Fix all lỗi Iphone 5 lock IOS 7.1.1- 7.1.2 Đã JBU

ginnguyen
24/6/2014 4:9Phản hồi: 639
Fix all lỗi Iphone 5 lock IOS 7.1.1- 7.1.2 Đã JBU
Cách thức thực hiện:
1: restore máy lại cho sạch sau đó Jailbreak máy, sau đó cài afc2add trên cydia sau đó dùng ifile, ifunbox, itools

*7.1 - 7.1.1 - 7.1.2 mới cần làm:

@ Fix lỗi không nhận file system trong Ifunbox
Update thông tin : 02/07/2014
Vào Cydia add source
cydia.vn, sau do tìm "Apple File Conduit 2" cài vào nhé!

- khởi động lại máy là ok

2: Fix Lỗi Mynumber,FT, IM, Hospot
+Vào đường dẫn System -> Library -> Carier bundles -> iPhone xoá 5 mục số
Với máy 4s,5,5c,5s lock AT&T ( 310170, 310380, 310410, 311180, 310560 ) iPhone 5 Lock AT&T. Xoá thêm thư mục 310150
Với máy 4s,5,5c,5s AU,SB, tìm và xoá (45403, 45404, 310120, 44020, 44050)
với máy của mạng Sprint xóa (45403, 45404, 310120, 44020, 44050,310120 )
(với máy gsm nhà mạng khác bạn có thể theo đường dẫn system>library>carier bundles>iphone> "tên nhà mạng của bạn" > carrier.plist ( mở bằng mặc định ) dòng thứ 2 > SupportedSIMs để xem những mục cần xóa )
+ Vào var>mobile>library>preferences>com.apple.appsuppor t.plist đổi mấy cái us thành vn hết
cuối cùng Vào Cài đặt -> Cài đặt chung -> Đặt lại ->đặt lại tất cả cài đặt VPN (tiếng anh sẽ là setting -> general -> reset -> Reset all setting

Xong reboot lại máy sẽ yêu cầu kích hoạt imessage và facetime. Các bạn nhấn ok + bật 3g đợi 5- 10' lúc này máy sẽ chưa hiện Mynumber luôn cho đến khi facetime và imessage đc kích hoạt thì mynumber cũng sẽ lên luôn
Một số bạn lag mà kích hoạt facetime và imessage lâu quá thì các bạn reboot lại máy rồi kích hoạt lại facetime và imessage
Lưu ý : khi kích hoạt IM & FT có thể bị mất 3G, chỉ cần tháo sim ghép ra rồi gắn vào cho nó tự động kích hoạt lại 3G

3: Fix Lỗi Tên nhà mạng
(carrier.15.5 thành viettel, vinaphone .15.5, mobiphone 15.5) Bật 3g Không cần bật dataroaming ( chuyển vùng dữ liệu )

Quảng cáo

các bạn truy cập vào đường dẫn System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm cái Unknown.buildle xóa hết các file và thư mục trong đó, sau đó tìm folder Viettel_vn.builde hay Vinaphone_vn.builde còn bạn sài mạng mobiphone thì chép file của Vinaphone_vn.builde copy các file và folder vào thư mục Unknown.builde sau đó reboot lại máy

4: Fix Lỗi Danh Bạ
+ Có Sẵn: Mở vào System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework, xoá file Default.phoneformat
sau đó copy file dưới đây paste lại vào /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework

file chỉnh sửa sẵn cho AT&T mediafire.com download/k1bbch85v2as658/Default.phoneformat
file chỉnh sửa sẵn cho Sprint
mediafire.com download/h7j9jgyi259283s/Default.phoneformat
file chỉnh sửa sẵn cho Sofbank
mediafire.com download/03s4zaavh45rrbn/Default.rar
file chỉnh sửa sẵn cho AU

