File Server cho BB [BDM/ROM/...] - Các loại Rom cho Blackberry!

Hung_war3
13/1/2009 15:0Phản hồi: 255
Nếu bác nào có bản ROM mới mà không thể download được thì PM mình sẽ download và up lên cho mọi người 😃 .

Hiện tại mình đang làm file server cho anh em download , link tại
http://bb.hungwar.com
Hiện tại file server đang hoàn thiện dần , code thì đơn giản chỉ để share file nên cũng không có gì . Cái chính là database cho File Server . Vậy nên nếu bác nào có thời gian có rom thì PM mình để mình tạo user để có thể upload rom lên cho mọi người .
Hiện tại file ROM-OS được phân chia như sau :

File Server Now : 30 G :p:p

15/11/2009
_ Newversion of : http://bb.hungwar.com .
_ Thay đổi giao diện , up-date thêm các phiên bản ROM cho các dòng BB mới

15/01/2009
_ Newversion of : http://bb.hungwar.com .
_ Bây giờ mọi người có thể add Rom nhưng phải qua kiểm duyệt 😃

->OS-ROM

• BDM
    Bold 9000
    9630 Tour
    Curve 9300
    Torch 9800
    Curve 8520 8530
    Bold 9700

Quảng cáo

Curve 8350i
87xx Series
Rim . OtherBB
Pearl 8100
7290
Pearl 3G 9100 - 9105
Bold 9780
Storm 2 9550
8830
Pearl Flip 8220
Curve 8900
8800, 8820

Quảng cáo

Pearl 8110, 8120, 8130
71xx Series
Storm 9530 - 9500 - 9520
Curve 83xx
Bold 9650

* Tất cả các ROM đều là US hoặc Mutile Language .
* Tất cả các bản ROM đều là Offical download từ website của Blackberry hoặc các nhà cung cấp . Không có Beta hay Unoffical , Mod , ...
* Mỗi OS , mỗi nhà cung cấp chỉ có bản OS cao nhất tính tại thời điểm up file .
* Ở trong mỗi model là các nhà phân phối trong đó mới có từng bản ROM - 4.2 hay 4.5

255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý tưởng rất hay 😃.Nhưng em thấy có một số vấn đề sau:
1 - Dung lượng lưu trữ và băng thông : Hosting của cá nhân thì chắc chắn không thể bằng rapidshare.com hay megaupload.com được rồi 😁.Băng thông cũng không phải là unlimited
2 -Database cho server : Vấn đế này thì đơn giản hơn.Ai có gì up nấy :D
Mà bác viết nhầm rồi ROM chứ ko phải ROOM nha 😃
ngaoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cũng dùng sai rồi OS chứ không phải ROM, ROM là cái quái gì. tại sao trong tinh tế nhiều người nhầm lẫn thế nhỉ?
Vấn đề Rom , Os còn quá nhiều nhầm lẫn đối với nhiều người . Bác nên bình tĩnh tránh gây bực bội vào người 😃

Chúng ta có Rom và Os . Và Rom thì nằm trong Os . Os là hệ điều hành của máy . Rim hiện tại tồn tại các Os 4.x , 5 , 6 ,7 . Với mỗi 1 Os thì chúng ta có các Rom . Rom là các phiên bản khác nhau của 1 Os .

