HỎI ĐÁP? Find my phone trên icloud.com không hoạt động

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi sky_learn, 30/12/11.

1. sky_learn

sky_learn Thành viên

Mình vào trang icloud.com để tìm vị trí iphone của mình nhưng tìm hoài vẫn không thấy, nó cứ báo iphone mình offline mặc dù mình đang sử dụng wifi (load cydia vèo vèo). Ai biết nguyên nhận chỉ mình với
    :
  2. sunriver07

sunriver07 Thành viên

Bạn vào phần setting/locatiion services. để chế độ ON nhé. Sẽ tim được IP cua bạn ngay.
    sky_learn thích nội dung này.
  3. chickengold92

chickengold92 Thành viên mới

bạn set tài khoản chưa ....?, vào setting -> icloud và on find my iphone lên, vào location service thấy find my iphone on thì mới ok
  4. sky_learn

sky_learn Thành viên

Đã set on, find my iphone cũng set on rồi nhưng vẫn không được

---------- Post added at 10:29 AM ---------- Previous post was at 10:29 AM ----------

Đã set on luôn nhưng cũng vẫn không được
  5. sky_learn

sky_learn Thành viên

Cho mình hỏi thêm điều này với.
    Mình lên ios5 rồi nhưng khi ở màn hình lock vẫn không có biểu tượng truy cập nhanh ứng dụng chụp hình là sao vậy....................?

Với lại mình cũng không có biểu tượng bên dưới nữa. (hình như nó thay cho MG trên ios4 đúng không....)
  6. mylove020688

mylove020688 Thành viên

Nhấn double nút home nhe bạn
  7. sky_learn

sky_learn Thành viên

À. Mình cứ tưởng nó có sẵn luôn.
    Ai ngờ phải thêm thao tác phiền phức như vậy.
    Còn cái biểu tượng MG thì sao bạn........set or install như thế nào vậy................
  8. mylove020688

mylove020688 Thành viên

Biểu tượng MG là gì bạn?
    à. Cái đó bạn phải bật lên. Bạn vô cài đặt+cài đặt chung+trợ năng+ Assistive Touch
  9. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

muốn tìm và định vị trên icluod máy bạn đăng nhập trong tài khoản icloud trên máy tính và iphone , xong bạn vào apptore dow app fin my phone và đang nhập luôn , lúc này iphone bạn sẽ hoạt động ngay trên cả máy tính và iphone .
    còn hôm qua và cả hôm nay không vào được là do VNPT đang có sự cố , nên chưa truy cập vào được
  10. sky_learn

sky_learn Thành viên

Hướng dẫn mình sử dụng với.
    Có phần gesture (cử chỉ) đó, mình không biết làm gì với nó nữa. VD vào đó chọn 2 ngón tay, xong nó có 2 điểm trên màn hình, mình đua 2 ngón tay vào hai điểm đó, nhưng hỏng biết để làm gì hết....?
    Còn vào trong setting tạo new gesture, thực hiện thao tác rồi lưu lại, nhưng cũng chẳng biết làm gì luôn.
    Hiipp me pls............

---------- Post added at 05:18 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

Ah. chắc có lẻ do mình chưa có cài phần mềm đó vào nên vẫn không sử dụng được.
  11. mylove020688

mylove020688 Thành viên

Cái đó thì mình bó tay rồi. CŨng đang tìm cao thủ nè :D
  12. Jamesbond

Jamesbond Thành viên

Em cũng bị tình trạng như bác chủ thớt dù đã ON tất cả các services, mở iCloud và cài Find My iPhone. Bác chủ đã xử lý được chưa?
  13. tunglinhth

tunglinhth Thành viên

Nếu máy lock và hacktive thì không dùng được find my iphone. Bạn phải dùng SAM để active máy lại mới dùng được find my iphone, facetime và iMessage.
  14. minhkhue247

minhkhue247 Thành viên

Mình có cách này. Các bạn dùng tài khoản icloud để đăng nhập. Đầu tiên phải đăng kí 1 tài khoản mail icloud có dạng xxx@me.com. Rồi dùng tk đó đăng nhập vào icloud. Lưu ý là nếu ios5 thì đăng ki đc luôn trên máy ip và dùng pass của tk itune để đăng nhập. Máy mình dùng tk itune đăng nhập vào find my ip đều báo offline nhưng dùng tk icloud thì ok luôn! Các bạn thử xem có đc ko rồi báo cho ae biết nhé!
    breakboy1702 thích nội dung này.
  15. breakboy1702

breakboy1702 Thành viên

mình xài tk itunes có dạng @gmail , @yahoo , k xài dạng @me.com , k biết đc k mà máy toàn báo offline , nếu tạo tk mới thì k dùng đựoc , trong khi đó cái ipad lại locate đc mà cái ip4 của mình lại k , on hết các thứ rồi , oãi , gửi sms , wipe lock k đựoc , vãi :-s
  16. chuatrum

chuatrum Thành viên

Thường không xài đc Findmyip là vì xài hackactive nên 1 số ứng dụng sẽ không xài đc (thường bị ở máy lock) nên xài SAM để active thì máy sẽ hoạt động như là active = sim nhà mạng. Hình như nếu hackactive thì notification center cũng hoạt động không nuột lắm :)
  17. boy_25251325_boy

boy_25251325_boy Thành viên

bb của bạn đang là 06.15 à?
  18. sky_learn

sky_learn Thành viên

Không.
    Máy mình lock BB 5.12.
    Sau khi mình ra viettel mua code, lên quốc tế, rs lại bản gốc thì ok rồi, giờ mỗi khi bật wifi máy lên là nó định vi trí luôn. cũng tương đối chính xác
  19. boy_25251325_boy

boy_25251325_boy Thành viên

Nếu chỉ là định vị thì máy nào cũng định vị được hết, không quan tâm đến BB, nếu BB của IPAD thì bạn cần có wifi hoặc 3g-gprs để load bản đồ và định vị ( Đôi khi bị lệch), còn BB chưa bị nâng thì nó định vị = GPS. Nhưng lần đầu mở ra bạn vẫn cần có mạng internet để nó load bản đồ. Các lần sau vào thì không cần nữa. Còn ban nãy mình hỏi máy bạn bb6.15 có nghĩa là BB này bị chết GPS, nên icloud báo máy bạn đang OFFLINE.
  20. Jamesbond

Jamesbond Thành viên

Đã thử hết cách từ cài SAM, tạo account @me.com đều bị offline. Chắc có lẽ do máy đã JB.

Bác nào máy đã JB mà vẫn vào được thì xin cho ý kiến.