Quảng cáo

mediafire.com download/91a2bfktfdjx1va/Default.phoneformat

5: Fix Lỗi *101#, *100#
Mở Ifile, vào đường dẫn
/var/mobile/Library/Carrier Bundles
Bấm vào dấu chấm than
Sửa lại phần cấp quyền: Đọc và chạy
Phần này viết nhầm trên hình,chính xác là không đánh dấu cái "Write"
Phần này rất quan trọng,Thiếu là không fix đc!
Thoát ra, vào tiếp đường dẫn:
/var/mobile/Library/Carrier Bundles/Overlay

Iphone 4S làm Như Sau ( chỉ ip 4s mới cần làm bước này )
1.Add suorce
Apt.Chinasnow.net
Cài cái CommCenter patch,reboot
2.Chỉnh sửa cái
System -> Library -> Carier bundles -> iPhone-> Default.bundle->carrier.plist

Var/mobile/Library/Prefences/com.apple.carrier.default.plist
Như cách *101# trên Ip5.
Trường hợp bác bị đơ đơ khi chọt vào carrier.plist, thì đây là file mình là chỉnh, bác copy và paste lên thôi

mediafire.com folder/8m72mpyyvowh9/
Mình trích dẫn từ link bên dưới để các bạn dễ đọc

http://iree.com.vn/threads/81-IOS7FIX-FULL-Loi-Iphone-Lock-My-Number-FT-IM-Danh-ba-hotspot-USSD101.html
639 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy lock gì vậy bác?
bác cho xin bài hướng dẫn fix lỗi đc ko ?>
Máy mình Iphone 5 Softbank, mình fix giống cách của IOS 7.0.6!
@ginnguyen Bác ơi em có máy như của bác , cũng bản 7.0.6 nhưng thấy hay mất sóng lắm, bác có khắc phục đc ko giúp em vs, e mói dùng ko rành lắm ah, sms 0963828680 thank a
@thuannv89 Bác mua sim ghép hercard 7.4 xong lên 7,1,2 đảm bảo ngon luôn
jnn1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
lock softbank thì nó tự hiện My Number mà ta
@jnn1989 đúng rồi. tự lên cả ft nữa
jnn1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện giờ chỉ chưa fix đc lỗi 3G ko cần roaming thôi
Không biết sao mình không lên Mynumber mới đau!
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
@ginnguyen chờ tí là lên thôi- 😃
@ginnguyen bác ơi cho e hỏi của e 5 lock Tmobile 7.1.2
2: Fix Lỗi Mynumber,FT, IM, Hospot
thì cần xoá những mục nào ạ ?
mình cũng thế - mọi thứ ok hết kể cả IM và FT, mỗi cái Mynumber là hiện của mỹ - ip5 sprint
@trainhaque1 Sprint hình như ko lên my number mình đã làm đủ kiểu, chỉ còn my number nữa thôi là ok hết rồi. Ft va imess giờ xài id cũng tạm ổn
@trainhaque1 Bạn fix như thế nào vậy? Mình fix mà ft & imess ko sử dụng sđt đc chỉ kích hoạt đc bằng id apple. 5 lock sprint
bocua
CAO CẤP
10 năm
7.1.1 sao JB rồi á ???

Sent from my iPad using Tapatalk HD
dùng phần mềm gì để mở file system vậy các bác ?
@kevinprovn.bkhn Do sources này của TQ nên giữa chữ pp có vài chữ TQ roài mới đến chữ fc, bạn xem hình ở bài 1 😃

