facebook không còn bị chặn nữa

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi minhtuan2189, 2/9/11.

1. minhtuan2189

minhtuan2189 Thành viên

hôm nay, mình restore lại iphone và cài thử phần mềm facebook trên appstore thì có một điều rất là ngạc nhiên là mình vào facebook không còn bị chặn nữa, sau đó mình dùng safari để vào thì cũng ok luôn. (mình ko đụng chạm gì đến file host hay là cài phần mềm gì trên cydia cả). có bạn nào vào dc giống mình ko? (minh dùng wifi)
    :

2. binhuynh

binhuynh Thành viên

Vnpt hết chặn rồi bác. App vào bt mà, k phải do restore đâu.:p

3. TraiHaNoiAir

TraiHaNoiAir Thành viên

Có cái vớ vản mà bọn facebook cũng chặn ip VN. Giở mới mở lại. Pó

4. june_liht

june_liht Thành viên

Viettel mình cùi bắp thật :D ko thêm 1 số địa chỉ của fb vào thì vẫn ko thể log in fb = 3G được :D các mạng # sướng nhé :D

5. minhtuan2189

minhtuan2189 Thành viên

không phải facebook muốn chặn đâu bạn. Chính phủ việt nam chặn vì sợ cái sự "mở" của mạng xã hội dẫn đến lật đổ chính quyền (bằng cách tuyên truyền). ngày xưa trang Youtube.com cũng bị chặn

wingswingszznonamed thích nội dung này.
  6. angel008

angel008 Thành viên

bảo thủ quan liêu là made in vn mà

7. knight1982

knight1982 Thành viên

Đây là trang tinhte.vn bình luận về công nghệ chứ hem phải là bình luận về chính trị 02 pác ạ (angel008; minhtuan2189)

Tôi thấy cũng lạ cùng là người VN mà đi nói xấu về mình, mấy pác nên đi học tập mấy thằng trung quốc đi. Phát ngôn bừa bãi
    , xấu hổ cho 02 pác cùng là người VN

motlep thích nội dung này.
  8. minhtuan2189

minhtuan2189 Thành viên

ông đừng tinh tướng, ông nên đọc kỹ là tôi nói gì đi. tôi chỉ nói là việt nam mình chặn vì sợ ảnh hưởng đến nhà nước, chứ tôi ko phê phán. với lại cái gì cần nói là phải nói, không phải sợ, sai là phải sửa, Việt Nam muốn phát triển thì phải cần những người thấy được cái sai. không phải vì sợ mà không dám nói,

bằng chứng đây:

ifan24lqnamvn thích nội dung này.
  9. dicky1986s

dicky1986s Thành viên

mọi người đừng spam mà lạc chủ đề topic...nếu vào facebook ko bị chặn nữa thì hay quá,ko bt dùng edge của viettel có đc ko nữa

10. knight1982

knight1982 Thành viên

Đã sai mà còn gân cổ lên cãi, ông xem lại quy định của diễn đàn tinhte đi, phát ngôn bừa bãi của ông ko có lời lẽ chính trị sao? (sợ..... bị lật đổ chính quyền ....?) Ông càng nói càng thấy ngu, mà tỏ vẻ nguy hiểm, ko hiểu biết về chính trị nên mới phát ngôn tầm bậy như zậy, dân chủ ko phải bựa đâu nói đó, thích làm gì thì làm, như vậy xã hội này loạn lên chăng?

Cuối cùng, tôi ko mún cãi cọ với ông nữa, vài góp ý thôi, diễn đàn tinhte.... là trang tinhte nhất mà tôi thích, đừng bạ đâu thì nói đó

Tonny_taikanth thích nội dung này.
  11. qwaytoiben

qwaytoiben Thành viên

chính xác mình vào bình thường, nhà mình xài mạng FPT, mình qua nhà người thân xài khác mạng cũng vẫn vào được

12. longsky1988

longsky1988 Thành viên

Thế này thì tốt quá !

13. minhtuan2189

minhtuan2189 Thành viên

vậy chắc ông hiểu biết quá đó, vậy thì giải thích tại sao việt nam lại facebook đi. ko biết ai ngu mà tỏ ra nguy hiểm (tỏ ra yêu nước). không phải yêu nước là xồn xồn lên như ông đâu.

14. _MyHeart_

_MyHeart_ Thành viên

Bác hơi quá lời rồi,em thấy bác minhtuan2189 có đả động gì đến chính trị đâu,đơn giản chỉ là 1 lời giải thích thôi mà.Em đố bác có cách giải thích nào khác đấy:pCó lẽ do bác quá nhạy cảm rồi....Với lại Dân chủ là phải nói lên được điều mình muốn nói chứ...(Em đang nói cái Dân CHủ ở trong diễn đàn này nha chứ ko nói đến Chính Trị gì đâu Mod đừng chém em:p:skip:)

15. lakerlacoste

lakerlacoste Thành viên

Đúng rồi đấy ạ 1 trang fan page trên fb có hàng triệu thậm chí hàng chúc triệu lượt like thử hỏi mấy trang đó tuyên truyền phản động thì ... dù sao fb kô chặn ip nữa cũng tốt ...

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn

16. angel008

angel008 Thành viên

Hơi đâu phải tranh cãi với nó làm j! thấy nó viết bằng ngôn ngữ sì-tin là hiểu rồi !

17. tungvt803

tungvt803 Thành viên

ý bác là học cái gì từ bọn TQ cơ? bác có biết là bọn nó cũng chặn FB ko :))

18. ducleminh

ducleminh Thành viên

Bó tay, nếu ông bạn là đảng viên thì khỏi nói!
    Dân chủ của ông là dân chủ trong khuôn khổ cho phép à? Thế thì đừng nói là dân chủ người ta cười cho. Không rõ ông bạn đã 5 xịch chưa nhỉ?

19. N.E.M

N.E.M Thành viên

bỏ chặn lâu rồi cũng đc vài tháng rồi

20. rancon

rancon Thành viên

Mình cũng xài viettel nhưng vào fb ầm ầm có sao đâu. nhà mạng đã bỏ việc chặn fb cả tháng nay rồi mà.