paint là vừa hén
@ephraimalpha Ý bác kia là blend màu trên Photoshop của pc. Chứ pts của smartphone thì làm được cái gì về màu đâu.
@baocongxuan Nếu mà vậy thì bác ấy so sánh khập khiễng rồi ai đi so cái phần mềm PC với phần mềm smartphone? Ai đem so cái chỉnh ảnh chuyên nghiệp với 1 cái cùi bắp?
Mình cũng dùng qua rồi chỉ đơn thuần là thêm hiệu ứng và chia sẻ
johanvie
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vn_kyo_kenny Nếu chỉ "đơn thuần" như vậy thì có cả trăm pm khác, cái chính là khả năng lưu trữ, thân thiện và cũng rất hiệu quả của nó!
Instagram với bước khởi đầu mới đã bán mình, trong khi có khả năng vươn xa hơn thế. Điều đã xảy ra với Mark Zuckerberg.
Fb cuối cùng cũng tiêu thôi. Để tiền gửi ngân hàng sống cho khoẻ.
Thương vụ tỉ đô của facebook hoàn thành rồi, cũng ko rõ lắm nhưng sao nó đắt kinh vậy nhỉ?
hienld
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết sẽ thay đổi như thế nào nhỉ? Tích hợp vào FB?
Mua lại rồi sát nhập nó vào fb luôn đi cho tiện
Bắt tay có lợi cùng chia, có hoạ mạnh ai nấy chịu.
Cá lớn nuốt cá bé..quy luật tất yếu của tự nhiên..
Không thích chụp upload luôn lên FB, nên chả cần cái ứng dụng này
@lê thiết cái ứng dụng kia là khi chụp là up lên luôn đó
Mới đầu dùng thì cũng hay,nhưng ko nên quá lạm dụng,có điều kiện thì tự blend vẫn hơn ^^
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ cũng nhiều soft như instagram nên cũng hết hot như lúc đầu rồi !
Istagram giờ hết hot rồi.FB mất oan 1 tỷ.cho Sam bù vụ kiện với Apple cho xong
nghe nói là vụ mua này FB hơi bị hố...theo thông tin đọc trên các trang nước ngoài
Mình thì k có nhu cầu xài nên cài và xài 1 lần cho biết xong xoá luôn rồi ^^
Lại 1 người nữa nay đã quay lưng ra đi, người đã bước đi đi theo FB.

Bạn nên tìm đọc Ruồi sống ký sinh trên đầu kiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019