Fix full lỗi iphone 5 lock bằng heicard v7.4

cuongleq
27/7/2014 4:53Phản hồi: 11
Cái này mình cũng sưu tầm trên mạng, không nhớ nguồn gốc, xin lỗi tác giả, nhưng mình áp dụng kết quả ok. Tôi mong các bạn không nên sử dụng để làm dịch vụ lấy tiền của người khác, dù chỉ 1 đồng.
Hạnh phúc khi chia sẻ niềm vui với người khác, niềm vui và hạnh phúc sẽ tăng lên gấp bội. "I say"
Yêu cầu :
+ Máy firmware sạch ( tức là restore mới lại + jailbreak và không fix bất kỳ gì hết)
+ Chỉ dành cho IOS 7.x
+ Sim ghép đang xài là : Heicard v7.4 hoặc R-Sim Mini v9.8
+ Máy đã cài IFILE

BƯỚC 1 : CHUYỂN TÍN HIỆU SIM GHÉP

-- Các bạn cứ ghép sim bình thường, xong vào phần Settings - > Phone -> Sim Applications - > carrier select -> iPhone5C/5S -> nhà mạng -> OK (OK là đc kết quả như hình vẽ ( Enable bật nhưng không có mạng 3g /2g)Ðính Kèm 40715Ðính Kèm 40716
BƯỚC 2 : XỬ LÝ CÁC FILE overrides_N41_N42
-- Các bạn dùng IFILE vào thư mục System/Library/Carrier Bundles/iPhone/<Tên nhà mạng của điện thoại>
vd: Iphone 5 AT&T : ATT_US.bundle
Iphone 5 Softbank : Softbank_jp.bundle
+ Click vào chữ i -> trong phần Name thêm dấu % vào cuối
Các file "overrides_N41_N42.plist" "overrides_N41_N42.pri" và file "overrides_N41_N42.plist" trong thư mục signatures

------ Reboot lại máy
LTE trong Cellular -> 3G (nhưng không sử dụng được ạ nhá )
BƯỚC 3
: ÉP TÍN HIỆU / FIX LỖI *101# (WARNING : IMPORTANT)
-- Vào phần Settings - > Phone -> Sim Applications - > carrier select -> iPhone5S iOS7.1.x -> nhà mạng -> OK
-- Reset All Setting ( Settings - > General -> Reset -> Reset All Settings )
-- Reboot
** Thành công là khi bạn reboot lại sóng vẫn > 3 vạch nhé / các bạn kiểm tra thử *101# nhận thông tin tài khoản bạn đc không ( Kết quả thành công sẽ thu được như hình vẽ)

Quảng cáo

BƯỚC 4 : SỬA LỖI FACETIME, IMESS
-- Vào đường dẫn System -> Library -> Carier bundles -> iPhone xoá 5 mục sốVới máy 4s,5,5c,5s lock AT&T ( 310170, 310380, 310410, 311180, 310560 ) iPhone 5 Lock AT&T. Xoá thêm thư mục 310150
Với máy 4s,5,5c,5s AU,SB, tìm và xoá (45403, 45404, 310120, 44020, 44050)
Với máy của mạng Sprint xóa (45403, 45404, 310120, 44020, 44050,310120 )
(với máy gsm nhà mạng khác bạn có thể theo đường dẫn system>library>carier bundles>iphone> "tên nhà mạng của bạn" > bấm vào carrier.plist (Property List Viewer) >SupportedSIMs để xem những mục cần xóa )
-- Vào var>mobile>library>preferences>com.apple.appsuppor t.plist đổi mấy cái us thành vn hết
cuối cùng Vào Cài đặt -> Cài đặt chung -> Đặt lại ->đặt lại tất cả cài đặt VPN (tiếng anh sẽ là setting -> general -> reset -> Reset all setting-- Reboot

Bước này xong các bạn đã có thể on / off 3g nhưng phải ROAMING

Quảng cáo

BƯỚC 5: FIX LỖI 3G,2G ( để khỏi ROAMING )
-- Truy cập vào đường dẫn System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm cái Unknown.buildle xóa hết các file và thư mục trong đó, sau đó tìm folder Viettel_vn.builde hay Vinaphone_vn.builde còn bạn sài mạng mobiphone thì chép file của Vinaphone_vn.builde copy các file và folder vào thư mục Unknown.builde -- Reboot

BƯỚC 6 : CÀI APN NHÀ MẠNG VIỆT NAM
-- Truy cập vào web unlockit.co.nz -> creat APN -> chọn nhà mạng Việt Nam
-- Reboot
-- Các bạn vào kích facetime + IMESS ( nếu bước 4 không thành công )
BƯỚC 7 : FIX TẠM THỜI Update Carrier
-- Vào var/mobile/Library/Carrier Bundle/
TRƯỜNG HỢP 1: Đã có thư mục iPhone
-- Các bạn click vào chữ i màu xanh --> mục ACCESS PERMISSONS
User : Read + Execute ( không chọn Write)
TRƯỜNG HỢP 2 : Chưa có thư mục iPhone
-- Tạo thư mục iPhone
-- Các bạn click vào chữ i màu xanh --> mục ACCESS PERMISSONS
User : Read + Execute ( không chọn Write)
-- Reboot
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

100% lên mynumber và imess chứ bác
@xuansondt 100%. nhưng hình như không nhận được cuộc gội khi ở chế độ 3G.
@cuongleq vãi thế thì cũng ảo nhỉ bac thử hỏi lại ông e ở cơ quan xem để 3G có nghe gọi bt k
gọi thì ok, còn nhận cuộc gội thì hỏi chú nó bảo, thử điện thoại bàn thì được, còn di động gọi đến tò tí te. không hiểu vì sao.
Đổi tên file đó bạn, giống như mình backup lại đó mà.
Bác chủ top đã thử hết với các loại máy, các nhà mạng thông dụng chưa?
Bác nào thành công với loại cụ thể nào vào xác nhận cho với!
Chỉ mới thực hiện trên 5 lock sprint và at&t còn các thứ lhacs chiwa có cơ hội thử
pttrung0201
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác làm được sim nào thế? em làm theo hd với sim mobi k dc!
SIm nào cũng được hết.
5s Tmobile thì sao ạ?
oánh dấu.
ai xài 5 lock AU chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019