Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Firmware nào tốt nhất cho chiếc iPhone 3Gs của bạn!

darkbin9x
23/1/2012 17:23Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oromeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple ra đến đâu là tớ "múc" luôn đến đó. Có cải tiến chắc chắn có hơn! Cứ newest mà chơi !
romany123
TÍCH CỰC
12 năm
3gs lock gio tam bao nhieu ha cac bac? voi lai 3g lock 16gb thi sao a.? em hoi chuyen ngoai le ti nhe.
p/s: e dang online bang iphone 3.1.3 chua cai bo go TV co dau mod nhe.
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Mặc dù JB và App dành cho 5.0.1 chưa nhiều!nhưng e nó đã UN rồi thì cứ 5.0.1 mà phang!ko suy nghĩ
Mà nói thiệt,chơi cái Apple này,nếu cứ ra FW mới tiếp thì cứ thế lên...bay ...bay....
😁
mỗi người một ý =))
Mình xài 4.3.3 ok. Vừa lên 5.1 thấy cũng mượt mà lằm. Nhưng ngốn Ram quá. 4.2.1 thì ít xai nên vote 4.3.3 hihi
mình đang dùng 4.2.1 base 6.15 mà thấy chán quá . ko để data thì vô tư chứ cứ để data pin tụt ầm ầm
chưa lên thì cứ nghĩ 5.01 sẽ ì ạch đáng ghét , nhưng lên rùi mới thấy với 3gs chạy 5.01 rất ngọt , không muốn trở xuống . phiếu cho 5.01 (phải có SH nha) mình mới lên w cho 3gs BB 6.15 cài SBsetting vào quản lý ram và cài thêm removebackground xoá chương trình chạy ngầm chỉ cần 2 thứ này thì chảng sợ hao pin là gì (có thua ip4 vì bản chất 3gs đã thua sẵn khi mới)
tuliemhanoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không thấy ai đề cập đến 5.1.1, dùng tốt mà
@tuliemhanoi xem người ta viết bài từ bao giờ 😔
lên tới đỉnh 5.1.1 cho nó sướng
6.0 b3
chạy ầm ầm
anhthangtdn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các dòng iphone hiệu năng tốt chứ ít phụ thuộc vào cấu hình máy như android. Mình nghĩ cứ bản mới nhất mà lên, miễn là có cydia 😁
obxrose
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko hiểu sao mình xài fw 4.3.3 có shsh thì khi tắt máy, khoảng vài giây sau thì máy tự khởi động, ko thể tắt máy đc, nhưng xài fw 5.1.1 hay 6 thì bình thường...
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa sài 3gs nên chưa biết cái nào ổn định cả
có bác nào úp lên mới nhất chưa..itunes báo 6.1.2 thì phải có ngon ko ạ
tienthembg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangvu2005132 Đừng lên bạn à. Vì 3GS nó cũ rồi, cấu hình phần cứng không cao nên nó chạy 6.1.2 không được mượt đâu.
@tienthembg Chạy phà phà nha bác. Mới lên hôm qua. Chứ bác nghĩ bây giờ mà dùng 4.1 thì cài được ứng dụng gì?? Trừ những máy đã có shsh của 5. mà nếu có thì số máy này khá ít.
@hoangvu2005132 Khuyên bác nên lên 6.1.2 nhưng được kỹ trước khi up nhé. restore qua bình thường qua itune thì có vẻ chưa được ổn 😁
@xuantinh_h bác nói em chưa hiểu lắm...em mới xài nên ko biết ba cái này bác nói rõ hơn giúp em đc ko..qua OTA của itunes ko ổn thì mình up thể nào ạ...xin bác chỉ giúp
maximus9
ĐẠI BÀNG
11 năm
3GS nâng cấp lên 6.1.2 chạy chậm nhưng có thể gần giống 3G khai tử rồi
1 vote cho 5.1.1 nhé 😁
5.1.1 bắt wifi kém
FW nào ko cần shsh là FW tốt.hehehe
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
3gs cứ fw mới nhất phang 😁

Xu hướng