Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook có thể bỏ tính năng nhắn tin trong ứng dụng, yêu cầu cài đặt FB Messenger để sử dụng

Trung Dt
9/4/2014 21:4Phản hồi: 159
Facebook có thể bỏ tính năng nhắn tin trong ứng dụng, yêu cầu cài đặt FB Messenger để sử dụng

Hiện tại có khá người sử dùng vẫn đang sử dụng tính năng nhắn tin (message) trong ứng dụng Facebook trên di động. Tuy nhiên sắp tới họ sẽ phải cài đặt ứng dụng Facebook Messenger việc sử dụng Facebook app nếu muốn tiếp tục 'chat' với mọi người. Bạn có thể nhận được thông báo việc cài đặt ứng dụng Messenger để sử dụng trên một số phiên bản Facebook app như trên hình minh hoạ. Tất nhiên biểu tượng tin nhắn vẫn hiện hữu trên Facebook app bên cạnh nút kết bạn và thông báo, chỉ có điều là bạn sẽ không thể chat trên ứng dụng Facebook được nữa.

Có thể thấy sau thương vụ mua Whatsapp, Facebook đang có những động thái nhất định để phát triển ứng dụng Messenger, bao gồm cả việc giới thiệu phiên bản dành cho nền tảng Windows Phone. Sắp tới, việc bắt buộc cài đặt ứng dụng Messenger để chat trên Facebook có thể áp dụng cho nền tảng Android hoặc iOS. Một vài trường hợp ngoại lệ có thể xảy ra với các phiên bản Android cấp thấp, hạn chế bộ nhớ cài đặt thì tính năng chat vẫn hoạt động trong Facebook app và không nhất thiết phải cài đặt ứng dụng Messenger. Ngoài ra, ứng dụng Facebook app từ Windows Phone hoặc máy tính bảng Windows RT vẫn có thể sử dụng được tính năng nhắn tin, không nhất thiết phải cài đặt Messenger.

Với một số bạn đang dùng Facebook app thì việc nhắn tin trực tiếp trên ứng dụng này vẫn có thể đang hoạt động. Vẫn chưa rõ khi nào Facebook mới chính thức áp dụng đồng loạt việc chuyển sang ứng dụng Messenger. Với việc tách riêng tính năng chat, Facebook Messenger có khả năng phát triển thêm nhiều tính năng như gọi điện miễn phí, cải thiện hiệu suất giúp cho việc nhắn tin nhanh hơn... Tuy nhiên sẽ có nhiều người tiếc nuối cho sự biến mất của tính năng chat trên ứng dụng Facebook trong tương lai.

Nguồn: theverge
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
bỏ để đỡ lặp, nhiều khi máy báo tin nhắn từ cả 2
Ghét nhất cái ứng dụng tn riêng đó
Điều đó thật bất tiện. Mình thích chát fb đc nhúng vào webpage để tiện theo dõi newfeed và chém gió. Ko mất thời gian chuyển đổi qua lại giữa các ứng dụng
@sieu_nhan Của bền là do người, bạn dùng máy như thế nào mình ko biết, còn mình dùng từ thời iPhone 4 tới nay vẫn theo một cách để pin dưới 20%, tắt nguồn, 12h tối cắm xạc, sáng 6h rút, một tháng xả pin một lần, onl 3G và wifi, dùng fb, đọc tinhte, zing new, nghe nhạc bằng iTune Match, nghe gọi nhắn tin, lâu lâu có lướt game COC. Chưa bao h bị tình trạng hết pin bất chợt, như hiện tại máy mình đang ở mức 32% đây. ImageUploadedByTinhte.vn1397143643.816315.jpg

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@nvt0211 chưa hiểu ý b nói gì @@
còn ý mình là 3Gs phin trâu hơn 4 là bt
@sieu_nhan Bây h tới lượt mình ko hỉu ý bạn, từ đầu tới cuối mình đâu có so sánh các đời iPhone xem em nào trâu hơn đâu 😃
@nvt0211 à sr b, b bảo iphone bật 3G mình nhìn nhầm thành ip 3Gs 😁
đang lướt fb muốn nt cho ai phải qua app riêng nữa ah. Nhảm quá.
heroautorun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cháu Ngoan Bác Hồ Có chat head mà bạn...:v
như thế thì rất bất tiện
Nói chung là làng nhàng.
Bất tiện vãi luôn, cài cái ứng dụng đó vào xong là gỡ luôn
Vậy phát minh ra cái chat head làm j hả mark, xàm,xài ipad thì phải chat trên cái app ghẻ lở cho iphone ak
anhhkv
ĐẠI BÀNG
10 năm
bố xoá cả 2. xài bản ưweb 😃
boygame2k
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhhkv Xóa cmn 2 bản luôn, phát triển kiểu củ chuối
facebook làm sao chuyển đổi dễ dàng giữa 2 cái là oke 😃
Không ổn tý nào, bất tiện !
luluknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy dùng cái này tiện, trên mobile đang chat với bạn bè. Đọc báo này nọ, k cần bật lại fb app lên. Cái chathead bên phải sẵn rồi 😁
xhxdxm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em cho mình hỏi..làm cách nào mà đăng nhập đc 2 tài khoản hay 2 số đt khi đăng nhập vào FB messenger. nhiều khi ức chế ~~~~~
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xhxdxm mình tìm mãi mà không thấy chỗ nào để đăng xuất cái fb mes đó 😔
Cái bất tiện nhất là mình không thể thoát được ra, có nghĩa là khi cài FB Messenger nó cứ làm nick face mình on suốt, và thế là nhìu người nghĩ mình on FB cả ngày 😁 rất khó chịu
@Neo N Nhiều khi đang ngồi họp mà nó cứ rung liên tục do có người chat 😃
@Neo N Đấy là 1 trong 2 lý do mình ko cài. Lý do còn lại là chat trên app chính cũng đủ dùng rồi
datltq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Neo N Nó cho phép off mà bạn. Lúc đó bạn không thấy những ng đang online nhưng vẫn có thể gửi mess cho họ như mấy phần mềm OTT khác.
Mình nghĩ fb làm như vậy vì họ đang muốn tích hợp cả gọi điện vào nữa
😁 Mình dùng 1 tk fb, dùng cả fb mes. Thấy tiện mà :D Click vào phần tin nhắn trọng app fb nó tự switch sang fb mess luôn :D
@anhcanhd900 Nó đâu thoát được ra đâu, nick face lúc nào cũng sáng, kho bật wifi
@Neo N Mình ko dùng wifi nhưng mình thấy khi nào off mạng 3g thì 1 lát sau nó tắt mà

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
có lẽ chuẩn bị độc đoán rồi
tonion
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng FB Messenger nó kiểu floating app hay thế mà nhiều bạn chê là sao nhỉ, vừa lướt FB vừa chát được, thậm chí vừa lướt web xem phim cũng chat được còn gì ?
@tonion Cái đó chỉ bên android thôi bạn, bên iOs thì nó bắt buộc bạn phải chat trong giao diện của nó, mún làm việc khác thì phải chuyển app
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
Chẳng lẻ vừa chat vừa lướt face là nhảy app qua lại liên tục ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019