Bạn chọn tab sources, nhấp sources vừa add chọn All package sẽ hiện ra các thứ trong sources này & cài cái bạn chủ topic chỉ ở bài 1 nha ;)
@kevinprovn.bkhn
@ginnguyen mình add apt.25pp.com nhưng không có afc2 😔 bạn chỉ giúp mình với h không có cách nào kết nối itool với cydia của máy để jb , thank bạn
@dragonmasterzx Tình hình là cái ứng dụng đó đã bị gở ra! Nên các bạn không cần add source này nữa! mà vào Cydia tìm "Apple File Conduit 2" cài vào nhé!
có cái app lẫn lộn tiếng trung nữa. mà tên của nó còn có số 2 ở giữa nưa ? có phải ko bác ?
@kevinprovn.bkhn Đúng rồi
@ginnguyen (với máy gsm nhà mạng khác bạn có thể theo đường dẫn system>library>carier bundles>iphone> "tên nhà mạng của bạn" > carrier.plist ( mở bằng mặc định ) dòng thứ 2 > SupportedSIMs để xem những mục cần xóa )
Mình làm đến bước này rồi mà ko biết sao nữa cả, máy của mình T-mobile US thì xóa những mục nào vậy các bạn
longrock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kevinprovn.bkhn Add source cydia.vn có afc2... 7.1.1 mà bạn ? Sao phải vào source trung quốc
em còn con ip5 lock sprint ko fix đc sms và 3g. bác nào biết chỉ e với 😔
longrock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kevinprovn.bkhn Sms làm như trên ok. Imess bằng mail. Của mình chỉ mỗi ra khác tỉnh k gui đc tn vb. 3g thì sim ghép mình tự lên. Heicard v3.0. Hay tại sim đt bạn cũ. Thử đổi sim mới xem ? K thì restore lại. Fix lại. Mình làm 2 lần mới đc do lần đau fix lỗi tùm lum.
Để chắc ăn, restore lại rồi JB rồi fix lỗi
@ginnguyen em restore 2 lần rồi bác à. nhưng cái đoạn fix sms và 3g hoàn toàn ko đc. vì lúc reset all setting có đoạn phải bật 3g lên nhưng 3g vốn dĩ ko có rồi thì sao mà bật để active đc ?
Cho mình hỏi là hiện tại điện thoại mình là dòng AT&T Lock. Lúc đưa sim vào sẽ bị hiện ra kêu active. Vì mình làm mất sim gốc của AT&T rồi nên vừa restore lại để jailbreak xong thì hiện tại không thể đưa sim thường vào được. Vậy cho mình hỏi là làm cách nào để qua được bước đó vậy?
e đố bác fix dc on of 3G cho ip5 softbank đấy 😆
@ginnguyen bạn cài app gì mà có bật 3g trên control center - share với bạn- chạy trên 7.1.1 ok ko?
@ginnguyen Bac chỉ em cách fix tên Nhà Cung cấp với
@jonh henry Cao cydia cài cái CCControl vào đó bạn! Chạy ổn định! TUy nhiên Chức năng Kill All (THoat ứng dụng ngậm) vẫn chưa chạy được trên 7.1.1. Còn lại đều OK hết
@xuansondt Em thì xài sbsetting, 5 lock AU 😃

Vậy là không có vụ gắn sim trực tiếp sim nhà mạng Việt Nam vào con iPhone 5S hả mọi người?
Dùng Ifile vào /System/Liblary/Carrier Bundles/Iphone/ tìm folder 44020, ấn vào chữ "i" bên cạnh nó, nó sẽ hiện ra bảng Thuộc Tính File , kéo xuống chọn dòng Đích Liên Kết và thay thế Sofbank_jp.bundle bằng Unknown.bundle
Sau đó vào thư mục Unknown.bundle xóa hết các thứ trong đó đi , quay ra ngoài tìm thư mục mà mạng di động của bạn ví dụ viettel làViettel_vn.bundle vinaphone là VinaPhone_vn.bundle , Xài mobifone giống mình thì vào thư mục của vinaphone luôn, coppy hết toàn bộ các file và thư mục trong đó dán vào Unknown.bundle
Xong thoát iFile Vào Cài Đặt/ Cài Đặt Chung / Đặt Lại / Đặt Lại Cài Đặt Mạng đợi máy reboot là hoàn thành 100% rồi đó
@xuansondt Ac của bác là 7.0.4. Của em đang 7.1.1 mà
@thientruongdx Không cần đánh dâu 44020 gì đâu bạn! Xóa nó luôn!
toantoan123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ginnguyen cho mình hỏi là cách này giống hệt của 7.0.6 mà.làm trên 7.1.1 ok rồi àh .ai làm thành công chưa ạ.
bác nào bày em fix 5s Lock Nhật ( đã JBU )
tức là ở phần đi động có bật tắt 3G như máy quốc tế ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019