Facebook mở chương trình cho phép thử nghiệm ứng dụng Messenger Beta trên Android

Duy Luân
17/3/2014 21:56Phản hồi: 28
Facebook mở chương trình cho phép thử nghiệm ứng dụng Messenger Beta trên Android

Facebook hôm nay đã công bố mở cửa chương trình Facebook Messenger Beta dành cho Android. Khi tham gia vào chương trình này, người dùng sẽ được trải nghiệm phiên bản thử nghiệm của trình nhắn tin Facebook Messenger trước khi nó ra mắt rộng rãi, và tất nhiên những tính năng mới sẽ hãng chuyển tới tay bạn trước nhiều người khác. Facebook nói những ai tham gia hãy sử dụng app như mọi ngày, tuy nhiên khi gặp lỗi hoặc một sự cố nào đó thì phải báo cáo cho Facebook biết để họ khắc phục. Như thường lệ, vì là bản beta nên Messenger có thể xảy ra một số vấn đề trong quá trình sử dụng chứ bạn đừng kì vọng là app sẽ mượt mà, trơn tru như bản chính thức nhé.

Để tham gia, bạn cần làm như sau:
  1. Truy cập vào nhóm Google này, nhấn nút Join Group
  2. Nhấn vào đường link http://bit.ly/1ce7FE5 và chọn Become A Tester
  3. Gỡ bỏ ứng dụng Facebook Messenger hiện có trên máy Android
  4. Tải về Facebook Messenger bản mới từ Play Store để cập nhật app của bạn
  5. Chạy ứng dụng lên và thử nghiệm
Facebook nói rằng bản beta này sẽ được cập nhật liên tục, có khi lên đến nhiều lần trong một tuần, do đó bạn nên bật tùy chọn Automatic Update của Messenger trong Play Store lên để đỡ mất công. Được biết Facebook cũng từng chạy chương trình beta tương tự như thế này nhưng áp dụng cho app Facebook chính.

Nguồn: Facebook
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ứng dụng này trên android hoạt động chưa tốt lắm so với IOS.
bước 2 link die r hay sao ý...o_O
Để ý 99% ứng dụng Android đều lấy HTC ONE ra giới thiệu nhỉ ... Em ấy vẫn còn độ HÚT dữ
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@erictrinh276
Mình cũng chung một sự ngạc nhiên cùng câu hỏi như bạn. Mình cứ nghĩ là có lâu rùi mới phải chứ . Cảm thấy vui vì đang dùng iOS vì được Fb ưu tiên hỗ trợ và được trải nghiệm sớm .
@erictrinh276 Có rồi bạn ạ. Cũng như bên iOS thôi. Chỉ có Android mới có bản beta cho các app của Facebook, iOS không có. Bản beta thì thường update liên tục, cứ vài ngày lại thế.
dinhqng0211
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ste7en9x91 cái hình của Mod mà thím, bác ấy xài HTC ONE nên lấy one ra chụp có gì lạ 😁
@nothingisay lâu rồi mình ko chơi Android nên k rõ,
bản này chắc để lấy log khi có lỗi để sửa đây mà
bên WP cũng có cái FB Beta của MS tương tự như này
ủa thế là mình vẫn đang xài beta à. thấy nó vẫn dùng ổn định mà
Mình không hiểu lắm, facebook messenger này khác gì so với trước kia, giao diện phẳng thì hình như có lâu rùi mà
@ifyouwant Không liên quan đến cái giao diện phẳng đâu bác, chỉ là test các phiên bản mới và báo lỗi lại cho facebook thôi bác.
Nói trắng ra là làm chuột bạch cho FB.
Sao mình không thấy khác mấy nhỉ

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
muốn ra khỏi chương trình này thì thế nào hả mọi ng?
cuongt2k5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Y như trên windows phone 8. Facebook đang chuẩn hóa giao diện trên các HĐH với nhau thì phải.
nothingkai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái đường link ở bước 2 các bác fake IP bằng anonymox của firefox thì vào đc nhóe, có vẻ chặn IP VN.
Kô liên quan nhưng các bác cho mình hỏi,mình dùng 2 máy lte1 và lte2 cài ứng dụng fb và fb messenger thì chỉ nhận dc tin nhắn mà ko tài nào gửi được,nó cứ hiện đang kết nối mãi,các bác biết cách fix kô,có ai bị như mình kô ạ?
mình đã dùng thử hồi lâu và cảm thấy rất tốt..like 😁
thử đi bà con =))
App Facebook mình cũng tham gia test bản beta nhưng chẳng hiểu sao phiên bản mình dùng vẫn là 7.0 mà không phải là 8.0 như lần Tinhte đưa lên khi ứng dụng đã được phẳng hóa nhỉ?
mikan293
TÍCH CỰC
10 năm
Lợi chưa thấy nhưng từ ngày dk cái FB beta tuần update có khi cả chục lần chả khác gì =)).

Sent from my LG-F160 using Tinhte.vn mobile app
converts
ĐẠI BÀNG
10 năm
liên quan gì tới WhatsApp chăng
ứng dung facebook
Messenger cho window hay thế mà ko để... lúc nào cũng mở cái web bực cả mình....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019