Fix full lỗi nhanh gọn iPhone 5,5S,5C lock Nhật

27/6/2014 22:56Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình JB okie bằng pangu 1.0 nhưng mà xóa 45404 thì thấy báo không xóa được
@Quyettran_it Tại sao ko xóa được hả bạn?Nó báo thế nào khi xóa? Xóa cái 44050 và cái 45404 xong mới xóa cái KDDI LTE nhé
- Var->Mobile->library->Preferences->Com.apple.AppSuport.plist. Mở đặc tính-> đổi jp thành vn>. thoát iFile, lưu ý vào luôn Cài Đặt>Cài đặt chung>đặt lại>Đặt lại tất cả cài đặt( Reset VPN)
=> Mình sửa xong khởi động lại nó lại chuyển lại thành JP chứ ko phải VN.
Mình lên 7.1.2 rồi muốn đưa về mặc định mà chưa có gì để làm lại từ đầu thì làm ntn hả bạn mà có cần reset lại toàn bộ ko vì mình đổi + restart mấy lần rồi mà vẫn là JP
@Quyettran_it bạn lên 7.1.2 đi. làm đúng các bước là ok
chủ thớt cho e hỏi sao e xoá mục 44050, 45404 rồi xoá softbank-jp xong đặt lại cài đặt rồi máy không lên sóng luôn là sao nhỉ??
@manh.ho0241 nếu có copy bác chép lại mục softbank-jp,ko thì bác restore lại fix lại.
restore xong bác làm như vậy bảo đảm ok
bác vào System -> Library -> Carier bundles ->xóa (45403, 45404, 310120, 44050)
bác ko cần xóa mục 44020.
còn cái phần hương dẫn
+ Vào var>mobile>library>preferences>com.apple.appsuppor t.plist đổi mấy cái jp thành vn hết
cuối cùng Vào Cài đặt -> Cài đặt chung -> Đặt lại ->đặt lại tất cả cài đặt VPN (tiếng anh sẽ là setting -> general -> reset -> Reset all setting tui nghĩ bác khỏi cần làm,vì khi bác tắt máy mở lại thì nó cũng vẫn là như cũ.Bác khỏi làm,cứ để làm cái t3 xong bác vào lại đường dẫn đó xem nó đã đổi hết là vn chưa
Xong Dùng Ifile vào /System/Liblary/Carrier Bundles/Iphone/ tìm folder44020, ấn vào chữ "i" bên cạnh nó, nó sẽ hiện ra bảng Thuộc Tính File , kéo xuống chọn dòng Đích Liên Kết và thay thế Sofbank_jp.bundle bằngUnknown.bundle
Sau đó vào thư mục Unknown.bundle xóa hết trong đó.Sau đó quay ra tìm mục mạng di động của bác vd vina là vina_vn.bundle ,copy hết rồi dán vào mục Unknown.bundle.
sau đó bác vào mục var/mobile/library/carrier bundles/iphone xóa hết các mục trong đó (hình như 2 mục là 44020 và softbank...).
Thế là xong đổi tên nhà mạng và mở 3G ko cần mở chuyển vùng dữ liệu.
còn lỗi danh bạ và kttk thì làm theo bài hướng dẫn có sẵn
@manh.ho0241 bạn làm đủ theo các bước chưa? mình dám chắc là bạn làm thiếu bước. lưu ý: máy bạn mạng gì?
memberock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@7 tỷ người khác e có con lock Au của nhật...làm như bác k lên nổi cái mu number, imes cả FT nữa 😔
@memberock bạn chú ỹ kỹ từng bước là ok. đơn giản mà 😁
Các bác cho e hỏi của e 5 lock t-mobile us đang ở 6.1.3 bị lỗi e cứ giữ để coppy văn bản hay bất cứ cái gì là bị đơ luôn. E đã dùng remi-store làm lại như mới mà vẫn k ăn thua. giờ e muốn hỏi máy e lên ios mới nhất bây giờ thì dùng sim ghép nào và có fix đc full lỗi như ở 6.1.3 k ạ? thank các bác nhe
anhquan0107
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã làm cho 5s lock au và thất bại chả đc đc mỗi *101# chắc mang ra hàng thôi mất 100k hix
kakazx
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chủ thớt cho e hỏi máy e ip5 lock mạng SB đang dùng sim ghép v5.1 e fix theo link này http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-fix-full-loi-iphone-lock-my-number-ft-im-danh-ba-hotspot-ussd-101-v-v.2229863/ mọi thứ ok hết vì e có xoá cả 5 cái thư mục (Với máy 4s,5,5c,5s AU,SB, tìm và xoá (45403, 45404, 310120, 44020, 44050) nên bây giờ máy e bị mất cái phần nhà cung cấp theo như ảnh.theo như e dc biết thì có 1 thư mục k cần xoá thì mới có tên nhà cung cấp.bác có thể cho e lại thư mục đó dc không và có thể hướng dẫn e lấy lại cái dòng nhà cung cấp được không.thanks bác
@kakazx mục 44020 ko cần xóa
@kakazx Chắc trước bạn đổi nhà cung cấp trong About thành Viettel đúng ko?Muốn lấy lại nhà cung cấp thì bạn tìm file đã xóa của folder Unknown bundle đổi lại. Tuy nhiên nếu đổi lại nhà cung cấp thì sẽ phải bật chuyển vùng dữ liệu mới có 3G
up
digikni
ĐẠI BÀNG
10 năm
2, Fix Mynumber,HotSpot,Ft,iMess.( * Lưu ý: Máy mạng Docomo thì bỏ qua bước này. Au Thì phải fix hoàn toàn bước này thì mới lên được tất cả,Sb thì chỉ fix bước này để lên Hotspot)
Truy cập:
- Vào đường dẫn System -> Library -> Carier bundles -> iPhone xóa 2 mục sau: 44050, 45404,44020
- Tìm và xóa: Au thì xóa KDDI LTE, Softbank xóa JP Softbank
>>> Cái này nằm trong folder Carier bundles > iphone luôn hả bác chủ? Máy mình lock SB ko thấy JP Softbank mà chỉ thấy Softbank_jp.bundle thì xóa Softbank_jp.bundle được ko?

