Facebook ra mắt tính năng lưu lại liên kết, nhạc, địa điểm để đọc sau

Blaze1st
21/7/2014 20:54Phản hồi: 32
Facebook ra mắt tính năng lưu lại liên kết, nhạc, địa điểm để đọc sau
Facebook mới đây đã tiết lộ tính năng mới cho phép người dùng có thể lưu lại một liên kết, một bài nhạc nào đó, một địa điểm, phim hay chương trình TV, để đọc sau. Điều này có nghĩa là nếu bạn thấy một bài báo hay được chia sẻ nhưng lại không có thời gian để đọc ngay lúc đó, bạn có thể lưu nó lại, rồi lôi nó ra đọc bất kỳ khi nào bạn cảm thấy thích. Ý nghĩa của chức năng này rất hay bởi nó giúp ta tiết kiệm được nhiều thời gian hơn khi lướt Facebook, bạn sẽ không bị bỏ lỡ bất kỳ một chia sẻ hay nào cả, chỉ việc lưu nó lại để đọc sau này là xong.

Hiện thì tính năng này vẫn chưa được phổ biến rộng rãi, khi nó được chính thức tung ra, bạn sẽ thấy một khu vực mới có tên là Saved. Ở ứng dụng Facebook dành cho iOS và Android, thì mục Saved sẽ nằm ở tab More. Để có thể lưu lại một chia sẻ nào đó, bạn chỉ việc ấn vào dấu mũi tên ở góc phải phía trên, rồi Save lại. Tất cả liên kết, nhạc, phim, địa điểm, chương trình TV được lưu ở mục Saved sẽ tự động được đồng bộ, và Facebook cũng sẽ tự động sắp xếp nội dung ở mục Saved này. Khá đáng tiếc là không có chế độ đọc offline, tức là bạn cần phải có kết nối mạng mới có thể đọc những gì mình đã lưu trên Facebook.

Facebook cho biết vài ngày nữa họ sẽ tiến hành tung chức năng này ra cho người dùng iOS, Android và Web.

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

củng hóng nhưng chắc hiếm khi dùng ! thấy là xem cho nó nóng 😁
bản update càng mới càng giật,tính năng chính thì không thấy đâu,thêm toàn thứ vớ vẫn linh tinh!
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngoclongdtmt Đúng là thiển cận, không biết gì cả.
@RicherT bác nói ai?
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc online là quá ngon rồi, app FB chậm như rùa mà lưu về đọc offline nữa thì đơ luôn, nếu như cho phép lưu từ nhiều nơi khác thì ngon hơn nữa, tương tự Pocket vậy. Giờ Pocket về tay Google rồi, chính sách đã thay đổi, không còn cho lưu vinh viễn với mem free. Google đúng là ngóc ngách nào cũng tham gia.
anticafe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@RicherT Google mua lại Pocket hồi nào, sao mình không biết nhỉ?
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu chưa xài mấy dịch vụ như Pocket, lưu link để đọc vào lúc khác thì đừng nói là facebook làm linh tinh. Đây là tính năng mà rất nhiều người mong đợi đó. Không phải ai xài facebook cũng chỉ để chém gió đâu.
oh,thêm 1 thành phần thích bảo vệ quan điểm thì cứ việc,đừng chửi người ta là thiển cận không biết gì cả,có thể bạn giỏi mặt này,người ta giỏi mặt khác thì sao nnĩ 😆~
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
@ngoclongdtmt cho hỏi thanh niên dùng máy gì vậy ???
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai chửi đâu 😁 Bạn chưa xài mà bảo đồ người ta làm ra là linh tinh là không nên.
oh 😃
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái đó người ta gọi là thiển cận đó 😃
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này hay mà, sao mấy bạn lại cãi nhau 😁
dangphong25
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng cái này , nhiều lúc muốn lưu lại để đọc sau mà cứ share đầy trên tường k thjk lắm
Dành cho những nguòi it Thơi gian được mà
tính năng này nhiều ng dùng đây 😁
tính năng này tương tự như scrapbook của Note 3 😁
uh,tôi đâu phải loại suốt ngày ahbp hay lên mạng để vào mấy trang xã hội như bạn nhiều,nên thiển cận là đúng,sao bạn ko tìm mấy bài tôi trả lời và viết r nói nhĩ 😆,AHBP + ATSM vừa thôi bạn ạ :p
thôi thì cứ iPhone 4 và iOS 6.1.3 vậy
jing
CAO CẤP
10 năm
pocket ngon hơn vì đọc dc offline, fast
rất hay, nhiều khi bận quá không có thời gian có thể lưu lại đó rồi về nhà xem, rất tiện ích
e dùng 1202 với đen trắng bác ạ 😃
Facebook hay quá nhưng mình mới bỏ dùng FB rồi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019