Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Family GPS tracker. Phần mềm theo dõi vị trí máy android khác.

nguyenlong_yt
12/1/2012 4:22Phản hồi: 43
E mới quay lại dùng android, sau 1 time toàn lên kiếm pm nay cũng có 1 soft này chia sẻ với bác nào cần dùng.
Tên pm: Family GPS tracker ( nghe tên chắc cũng biết chức năng 😁 )
Phần mềm này dùng để cài vào máy android cần theo dõi và máy của mình, sau đó sẽ xác định được vị trí các thành viên đăng ký trong cùng 1 family thông qua GPS hoặc 3g, wifi.

Cách dùng rất đơn giản, cài pm vào các máy cần theo dõi ( tất nhiên là cả máy của bạn nữa :D ).
Nhập mail và pass để tạo 1 nhóm family mới. Sau khi vào đc màn hình chính của pm (hình bản đồ giống như google map) tick vào dấu add để thêm thành viên sau đó nhập mail của đt cần theo dõi vào.
Khi muốn biết vị trí của người kia ở đâu chỉ cần tap vào tên người đó là nó sẽ tìm vị trí. Ngoài ra pm còn cho phép xem lại nhật ký di chuyển nữa. Cái này thích hợp cho bác nào cần theo dõi người yêu hay gấu đây. 😃
Sorry e ko post ảnh vì e ko dùng pm này.
Các bác tham khảo thêm link market nhé. Pm hoàn toàn free.
https://market.android.com/details?id=com.fsp.android.g&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5mc3AuYW5kcm9pZC5nIl0.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang cần cái này,để test xem sao

---------- Post added at 11:49 AM ---------- Previous post was at 11:48 AM ----------

à mà cái này chạy ngầm chứ bác nhỉ,cài vào máy cần theo dõi thì nó sẽ ẩn đi chứ
Cái này mình đã sử dụng qua nhưng không ổn cho lắm. Đặc điểm của phần mềm này có thể như sau :

1.Mục đích của phần mềm là quản lý con cái, các thành viên trong gia đình thông qua chiếc điện thoại di động có cài chương trình này.
2.Máy phải luôn mở GPS để bắt được tọa độ chính xác.
3.Máy phải luôn cài đặt sẵn GPRS/EDGE/3G hoặc luôn kết nối với wifi để chuyển và nhận dữ liệu.
4.Phần mềm luôn chạy ngầm nhưng không chạy ẩn. Nó vẫn luôn hiện trên thanh Notification. Kéo xuống là sẽ thấy.
5.Khá tốn Pin.

Ngoài phần mềm này còn có nhiều phần mềm khác, nhẹ nhàng hơn và dễ điều khiển hơn nữa. Các bạn hãy tìm kiếm thêm nha.
Con gệ mà bít đc cái app này thì hỏng :p
ko nhất thiết là phải bật GPS đâu, chỉ cần có mạng là nó định vị đc khá chính xác.
pm này chạy ngầm, nhưng ko hiden, nên bất tiện vì điều đó. Muốn khắc phục thì hide nó đi ( bằng lancher) là ok.
Còn về pin thì mình thấy ko tốn pin lắm đâu.
1.GPS không bật, không thể hiện được chính xác vị trí đâu. Nó chỉ căn cứ vào các vị trí phát wifi (dựa vào địa chỉ Iv4) hoặc các trạm BTS của nhà mạng viễn thông (bán kính của trạm phát sóng BTS là 3km = 3000m). Nếu sai số khoảng cách là 30m trở lên là như không chính xác rồi. Mình đang dùng phần mềm khác chỉ sai số khoảng cách trong vòng 5m thôi.
2.Phần mềm không chạy ẩn. Còn cách hide phần mềm này bằng Launcher như bạn chỉ che được trong App List thôi. Còn trên thanh Notification thì vẫn hiện chương trình đang chạy mà.
3.Theo nguyên tắc hoạt động của chương trình, thì cứ 1 thời gian nhất định, máy sẽ tự động định vị qua GPS hoặc qua các trạm BTS/Wifi, sau đó sẽ truyền dẫn dữ liệu lên server của chương trình. Hệ thống sẽ tự động lưu, cái này còn gọi là nhật ký GPS đó. Khi người khác cần xem vị trí của bạn thì họ sẽ đăng nhập vào server thông qua chương trình này trên máy, khi đó vị trí của bạn sẽ hiện trên bản đồ của chương trình. Và tương tự như bạn xem người khác.
bác này phán tưng bừng là đang dùng phần mềm gì đó hay hơn cái này. chia sẻ cho ae đi. chứ cứ đi phân tích này nọ.
@nguyenlong_yt mình lên ch play ko có, bạn có thể cho mình file apk dc ko
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Phần mềm này không ổn lắm,bị phát hiện là toi:p
@t12rung Có quan tài Pharaoh nhé?!?! giá rẻ lắm đâu đó khoảng 2000 đôla bạn nhé!?!? 😁 PHARAOH.jpg
Như bạn nói thì pm này có nhược điểm luôn phải mở GPS thì định vị mới chính xác, bạn đang dùng pm gì mà ko cần bật GPS, ko cần data để load bản đồ vậy? Mình thấy pm bạn đang dùng chắc có rất nhiều ưu điểm hơn pm này, vậy bạn publc cho mọi người đi.
Bản đồ pm này dựa trên googlemap, mình thấy nó báo sai số khá lớn, nhưng cái chấm xanh thì lại ở khá chính xác vị trí.
Hơn nữa giả sử phần mềm bạn dùng vị trí có sai số 3m, thậm chí ko có sai số, thì bạn cũng ko thể biết rõ vị trí chính xác người kia ở đâu cả, vì có cái bản đồ nào chi tiết từng mét vuông đâu bạn, bạn cũng chỉ có thể xác định người đó đang ở khu vực nào mà thôi.
p/s: định vị bằng BTS ở cái HN này thì sai số chẳng bao giờ lên đến 3000m đâu. 😁
Zee_Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đền nan giãi nhỉ ! cao thũ vào share cho anh em gà với ! thật ra ! ko co GPS thì khó lòng định vị được !
theo mình là pm theo dõi gấu iu thì cần những điều kiện sau đây !
+ Chạy ngầm và hiden
+ Tự động kick hoạt GPS , Mobile Data , Wifi từ máy tính hay từ dt android khác
+ Gữi Nhật kí cuộc gọi hoặc sms về máy chủ !
+ Khả năng định vị trong phạm vi 10m - 30m sai số !
+ và quan trọng là phãi được kiễm soát qua máy tính hoặc dt android khác ! tất cả các tính năng trên !
có thiếu sót gì anh bổ sung thêm ! em thì đang cần 1 cái như vậy mà tìm mãi chưa có !
theo em tính năng kick hoạt GPS cũa dt cần theo dõi là quan trọng nhất !
Quản lý j mà quá chặt vậy, đóng cái tủ kiếng gắn thêm cái moteur rồi để gấu vô cho rồi
Như mình đã nói, sai số có nhỏ đến 1m thì bạn cũng ko thể xác định được cụ thể vị trí ở đâu cả, vì bản đồ nó ko cập nhật đến mức đó.
Mà kiểm soát kỹ thế có khi còn mất gấu đấy bác ợ. 😔
uranus27
TÍCH CỰC
12 năm
Chủ yếu là mỗi lần fone cho gấu hỏi gấu ở đâu , gấu nói :"bx đang ở nhà" . Mình chỉ cần biết đúng hay ko thui kaka
Lót dép ngồi hóng các cao thủ chỉ giáo
@banchat9x Dép than tổ ong dành cho nữ giá chỉ 99k/đôi bạn nhé!!! 😁 có dây buộc chắc chắn :D dép than tổ ong.jpg
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Cần gì phải xài phần mềm, máy android nào cũng có Google Maps, mà trong Google Maps thì có Latitude, chỉ cần setup một mạng lưới share location cho nhau là xong, với lại Latitude cũng rất ít người ở Việt Nam dùng cho nên gặp gà gà nó cũng chẳng biết sign out latitude ra làm sao đâu.

