Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Firefox 14 bản chính thức cho Android: nhanh, đẹp, hỗ trợ Flash, HTML5

Duy Luân
26/6/2012 13:40Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi ngu 1 câu, nếu đt ko hỗ trợ flash thì cài cái này vào có xem đc flash ko?
katashiroza
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguoidaukhohcm Android là có hổ trợ flash mà bạn. Nếu hok hổ trợ flash thì bạn sẽ nhìn nó như 1 tấm hình tĩnh giống trên iOS.
@katashiroza Cái galaxy y của mình đâu xem nội dung flash đc đâu 😔
katashiroza
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguoidaukhohcm bạn cài pm adobe flash chưa, cái galaxy y của nhỏ em gái mình hiển thị flash được mà.
@katashiroza Ko cài đc, lúc cài nó báo ko tương thích hay sao á 😔
@nguoidaukhohcm Chính xác mình cài hoài ko được nà
ứng dụng tương thích với.motorola droid x cuae banj
ai down được up lên dropbox , mediafire..... đi
công nhận nhanh thật vì đã tinh chế lại rồi không còn rườm rà như các bản trước. Đã cài trên S3 và TAB7.7 nói chung ok nhanh mượt. Nhưng vẫn tốn nhiều ram quá khi xài lâu tren S3 tôi thấy khi lướt trên 1 giờ thì thấy máy bắt đầu cảm giác nặng(nhưng vẫn chạy ok không chậm hay treo) và khi thoát ra máy nó refresh lại ram và launcher. Chớp 1 cái mất icon và lại có lại rất nhanh. Trên i9000 thì có lẽ khoản trên 10-20 s lận. Nói chung phiên bản cho tab và phone nhẹ và đỡ hao ram hơn trên PC. Trên PC chạy khoản 30' máy báo chiếm 512mm và sau 1 tiếng thì 784MB. AVG nó cảnh báo khuyên đóng và khỏi động lại FF.
ai down được rồi thì up lại nên host khác đi em ko tải từ gg play được
khungdanxua
ĐẠI BÀNG
12 năm
link download cho các máy ko cài được trên market đây http://dl.apktops.com/app/201206/Firefox_14.0.apk
Đã cài và dùng thay brower mặc định , chip 800 ram 512 chạy rất nhẹ nhàng , flash hoạt động tốt , tốc độ load cũng ngang ngửa dophin nhưng cảm nhận vuốt ve có vẻ mượt mà hơn . Điểm trừ là chế độ zoom ngu quá , tràn chữ .cách quản lý tab cũng khá hay , giống như trình duyệt của ics.Về vấn đề tốn ram thì tạm thời chưa thấy gì cả vì máy sài rom cook bình thường lúc nào cũng trống trên 200mb.
Bản này ko support tablet hả mấy bác,em vào google play = TF101 thì thấy nó để not support this device 😔
khungdanxua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 đã cài trên gs tab 7.7 chay ngon lành.
Nhìn có vẻ ổn, nhưng không biết có giống bản trên lap ko nữa, chứ như trên lap của mình thì ko thích
dùng cũng được nhưng mà hơi chậm ko nhanh bằng dolphin
khungdanxua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shinobido mình thì chạy nhanh ko biết bác đang xài dt nào. mình đang xài tab 7.7
đã test lại thấy chạy bt chắc lúc chiều tối vào chậm do mạng 😁
Mình nghĩ là không bằng chrome đâu. Mình thấy hình như là chrome có hỗ trợ flash mà. Mình vào mp3.zing.vn xem video được mà.

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
mafiarock
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kiepvesau_qn nó là giao thức html5 đó bạn,k fải flash đâu

Sent from my MB860 using Tapatalk 2
cài dùng thử mà nản quá
mọi người cho mình hỏi cách xóa các công cụ tìm kiếm thế nào nhỉ? firefox có tính năng add search engine rất hay, nhưng chả biết quản ly, xóa nó đi thế nào cả 😔. ai giúp mình với!​
thất vọng
fiox và cái crchom thì cái nào nặng Mb hơn hả m.n
dk273
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai biết làm cách nào để khi zoom tự động co lại trong 1 khung màn hình ko vậy ?
triro
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko co tinh nag desktop nhj
mình dung firefox 31.0 tren android 4.2.2 thi khi xem mp3.zing.vn thi rat ngon. Nhung khi xem site dành cho dien thoai. Cu the m.mp3.zing.vn thì nó báo no video with supported and MIME type. Anh em ai tiet giup em voi. Em dung dien vi no day. Thank truoc nhe
mình dung firefox 31.0 tren android 4.2.2 thi khi xem mp3.zing.vn thi rat ngon. Nhung khi xem site dành cho dien thoai. Cu the m.mp3.zing.vn thì nó báo no video with supported and MIME type. Anh em ai tiet giup em voi. Em dung dien vi no day. Thank truoc nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019