Facebook hiện có 399 triệu người dùng tích cực hằng tháng chỉ đăng nhập bằng thiết bị di động

Duy Luân
23/7/2014 21:56Phản hồi: 20
Facebook hiện có 399 triệu người dùng tích cực hằng tháng chỉ đăng nhập bằng thiết bị di động
Trong báo cáo về kết quả kinh doanh mới đây, Facebook cho biết hiện công ty đang có 399 triệu người dùng tích cực hằng tháng chỉ đăng nhập từ thiết bị di động. Con số này tương đương với khoảng 30% tính trên tổng số lượng người dùng 1,3 tỉ của mạng xã hội này và nó đã tăng 82% so với một năm trước. Điều đó cho thấy sự quan trọng của mảng di động đối với Facebook. Mobile cũng là lĩnh vực mà hãng đã đầu tư mạnh trong khoảng hai năm trở lại đây nhằm xây dựng các dịch vụ, tiện ích để thu hút người dùng, đồng thời triển khai các hình thức quảng cáo mới trên smartphone, tablet.

Cũng trong dịp này, Facebook thông báo rằng mỗi tháng có 1 tỉ người dùng đăng nhập vào Facebook thông qua thiết bị di động. Chỉ trong quý 2 vừa rồi, công ty đã có thêm 62 triệu người dùng di động mới. Sự tăng trưởng của mạng xã hội này chủ yếu đến từ các nước bên ngoài khu vực Mỹ, Canada và các nước Châu Âu, nhưng nơi mà thiết bị di động cũng đang phát triển mạnh không kém.

Còn nhiều báo cáo khác từ Facebook, bao gồm cả báo cáo tài chính cho Q2/2014, bạn có thể nhấn vào đây để đọc thêm nếu quan tâm.

Nguồn: Facebook
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chưa từng dùng FB bằng PC.
Mình là 1 trong số 399 triệu người kia 😁
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Tích cực vậy chắc phải trả lương cho họ thoy 😃
Chỉ có dân văn phòng mới đăng nhập fb bằng pc thôi :eek:
@HoangThuongGiaLam Em là dân văn phòng và em đăng nhập bằng TV bác ạ. 😃
cariot45
ĐẠI BÀNG
10 năm
Và mình không nằm trong số đó.
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì làm về mảng Marketing online nên cả trên PC lẫn điện thoại 24/24 mà chẳng thấy FB ý kiến gì 😕:oops:
lên FB ngày càng chán, chia buồn vs FB là em đã xóa tài khoản
thuc37na
TÍCH CỰC
10 năm
mình chỉ dùng PC thồi. 1280 mà 😁
mình thì laptop sáng chiều tối, đêm đt ;)
Mình chỉ vào bằng PC khi cái điện thoại đang ở quá tầm chân với 😁
pahy155
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chỉ online FB bằng dd những xoá app và không bao giờ dùng lại.
em nói thật là em chỉ lên facebook để chơi game thôi chứ chẳng làm gì khác!😁
:p:pvào = fb nền web cho đỡ lag máy :rolleyes::rolleyes: bao h mua con đt ngon chắc cũng onl = đt hết, onl pc ít
Mình thì thích vào facebook bằng laptop hơn
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
em toàn điện thoại dù có pc ngay cạnh !
Dùng điện thoại vào nhanh hơn là PC, nhất là việc UP + Video thì nhanh thôi rồi, chứ ngồi mà Up cái video 3 phút = PC thì chắc hết nửa buổi sáng. (đây là so sánh trong cùng 1 mạng nhé 😆
dovanpho
ĐẠI BÀNG
10 năm
năm 2011 dùng fb bằng PC, 2012 bằng laptop, 2013 bằng đt, 2014 bằng mtb.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@dovanpho Có 1 sự tiến bộ ko hề nhẹ haha... Còn mình thì dùng fb từ 2009 onl băng lap và đt đến 2011 xóa fb vì quá nhảm haha
Nhà mình 7 người thì ai cũng dùng điện thoại để xem FB hết vì máy tính không vào được nên ai cũng lười cài đặt mà chơi bằng điện thoại luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019