Facebook "Look Back" sẽ cho phép người dùng thay đổi hình ảnh trong clip

TDNC
6/2/2014 3:47Phản hồi: 46
Facebook "Look Back" sẽ cho phép người dùng thay đổi hình ảnh trong clip
look back.png

Một đại diện của Facebook cho biết sắp tới sẽ cho phép người dùng chỉnh sửa các video "Look Back" để thay thế những tấm hình không mong muốn bằng các tấm hình khác. "Look Back" là một tính năng dùng để kỷ niệm sinh nhật 10 tuổi của Facebook, chương trình sẽ tự động lấy những tấm hình được nhiều Like nhất để ghép thành một video clip kèm nhạc và hiệu ứng khá ấn tượng, người dùng không hề phải chỉnh sửa hay được quyền thay đổi gì cả. Do đó mới sinh ra các tình huống dở khóc dở cười là hình người yêu cũ lẫn mới đều có mặt trong đoạn video.

Với chính năng chỉnh sửa thì bạn hoàn toàn có thể xóa những tấm hình của người yêu cũ và thay vào clip đó là những tấm hình khác. Thật ra thì Facebook đã chuẩn bị sẵn một trang hỗ trợ để nói về chức năng chỉnh sửa này (link) nên chúng ta có thể chắc chắn về sự có mặt của nó. Sắp tới dưới mỗi video "Look Back" sẽ có thêm dòng chữ "Edit Your Movie" để chúng ta sửa video, Facebook sẽ xóa video cũ mà người dùng đã đăng và thay bằng video mới của người dùng.

Facebook Look Back.jpg
Thông tin về chức năng chỉnh sửa video "Look Back" trên trang hỗ trợ của Facebook

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sẽ chờ cái này xong rồi mới post video he he
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang mong tính năng này từng giờ !!!

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
"Với tính năng chỉnh sửa thì bạn hoàn toàn có thể xóa những tấm hình của người yêu cũ, và thay vào clip đó là những tấm hình khác" --> thế cũng hay (nhiều nhà đỡ bị phóng hoả cháy lớn), nhưng mà đã gọi là clip ghi lại những gì đặc biệt nhất, được tổng hợp từ xưa đến nay, thì việc thay đổi theo ý chủ nhân vô hình chung sẽ làm mất đi ý nghĩa ban đầu (những cái nhất và đặc biệt). Clip do chủ nhân chủ động tạo theo ý của chính mình thì làm bất cứ lúc nào chả được.
@fanyingni Bữa gìơ cũng nghe ai nói "vô hình chung" nhưng mà không hiểu rõ nó là gì, nghe chị này nói mới GG cho hiểu, nhưng mà nghe đâu phải là Vô hình trung chứ ạ 😃
Đi đâu cũng thấy tuỳ chọn theo yêu cầu người dùng không có độc quyền như ai kia.
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
sửa lại có vẻ tốt hơn là để nguyên gốc =))
tùy cảm nhận mỗi người, nhưng mình để ý thì ko có thấy ảnh cover thì phải?
Quá muộn, public rồi còn đâu =))
cuong_tnt
TÍCH CỰC
10 năm
Nghịch ngu giờ hiện 6 bức ảnh, edit vào đâu bây h. Tiếc thế hả zời 😔
chinhieu01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuong_tnt vào đây xem nè :https://www.facebook.com/help/661024940630042
@chinhieu01 Nếu bạn không xem được bộ phim Nhìn lại khi truy cập facebook.com/lookback, điều đó có thể do bạn chưa chia sẻ nhiều điều trên Facebook. Tùy thuộc vào quãng thời gian bạn có mặt trên Facebook cũng như lượng nội dung bạn đã chia sẻ, bạn sẽ thấy một bộ phim, một bộ sưu tập ảnh hoặc một thiệp cảm ơn.

mình dùng từ 2009 và chia sẽ tá lả hình với stt mà sao không có nhỉ
haizz thế là phải rồi, ảnh của m nhiều liek nhất toàn là ảnh chúc 8/3, 20/10, 20/11, năm mới lên look back 😔. Ảnh đi chơi nhậu nhẹt thì ko đủ nhiều like để đè bọn ảnh chúc mừng kia T_T.. Clip gì mà chả có ảnh mình, chán vê lù T_T..

Tốt nhất là cho dăm ba options, chỉ chọn đc trong số ảnh nhiều like nhất tháng 3/2012 chẳng hạn
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lẽ ra nghiên cứu đủ rùi hãy ra đời thì hay hơn. Nhưng cũng chả sao, mỗi tội ảnh xấu thì được nhìu like nên hơi bị dìm hàng ☺️
Từ qua đến giờ làm mấy lần rồi mà không thấy video đâu cả. Chỉ thấy 6 hinh
@trandinhdoan91 mình cũng thế nó cứ ra cái gì mà cảm ơn rồi 6 cái hình mãi chả thây clip đâu
@vjs4ot4cod0n91 không phải riêng bạn bị đâu, tự nhiên nghĩ cái thằng làm ra tính năng này ngu VL, xem dc mỗi lần sau đó xem lại chỉ thấy 6 cái hình, chắc tụi admin FaceBook đang bị cộng đồng ném đá cho đéo ngóc đầu lên dc
@n2t271 đâu có.mình chưa làm lần nào vào lần đầu đã chỉ có câu cảm ơn và 6 cái hình thôi
Ảnh của mình trong clip toàn ảnh linh tinh và xấu nhất 😆)

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
Vẫn akay qua tới giờ vì friend mình nó share video ầm ầm, mình có mỗi 6 cái hình.
@thanh_nhan em được 8 cái ko thấy video đâu
nhìn hình chạy mà chán
Ko chơi FB, mất time.
@TACOMPUTER Nói như bạn là muốn cải cho thắng...
Nói tóm lại ko quan tâm FB thì đừng có vào chủ đề FB comment! Ok!
Người ngôn khoan thì họ BIẾT CÁCH chơi Fb chứ ko như bạn!
Tối ngày add fr, like comment page gái xinh, bưởi to, hàng độc...rồi than đổ thừa tại mạng xã hội này nọ, mình thấy bạn vô dụng zậy? Fb là bị động, bạn là chủ động. Mà cho nó điều khiển bạn thì bạn nên xem lại mình tệ hại cỡ nào!?
Hết ok!
@Tikis Trầm Ok. Fb đối với bạn là thần thánh, ko cãi nữa, haha.

TACOMPUTER wifigiatot.com
Sang băng đĩa 0933.848.990
Sent from LG-F260S
@TACOMPUTER Ko phải là thần thánh
Chỉ nói cho bạn biết ko phải cũng nghĩ như bạn!
Thê à...ko có gì nữa =))
@Tikis Trầm Nice to meet you 😃

TACOMPUTER wifigiatot.com
Sang băng đĩa 0933.848.990
Sent from LG-F260S
Mình sài Facebook 7.000.20 có không ta:eek:

Gửi từ z và bướm của tôi
Bây giờ trên Face ai cũng có một clip mà mình thì chưa có, lạc hậu quá rồi
😔 Hôm qua mình còn thấy cái clip của mình mà quên sahre :3 Bấm hồi còn 6 cái hình :3 -_- Mình tham gia từ 2k10 và số hình ko phải ít -_- sao clip của mình bị xóa vại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019