Facebook thử nghiệm mẫu thông báo tương tác xuất hiện thường trực trên Android

Duy Luân
19/3/2014 22:50Phản hồi: 26
Facebook thử nghiệm mẫu thông báo tương tác xuất hiện thường trực trên Android

Theo The Next Web, hiện Facebook đang thử nghiệm một thông báo luôn xuất hiện thường trực trong khu vực Notification của Android. Tính năng này sẽ bao gồm các nút tương tác cho phép người dùng nhanh chóng xem các lời mời kết bạn, tin nhắn Messenger cũng như những thông báo khác từ Facebook mà không cần phải chạy ứng dụng lên. Ở thông báo này có xuất hiện avatar của người dùng, còn khi chúng ta chạm vào thông báo thì sẽ được chuyển đến giao diện News Feed. Hiện nhiều ứng dụng Android cũng sử dụng kiểu thông báo thường trực như thế này để cho phép người dùng tương tác với app nhanh hơn, ví dụ như các phần mềm nghe nhạc, app tạo ghi chú, nhắc nhở. Facebook cho biết tính năng mới này chỉ mới hiện diện "cho một nhóm nhỏ người dùng" và "nếu bạn thích tắt nó thích, bạn có thể nhấn nút chữ i để vào phần cài đặt".

Nguồn: The Next Web
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay ta 😃
Facebook vẫn để app có cái headbar theo giao diện iOS6 xấu quá. Mà càng ngày càng thấy cái giao diện iOS 6 ngày xưa cứ đổ bóng với nổi nổi không hợp thời đại gì hết.
Facebook vẫn để app có cái headbar theo giao diện iOS6 xấu quá. Mà càng ngày càng thấy cái giao diện iOS 6 ngày xưa cứ đổ bóng với nổi nổi không hợp thời đại gì hết.
edwarddang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy cái này tiện và gọn đấy, đỡ phải hiện một đống thông báo chiếm hết cái notification panel mỗi khi fb có notification.
Vậy cũng hay đó
timcuaquy
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này mấy nick của mình có lâu rồi mà. Nhưng đợt trước thì không có avata thôi.
Timeline trên ios cũng đã thay đổi
sirlavender
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bản dùng thử ko nhỉ :d
lethangn01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em HTC one của mình giao diện mãi vẫn ở phiên bản 3.7 mãi không lên phiên bản phẳng. Chán
Ố ô.cái này mk cũg đã có.ms hum wa xog
Cái này có từ thời e xài ver 4xxxx..... bh mới đưa tin o_O
làm dc sao trời 😕
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
@@ sao mình chả dc ắp đết mấy cái mới này bao h nhỉ.cũng dùng bản beta mà.còn cái giao diện facebook nền web cũng chả thấy thay đổi j` cả @@
Hay! Nhưng cũng có thể làm người dùng ít vào face hơn và từ đó chất lượng quảng cáo có thể sẽ giảm!
P/s : theo em face nên thay đổi cái giao diện và tông màu như hiện nay sang dạng phẳng! Nhìn mãi thấy quê quá,,,,!
"nếu bạn thích tắt nó thích" viết gì vậy ?
eddyhuyhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này mình thấy xuất hiện lâu rồi. nhưng tùy nick mới được.... 😔
Bác nào có bạn để hình 'trời ơi' hay 'không thẩm mỹ' thì nhìn chắc dị vô cùng ;)
chả hiểu sao nhưng thấy rất vướng nên lại tắt tính năng này đi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019