Firmware mới v410.21.010 cho Nokia E71, E66 và E63

Thảo luận trong 'NÂNG CẤP THAY ĐỔI FIRMWARE' bắt đầu bởi TDNC, 11/4/10.

1. phusam

phusam Thành viên

lạ nhỉ... mình vẫn dùng xem film wifi bình thường, xem film = chương trình MiTV bác gửi lên cũng ko bị nóng lắm ( cũng có nóng chút chút như bình thường thôi, ko nóng = lúc sạc pin nữa )... Pin thì trâu hơn, tuy nhiên mình vẫn chờ FW mới hơn nữa... FW này vẫn còn lỗi hôk tương thích của nhìu ứng dụng Java :(
  2. vicktorbui

vicktorbui Thành viên

pin em thấy vẫn như cũ mà các bác ko nóng hơn, vẫn ngon như cũ, mà còn trâu hơn.
    Còn wifi thì vẫn ổn.
    Hầu hết các ứng dụng java thì vẫn ok, tuy nhiên có một số game ko chạy đc còn java phần mềm thì ok.
    (Lấy máy của con bạn em ra làm chuột bạch :D em chưa up con của em)
    Hjx điên quá, ngoài cửa sổ có con mèo kêu ngao ngao ko ngủ đc.
  3. largo_kent

largo_kent Thành viên

Chính xác, mình wifi hay 3g xem tivi hoặc xem phim thôi là máy nóng lắm, mà pin kém hơn trước, 3g đọc báo 1 buổi sáng thôi mà hết 4 vạch pin rồi. Không biết các bạn dùng E63 khác có bị như thế này không, vào report xem. Hi vọng là do FW chứ ko phải do máy mình :(
  4. totalsolution

totalsolution Thành viên

vừa up xong nhưng dùng có cảm giác giật giật...WLAN thấy sóng yếu hơn...Ko biết có ai bị như mình ko nhỉ?
  5. reallove0810

reallove0810 Thành viên

Em cũng up lên 410 rùi. Sử dụng nhanh hết pin. Xem tivi online mấy phút là máy nóng (chưa bao giờ nóng kiểu đó cả)
    Lỗi phần tin nhắn là trong phần nhật ký báo đã nhận sms nhưng trên màn hình và inbox ko báo có tin nhắn.
    Thử restart phone. kết quả là hiện lên tn đó.
    Không biết đã bạn nào bị tình trạng trên chưa....Z....
  6. haiau2002vn

haiau2002vn Thành viên

không biết các bạn có bị ko,mình dùng E63 sao khi up lên reset máy chậm kinh khủng >5p mới vào menu sử dụng,lại ko cho m cài những soft thông dụng nữa (googlemap, slick...) có cách nào jup m trả lại FW cũ ko :((
  7. lvlisslove

lvlisslove Thành viên

sao bác không hướng dẫn cụ thể cách up FW 410 một cách cụ thể để bọn em còn biết mà dùng chứ
  8. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

Hướng dẫn up fw đã có rất nhiều bài viết về vấn đề này rồi nhé bạn, chỉ cần chịu khó search là ra thôi
  9. KnightHV

KnightHV Thành viên

Mình up lên firm mới giờ không tắt tiếng Camera được nữa. Chắc là firm mới đã trị được các bác hack phone tôn trọng quyền riêng tư hơn. Ai có cách nào fix vấn đề này mà không cần cài soft khác thì chỉ giáo nghen !
  10. phusam

phusam Thành viên

mình dùng vẫn bình thường, theo mình nghĩ sau khi up FW bạn nên format máy, format thẻ nhớ rồi hãy cài chương trình vào... thử format máy coi còn bị lỗi này hôk bác

vào Settings -> Applications -> App. manager -> Software Instrallation chọn ON rồi cài chương trình như bình thường.. nếu bác chọn ngôn ngữ tiếng Việt khi lên trang Google sẽ ko tải đc Google Maps, Youtube đâu, nên chọn tiếng Anh rồi mới cài đc :D:D

còn reset chậm thì theo mình nghĩ do các ứng dụng cài đặt còn sót lại.. bác hack fone, apply open4all trong Rompater rồi vào X-Plorer xóa tất cả các file có trong thư mục 10202dce, thường là các file .sis, xóa hết đi, cả file .dat cũng xóa.. àh thư mục này nằm trong Private nhé..

