Facebook thử nghiệm giao diện chat và Feed mới trên máy tính

babybungbu
22/11/2011 7:50Phản hồi: 51
Facebook thử nghiệm giao diện chat và Feed mới trên máy tính

Với hơn 800 triệu tài khoản người dùng, [TAG]Facebook[/TAG] đang là mạng xã hội lớn nhất trên thế giới. Có thế thấy cuộc sống của chúng ta đang ngày càng gắn liền hơn với dịch vụ giao tiếp xã hội ảo này, thông qua các hình thức kết bạn, chia sẻ thông tin, hình ảnh, vị trí và cả cảm xúc cá nhân với nhau. Về phía Facebook, hãng vẫn muốn mở rộng tầm ảnh hưởng của mình hơn nữa, mà cụ thể là tăng thời gian sử dụng dịch vụ của khách hàng. Chính vì thế, ngày hôm nay Facebook đã bắt đầu cho phép một số lượng giới hạn người dùng tải và sử dụng thử nghiệm ứng dụng chat Facebook Messenger cho máy tính.

Vì là bản thử nghiệm nên Facebook chỉ lựa chọn ngẫu nhiên một số lượng nhỏ người dùng, và phiên bản này chỉ có thể cài đặt trên hệ điều hành [TAG]Windows 7[/TAG]. Tuy nhiên, ứng dụng Facebook Messenger là do Facebook tự phát triển, và không có sự trợ giúp hoặc hợp tác nào từ phía [TAG]Microsoft[/TAG]. Ứng dụng sẽ cung cấp các tiện ích chat Facebook, Ticker Feed giúp theo dõi thông tin mới cập nhật của bạn bè, và phần thông báo (notifications). Mục đích của Facebook với phần mềm này là tăng thời gian sử dụng dịch vụ Facebook của người dùng mà không đòi hỏi họ phải mở trình duyệt web trên máy tính.

Ứng dụng Facebook Messenger khi phát hành chính thức sẽ giúp hoàn thiện tần suất tiếp cận người dùng của Facebook. Cùng với phiên bản truyền thống trên trình duyệt, và phiên bản di động được cung cấp cho các nền tảng như [TAG]iOS[/TAG], [TAG]Android[/TAG] và [TAG]BlackBerry[/TAG], người dùng sẽ có thể liên lạc với bạn bè trong danh sách Facebook gần như mọi lúc mọi nơi. Cơ sở khách hàng khổng lồ với hơn 800 triệu tài khoản sẽ dễ dàng giúp Facebook Messenger trở thành một trong những công cụ liên lạc chính của người dùng trên toàn thế giới. Nếu giai đoạn thử nghiệm trên Windows 7 cho kết quả tốt, chắc chắn chúng ta sẽ không phải đợi lâu để có các phiên bản Messenger cho [TAG]OS X[/TAG] và những hệ điều hành khác.

Nguồn: TechCrunch
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng phải cải tiến thôi. Fb đã không còn độ hot như những ngày mới du nhập vào việt nam
iu FB quá
chừng nào mình mới dc xài đây 😔
chừng nào mới có cho Sym........ :(
huhuuhuhu
Hahahaha giao diện mới rất tuyệt .. đã trải nghiệm đêm qua . Hỗ trợ tốt .. và biết.rõ bạn bè mình.làm gì và nói gì
duytung2608
ĐẠI BÀNG
12 năm
Facebook thì cải tiế là ok .nhưng mấy ông nhà chả chiụ cải tiến gì hết . Load gì mà bùn ngủ
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chủ yếu vào fb trên bb, chờ đợi fb ra bản cho blackberry.
bach_an
ĐẠI BÀNG
12 năm
BB của bác có bị lỗi phông chữ ko ạ
Sforzator
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi, đã có bản cho Blackberry rồi đó bạn. Bạn coi tại đây: https://www.facebook.com/mobile/messenger
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng 87, nên vẫn lỗi phông chữ, khi nào không luận dc chữ thì lại vào qua snaptu sẽ không lỗi.
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
facebook đang dần dần thay thế yahoo đây mà :|
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
Có mỗi VN dùng yahoo thôi mà bạn 😆,
FB quá phát triển. Một tiến bộ ít ai dám nghĩ tới mấy năm trước giờ đã thành sư thật.
AKMS
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá nhỉ chờ đợi thôi
yahoo chắc tiêu quá ! Mà mình ít khi nào chat bằng fb ! chờ xem sao
fb + 'yahoo'. Đở tốn thời gian mở cả hai.
faconnect
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả phải hâm mộ fb nhưng cực ghét yahoo. Chương trình chat cũng rất nặng nề. Chat yahoo mình toàn dùng pigin
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
12 năm
khi nào mới được dùng nhỉ....?
dạo này thấy giao diện chat của FB thay đổi liên tục, nếu bị chặn cũng như không 😔
có ai có bản thử nghiệm này chưa vậy? share cho anh em với
Tích hợp vào live mess là đủ ...
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy đến khi nào fb timeline mới chính thức dc ra mắt đây! fb hẹn hoài! dùng bản chưa chính thức thì chỉ mấy người có cùng timeline mới thấy dc còn lại cũng đâu thấy j
Nhiều chương trình chat quá chăng biết chọn em nào, vì em nào cũng có thế mạnh riêng, hic
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
mối đe dọa tiềm ẩn của Yahoo! Messenger
Nhận xét về feed là khá bất tiện(kô còn mục tin đáng chú ý nữa)
Lại còn ngăn chặn kết bạn nữa chứ,sáng hôm qua vào liền thấy mấy em xinh xinh show hàng vào click add mà mãi kô được rồi phải gửi tin nhắn nó mới cho add @@
Mà gần như ai dùng timeline là có bản cập nhật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019