Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

File RAW ở Lumia 1520 - Có ý nghĩa thực tế.

starnt
22/11/2013 5:14Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu 1020 có bộ nhớ 128gb mình sẽ thích điều này...nhưng sự thật thì khó mà chụp raw hoài được.mới dùng hơn tháng mà giờ con 1020 của mình còn 7gb trống 😔
@hoaihungtv ảnh chụp xong đổ lên máy tính còn xử lý chứ có bh để trong máy đâu mà bác
quá đẹp! đẹp vờ lờ:p
thik lu meo
Mình không phải dân chuyên nên không hiểu cái này lắm mặc dù đã đọc hết bài
ít dùng nhưng thấy khá hay! may mà nokia có camera tốt chứ ko thì ngỏm r'
Anh No bây giờ chỉ còn bấu víu vào cái cam để PR, RAw cũng hay nhưng với phần đông thì ko lưu tâm đến cái khả năng đó.
xuankage
TÍCH CỰC
10 năm
@nemesistan mỗi hãng thì tập trung vào 1 cái gì đó nổi trội để PR, tăng sức hút với người dùng, theo bạn thì các hãng khác cứ bán máy ra mà đếch có gì đặc biệt mang tính qc thì hấp dẫn người dùng kiểu gì. dù sao ngay từ đầu RAW vốn đã dành cho số ít rồi.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
10 năm
@nemesistan Nhớ bác cu hiệp có câu " trước hết thì các máy lumia là 1 chiếc điện thoại rất tốt, sau đó mới là tính năng chụp ảnh đẹp" 😃 Ngoài chụp ảnh thì dòng Lumia vẫn có nhiều công nghệ, tiện ích mới mà các hãng khác phải học tập.Bền, pin tốt, sóng khỏe, ổn định, tốc độ nhanh, ứng dụng office, web,...đều rất mượt và nhanh
@Tobie_arc Sự thực là như vậy, nó chỉ ko hợp nhu cầu thích vọc,phá, học làm editor bằng những soft/app có sẵn trên store của các bạn trẻ 😁
mấy con mèo dễ thương quá
Hỏi..mấy tấm ảnh phía trên là chụp bằng 1520 àh các bác..hình ngon thế...:S
Về tùy chỉnh thì e mù tịt, nhưng khoái wp thì chơi thôi, từ từ học hỏi thêm. Hihi
Camera Tinhte hay dùng mèo để minh họa nhỉ. mình cũng thích mèo. Hehe. nhìn cực cute.
màu đẹp quá... chụp nét ghia... cơ mà xài 720 vẫn ức chế cai wp 😔(
babydown
TÍCH CỰC
10 năm
Bác chủ thớt cho em xin ảnh gốc của mấy em mèo nhe, thanks bác nhiều !!!
😆))) vãi mèo
Mình thích văn phong của tác giả!
V2TV2T
TÍCH CỰC
10 năm
raw đọc là ''rau" nhỉ?
Chụp Raw về để Photomatix hả 😁.
Nhìn ảnh chụp từ 1520 cảm thấy nó vẫn còn hơi hướm camera đt, kém hơn 1020.

tư thế của thỏ.....nhìn dễ thương gê...;)
đối với người sử dụng thì RAW không có ý nghĩa nhiều lắm đâu.
Nhưng các bạn chắc chắn sẽ có 1 hệ thống app tinh chỉnh file RAW hiệu quả và nhiều tùy chỉnh hơn rất nhiều.
Mặc định File RAW phải hơn JPG vì JPG cũng từ RAW mà ra thôi 😃 Thông số còn chi tiết thì sẽ tinh chỉnh và nghịch đuợc nhiều hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019