háck fone rồi dùng Rompater bác ạh, làm tương tự như với FW cũ thôi.. chịu khó search diễn đàn nhé :D
  11. m0ckl0p

m0ckl0p Thành viên

các bác cho em xin link down firmware cho e63 với.em lấy cái của e71 mà ko cài đc.thanks
  12. tdm88

tdm88 Thành viên

bác kiểm tra lại máy xem đã hack vĩnh viễn chưa , nếu rồi thì vào installations vào App.mgr chọn setting Software installation chọn All
  13. KnightHV

KnightHV Thành viên

Hack rồi bạn ạ. Nhưng file đó nó không cho sửa. File Z:\Private\10202be9\101F8809.txt trước kia sửa được, giờ thì không. Không sửa được thì mình cũng chưa tìm ra cách tắt tiếng Camera nào thực sự hiệu quả.
  14. dochanh914090

dochanh914090 Thành viên

cho e hoi cai Nokia E66 co nghe nhac truc tuyen duoc ko?va neu co thi dung phan mem nao?
  15. simhathanh

simhathanh Thành viên

E71 - tình hình là sau 1 tuần sử dụng em thấy có mấy điểm chưa đc ở fw này(máy em thế, máy các bác hok bít có bị không?):
    1-vẫn bị lỗi disconec khi sử dụng các pm kết nối
    2-Pin yếu (1 ngày - em dùng nhiều và online cả ngày), trước vẫn dùng đc 2 ngày
    3-máy nóng khi sạc và sử dụng liên tục, nóng dã man nhiều lúc phải tháo piddeefer đấy 1 lúc
    4-đã khắc phục đc phần nào lỗi lag khi ngắt cuộc gọi nhưng thi thoảng vẫn bị
    Kiểu này phải up lị fw 400 thôi
  16. binht611

binht611 Thành viên

mình dùng thấy không như bạn nói đâu.
    1 cái này thường khi mình mở opera xong không thoát thì 1 lúc sau vào opera nó connect lại.
    2 pin mình dùng dọc báo thường xuyên vẫn hơn 3 ngày.
    3 máy nóng khi sạc và chỉ ấm khi dùng mạng liên tục thôi.
    4 có vẻ đúng :D

up lại thì cẩn thận nhé....!
  17. simhathanh

simhathanh Thành viên

pin em dùng chưa bh quá đc 2 ngày bác ah-kể cả lúc vừa mua xong.em dùng abuddy để chát thấy nó hay bát connect lại.
  18. simhathanh

simhathanh Thành viên

bên GSM hiện tại đã xóa toppic đăng FW này vì hiện tại có quá nhiều lỗi. Anh em nào chưa up lên thì cứ để nguyên fw 400 mà dùng nhé. ko có up lên phải lọ mọ up lại
  19. simhathanh

simhathanh Thành viên

dung pss thì không an toàn cho lắm. dùng phonix cho nhanh, chảng bh miss cả
  20. tttuyentinh

tttuyentinh Thành viên

mình không chắc là bạn có nhầm lẫn hay không
    trên ổ Z:\ không thể nào chỉnh sửa hay xóa, thêm bớt gì được cả (nó là ROM mà, chỉ bị can thiệp bằng thiết bị chuyên dụng hoặc khi up FW thôi mà)

(nếu chưa đúng nhờ anh em sửa dùm)

với cách tắt tiếng camera mình nhớ là chép file đó từ Z vào C rồi mới sửa, sau đó áp dụng 1 cái .rpm tương ứng để máy ưu tiên đọc file trên C thay vì Z thì phải (nhớ đại loại như vậy chứ mình chưa chơi cái này vì thấy không cần thiết)