Cái này cũng chuẩn này. Mình cũng từng thử rồi.
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cryshop Làm thế nào bạn làm ơn chỉ chi tiết được không ? cám ơn !
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
@huy nguyen bạn vào google maps --bấm setting-- location setting-- managa your friends--chọn biểu tượng add -- add via email address --nhập email ==> add friends
@cryshop Cái này thời gian cập nhật vị trí của bạn bè lâu lắm bác ơi có cách nào cứ vài phút cập nhật ko bác?
💣hảo hảo
@bac.kd Bạn muốn mua Mỳ tôm hảo hảo à??? 😃😃😃 Mình là nhân viên tiếp thị bên Hảo Hảo nhé!!! 😃😃😃 bên mình bán buôn 99k/thùng còn bán lẻ là 110k/thùng nhé!!!! 😃 my-tom-hao-hao-chua-cay_2.jpg
Zee_Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ax ! bạn nói vậy ko đúng ! cái này là đễ mình khi nào có vấn đề , hay có thái độ giấu diếm , thì mình mới sử dụng ! chứ ngày nào củng koi tn thì time đâu mà koi ! quan trọng khi cần thiết đó bạn ! Cao thũ nào có pm kick hoạt GPS từ máy tính hay dt android thì share em với !

---------- Post added at 11:37 PM ---------- Previous post was at 11:35 PM ----------

thì mình ko cần địa điểm 9 xác đến từng cm đâu ! mình chĩ cần bit khoãng cách sai số trong bán kính 20m thì ok rồi ! hay như google map là được rùi !
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có soft nào chạy ẩn / nền để update data GPS thường xuyên ko anh em? Mình đã test vài soft nhưng nó đều thoát khi mình nhấn Home để chạy chương trình khác!?
ANH CHO EM HỎI TÝ Ạ
NẾU MÁY MÌNH THEO DÕI MÀ KHÔNG CÓ MỞ gps VÀ wifi THÌ KHÔNG ĐC HẢ CÁC ANH
Chỉ cần 1 trong 3: GPS, wifi, 3G
Zee_Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa soft nào hữu dụng trong khi mấy cái đó tắt hết ! hix ! fai có cái kick hoạt hoặc chạy ngầm GPS hay 3G chứ ! hix !
Các bác tìm Watch Droid đi nhé. Có thể nó đáp ứng đưọc đấy!
Rongconvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đào cái mộ này lên tí, Tớ đang xài Watch Droid nhưng dạo này nó cũng không tự bật được GPS lên nên lúc nào cũng không xác định được
cho em xin link apk với ạ
không tương thích với SS mini
thanga
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác dùng Watch Droid hay các app tương tự có chức năng xin chia sẻ cách sử dụng giùm chút với ạ. với lại có file APK cho em xin với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019