- Var->Mobile->library->Carrier Bundle.bundle. Xóa hết file có trong thư mục giữ thư mục trống
>>> Trong Var->Mobile->library mình chỉ thấy folder Carrier Bundles & CarrierDefault.bundle thì xóa file trong folder nào?
- Var->Mobile->library->Preferences->Com.apple.AppSuport.plist. Mở đặc tính-> đổi jp thành vn>. thoát iFile, lưu ý vào luôn Cài Đặt>Cài đặt chung>đặt lại>Đặt lại tất cả cài đặt( Reset VPN) chờ reset lại máy sẽ active Ft,imess...Hỏi muốn kích hoạt imess thì nhấn ok.

----------
tks chủ thớt
@digikni Chính là cái Softbank_jp.bundle đó bạn
>>> Nếu trong Var->Mobile->library chỉ thấy folder Carrier Bundles & CarrierDefault.bundle thì để nguyên như vậy không cần xóa
digikni
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình làm theo hd, giờ máy (lock softbank) đang bị lỗi my number hiện unknow, active được ft & imess nhưng số điện thoại lại là số khác không phải số của mình. hic hic
http://www.tinhte.vn/threads/ip5-softbank-van-de-ve-bat-chuyen-vung-du-lieu.2349892/

Không ngờ có người làm giống mình. bạn vào xem bài viết của mình xem vấn đề đó bạn giải thích thế nào
tuanhauve
ĐẠI BÀNG
10 năm
oánh dấu, bữa nào rảnh làm thử!
letrong1509
ĐẠI BÀNG
10 năm
A ơi cho e hỏi e có con ip5 lock softbank ios7.1.2 máy hiện tại bỏ sim ghép mở 3G thì tự kích hoạt imess vs facetime bằng sđt và e đã cài cydia và fix luôn lỗi *101# luôn rồi ạ. Giờ máy sài ok như qte rồi. Nhưng chỉ lỗi hostpot thì e ko pjk fix ntn cả. A có thể chỉ rõ e cách fix đc lỗi hostpot đc ko. Máy e lock softbank và đã cài ifile.
@sunwaii on, off 3G bạn vào safari cài appstore.vn xong lên gg tìm tiếp ''ir0se cho ios 7.1 có link hướng dẫn thì click vào rồi nó down về và mở trong cái appstore install ra ngoài. Vào ir0se muốn lên e thì nhấn vào 2G, 3G...Thế là có chuyển on off 3G thôi. máy lock chỉ cài cái ir0se này mới fix dc lỗi đó. Chưa có cách nào khác cả.
sunwaii
ĐẠI BÀNG
10 năm
@7 tỷ người khác còn lỗi chuyển vùng dữ liệu có fix được không vậy? mình làm theo hướng dẫn này nhưng vẫn không được : http://www.tinhte.vn/threads/huong-...-5c-5s-them-bat-tat-4g-cho-ip-5-lock.2238739/
@sunwaii Dùng Ifile vào /System/Liblary/Carrier Bundles/Iphone/ tìm folder44020, ấn vào chữ "i" bên cạnh nó, nó sẽ hiện ra bảng Thuộc Tính File , kéo xuống chọn dòng Đích Liên Kết và thay thếSofbank_jp.bundle bằngUnknown.bundle
Sau đó vào thư mục Unknown.bundle xóa hết trong đó.Sau đó quay ra tìm mục mạng di động của bác vd vina là vina_vn.bundle ,copy hết rồi dán vào mục Unknown.bundle.