Ví dụ thực tế : Chúng ta đi ăn KFC
- KFC là OS
- Các món : gà rán , combo .... là các Rom
longzit
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngaoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Xuân tóc đỏ ROM cũng sai mà ROOM cũng sai. Phải OS mới đúng . Không hiểu ai là người dùng từ ROM đầu tiên giờ dẫn đến sai hệ thống
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
1- BW = Unlimited / Disk Space = Unlimited 😃
2- Cái này phải cẩn thận , người up phải được checked do file server không có Antirirus check . Nên người up phải có trách nhiệm scan file trước khi up . Nếu không ý tốt nhưng lại mang tiếng xấu 😃 .
hoangbabi
TÍCH CỰC
15 năm
Mình cũng là 1 người hay vọc và khoái vọc và vọc cũng rất nhiều, mà trình độ IT cũng thuộc loại khá, vì ngành của mình mà! Mình có ý tốt nếu bạn thấy phù hợp mình có thể tham gia upload.
Bạn có thể pm cho mình theo Y!M : h_o_a_n_g_a_n_h nhé
File server quan trọng nhất là bandwidth, băng thông phải lớn và không bị quá tải khi có nhiều người truy cập vào.
Vấn đề antivirus em nghĩ nên bắt buộc phải có. còn nếu không có thì tốt nhất cho up những file đã nén lại (RAR hoặc ZIP: vừa hạn chế virus lây nhiễm trên server vừa giảm dung lượng khi down và up) hạn chế cho up những file exe
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
BW thì unlimited , Space cũng rứa . Host chỉ dành cho Member đến từ VN .
Vấn đề antivirut mình đang xem thế nào để đảm bảo file up lên được kiểm tra 😔 hoặc phải được up bởi người có trách nhiệm .
Hiện tại các bản ROM đã up lên dần dần với size là : 1G5 .
Ai có time và ROM pm mình tạo acc để up nhé 😃
khitruilong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thế này thì chắc ăn nhưng chưa hẳn là hay, vd 8830 WE chính thức hiện nay mới đến 4.2 nhưng nhiều người phải dùng 4.5.
Có lẽ nên cho up lên cả rom nào tuy là beta hay unofficial nhưng đã có chuyên gia xác nhận dùng được (chủ yếu để phục vụ ae Tinh tế mà) 😁
Ặc, sever ở FPT chậm quá, ở FPT băng thông được 100Mbps là giỏi, tôi có mấy sever vứt ở đó lạ gì. Thuê 1G mà chạy thật quốc tế được tầm 50Mbps, trong nước được 200Mbps là max.
bác này có sv mà vứt ở đó phí thế, để em làm website cho 😔
cuibap89
TÍCH CỰC
14 năm
đồ cùi bắp,làm thành viên mega 1280 coi,down phê lòi mắt,tất cả các game hot,phim bluray,HD trên các forum đều down bằng mạng FPT và dùng mega1280 để đặc trị,bác nên check lại đi.
anworm
TÍCH CỰC
15 năm
Cái chính là duy trì dc trong bao lâu
Up lên một đống rồi offline.

Tuy nhiên cũng thank vì chia sẻ cùng anh em.
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
server mình đã dùng trong 3 năm , mới đây bên hosting offer free upgrade unlimit BW và Space 😃 . Hiện tại nhu cầu kinh doanh nên vẫn sẽ duy trì server ít nhất trong 3 năm tới .
Chỉ sợ bị spam / leech link / virus , ....
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
15 năm
chỉ biết nói là cảm ơn bác thôi, thật nhìu
banana090
TÍCH CỰC
15 năm
cảm động trước tấm lòng của bác quá. thanks bác thật nhiều. Từ nay anh em đỡ vất vả 😃
aiki
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ý tưởng của bác rất hay, thanks bác nhiều 😃.
Vấn đề tốc độ cũng rất đáng quan tâm,
Vì thường tốc độ ở VN rất thấp
Trước hết rất cảm ơn anh, nhất là trong tình trạng mediafire đang có vấn đề.
Nhưng khi em download OS 4.5 cho 8110 thi bị hỏi username và pass, đã nhập thử user: tinhte, pass: tinhte. Lần đầu down OS của T-Mobile về bị lỗi không cài đặt được, lần sau down lại của AT&T lại không được. Giúp em với.
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
Rất tiếc mình không có pearl để test , tất cả các file đều download trên Blackberry hay official website của nhà cung cấp mạng .
Bạn thử download lại xem
aiki
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác kiểm tra hộ mình cái user đính ở dưới đươc không? Mình down về toàn bị đơ máy và sau đó là mở file không được😔.
ok ...............................................................
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
có thể trong quá trình download mình có rename , hoặc change folder cho chuẩn nên có thể các file bị lỗi . Khi đó các bác download lại nhé 😁 . thông cảm giúp em tí , được cái download cũng nhanh mà :D
cảm ơn bác nhiều nha, ít ra anh em cũng đỡ phải đi lòng vòng kiếm rom
BB_ALL
TÍCH CỰC
15 năm
hoan hô tinh thần nhiệt tình của bác
cái nà hay cho em-ít vào tinhte- nên không update được 😁
thaks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM