Fasttaxi - Phong cách đi Taxi hoàn toàn mới!

Cupid412
21/1/2014 3:45Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong nhận được nhiều ý kiến góp ý của các bác!
ostar
TÍCH CỰC
10 năm
@Cupid412 Ý kiến thì cũng nhiều rồi, đang đợi xem bác chủ ra phần mềm mới phản hồi ý kiến thế nào thôi. ;)
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ostar Chào bác, thế thì hẹn bác vào cuối tuần này hoặc sang đầu tuần sau nhé!
Em cũng sốt ruột lắm í chứ! ^^
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngắm phố phường HN qua ô cửa kính cũng thú vị lắm!
ostar
TÍCH CỰC
10 năm
@Cupid412 Chủ xị nhanh ra phiên bản mới thôi. Thị trường ứng dụng gọi taxi đang hot rồi. Hôm nay lại thấy quảng cáo Grab Taxi, Easy Taxi, xyztaxi.... nhiều tính năng mới mà Fast taxi chưa có. ;)
Dùng app này bắt được xe taxi và mình biết được cung đường chạy chuẩn là bao nhiêu km nhưng làm thế nào để tài xế chấp nhận thanh toán theo cái chuẩn đó mà không phải là theo cái đồng hồ tính giờ đặt trên xe nhỉ? Quá khó cho điều đó! hic
@Atlantis Mobile Inc Vì đây là xe của các hãng có đăng ký kinh doanh và hoạt động theo pháp luật nên nếu bác có bằng chứng là xe cố ý đi sai thì chỉ cần gọi lên cho hãng và khiếu nại là được. Các hãng cũng không chấp nhận lái xe cố ý làm xấu thương hiệu của mình đâu.
Đường đi của xe luôn được hãng ghi lại nên họ có thể xác thực với đường mà mình lưu trữ.
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Atlantis Mobile Inc Chào bác, bên em ở phiên bản mới sẽ có phần so sánh lộ trình với google Map và lộ trinh đo đường thực tế mà bác đi trên xe. Tuy nhiên đường mà Google Map tính thì chỉ mang tính chất tham khảo thôi.
Còn lái xe thì tất nhiên là vẫn phải dùng đồng hồ vì còn phải thanh toán và nhận sự quản lý của Hãng Taxi đó nữa mà.
Ok. Dù sao cũng cảm ơn anh em. Có ứng dùng thì ta cứ dùng thôi. Có tiền xài Iphone thì tính gì mấy đồng lẻ đi Taxi nhỉ???
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Atlantis Mobile Inc Cảm ơn sự ủng hộ của bác, em là em thích cái tư tưởng tiến bộ của bác rồi đó! ^^
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác vào đây để xem những hình ảnh mới nhất của Fasttaxi nhé!
https://www.facebook.com/fasttaxi.vn/posts/735502333150090
đã cập nhật tính năng tìm xe chiều về chưa bác
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyetlanhsetan Cái này sẽ có ở phiên bản sắp ra bác nhé! Bật mí với bác một chút là ở tính năng sẽ chiều về sẽ có nhiều khá thông tin và rất tiện lợi khi bác gọi xe đó!
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuần làm việc mới, trời mưa, các bác đi lại cẩn thận nha!
Chúc 1 tuần làm việc hiệu quả và may mắn!
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình này của iphone 6 hay sao mà có thanh notification lạ vậy?
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thotram hihi! bác vui tính quá, IP6 đã có đâu bác!
Up
Co cho android ko ban
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caposoftware Có chứ bác, phần mềm dùng được cho hệ điều hành Androi từ 2.2 trở lên bác ạh!
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn ai chưa cài ứng dụng vào máy thì cài nào các bác,cực kỳ đơn giản àh!
https://itunes.apple.com/vn/app/fast-taxi/id720552891?mt=8
ostar
TÍCH CỰC
10 năm
@Cupid412 Chưa có bản update hả bác chủ? Tưởng deadline trong tháng 3, giờ sang tháng 4 mà vẫn chưa xong à? Chắc bản update nhiều tính năng mới khủng lắm nhỉ?? ;)
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ostar Phiên bản mới sẽ không làm bác thất vọng đâu!
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã có phiên bản mới dành cho android, còn ios thì dự kiến ra mắt trước ngày 30.4!
ostar
TÍCH CỰC
10 năm
@Cupid412 Đã cập nhật phiên bản mới cho iOs, hôm nay sử dụng thấy có mấy vấn đề nêu để bác chủ thớt nghiên cứu:

1. Chạy hay thấy báo lỗi "không tìm thấy mạng..." dù ngồi ngay cạnh wifi, thử đi thử lại mấy lần đều không được, kể cả ở những địa điểm khác nhau. Có vẻ lỗi này mới phát sinh, phiên bản trước không thấy có.

2. Lỗi "không tìm thấy taxi nào trong vùng tìm kiếm..." dù là quanh chỗ ngồi chỉ vài chục mét có mấy cái taxi đang dùng đỗ. Thử đi thử lại vài lần thì lúc báo lỗi, lúc tìm được.

3. Chưa đủ hãng taxi lớn, như Taxigroup chẳng hạn.
@Cupid412 mình dùng ip5 chạy ios 6.1.4, khi nhấn nút "tìm xe", chương trình quét khoảng vài giây rôi tự nhiên out luôn. mong tác giả nhanh khắc phục
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bạn đã góp ý 😁
Mình vừa kiểm tra, hiện giờ server của mình đang cập nhật dữ liệu mới, chắc trong chiều nay sẽ xong và sẽ không còn bị lỗi như trên nữa 😃
Còn về một số lượng hãng taxi thì còn phụ thuộc nhiều yếu tố nữa.
Một là hãng taxi đó đã lắp thiết bị giám sát hay chưa, hai là hãng taxi có đồng ý cho bên mình sử dụng thông tin vị trí hay không nữa (vấn đề này cũng khá nhạy cảm).
Hầu hết các hãng taxi miền Bắc thì đều đã cho phép bên mình làm về vấn đề trên và bên mình cũng đang cập nhật và bổ xung thêm nhiều hãng trên cả nước.
Chúc vui 😃

Bạn dùng bản 1.2 hay dùng 2.0 thế ?
Mình thử bằng iPhone 3GS chạy bản 2.0 vẫn ngon lành mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019