sau đó bác vào mục var/mobile/library/carrier bundles/iphone xóa hết các mục trong đó (hình như 2 mục là 44020 và softbank...).
@7 tỷ người khác Mình làm theo cách này rồi nhưng ko fix đc lỗi bạn ah. Ko tắt đc 3g,cứ tắt đi thì mấy giây sau nó lại tự mở. Có cách khắc pục nào khác ko bạn?chứ 3g mở liên tục nên pin nhanh hết lắm. Hic

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bạn ơi cho mình hỏi 1 chút là bạn hướng dẫn cách này với máy đã jb ngon lành. Vậy thế với máy chưa jb ( AU) thì sao hả bạn,có cách nào fix ngon lành chưa? Vì nhiều ngưỡi vẫn nghĩ jb là " hại máy " lắm lắm.

beli0410
TÍCH CỰC
10 năm
@fukuoka2408 Không có cách nào đâu bạn
Chỉ có cách jb và jb ko hại j cho máy hết
Người ta nghĩ kệ người ta bạn ko nghĩ thì thôi
@beli0410 Cảm ơn bạn. Mình mua hộ cho ngươif quen nên họ sợ thôi chứ mình thì vẫn jb

@fukuoka2408 mạng AU mà ko JB thì bị nhiều lỗi khó chịu lắm đấy bạn. Tranh thủ up lên 7.1.2 mà JB nhanh chóng ko ios 8 nó khóa mất ko cho JB đâu 😃
bạn vào System -> Library -> Carier bundles tìm cái Unknown.Bundle xóa hết các file trong đó, giữ folder trống. xong tìm cái Viettel.Bundle coppy hết những cái trong đó qua cái Unknown vừa xóa xong rêstart lại là ko cần bật cái chuyển vùng
babygau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@neko1983 5.1 không biết giờ còn bán không. overlay được không bác
@babygau còn mà bác,150k
people
ĐẠI BÀNG
10 năm
@neko1983 Bác biết chỗ nào còn bán Heicard loại cũ v5.1 cho mình xin địa chỉ với! Mình ở TPHCM
@people bác lên 5giay ak.trước có mua bên dường nguyễn tri phương,tiệm bán đồ em bé Trần lập hay j ak,bác gg thử xem
Cảm ơn bác chủ topic rất nhiều. Đã làm theo và fix full lỗi cho chiếc iPhone 5 lock AU iOS 7.0.4 dùng sim heicard 7.4 dùng như bản World.
hst2017
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình ip5 lock AU sử dụng sim heicard 5.1 ngay từ lúc active vào thì gọi điện đc nhưng lại nhắn tin ko đc,chắc là do sim ghép hả bạn
@hst2017 lock AU thì bắt buộc phải fix mới sms đc bạn nhé. bạn thử sms đến đầu +849... hoặc +841...xem nó chia làm 2 hộp thư. fix theo cách trên thì sẽ sms bt
ko phải do sim ghép nhé.
hst2017
ĐẠI BÀNG
10 năm
@7 tỷ người khác he he mình vào điện thoại ứng dụng sim chọn lại nhà mạng là bt ^^
😔 bạn chủ ơi.mình làm theo của bản mà sao không thể kích hoạt được IM vơi FT ạ.kích hoạt nó toàn báo lỗi mà chờ mãi không đc.em dùng 5 lock SB ios7.1.2 sim ghép heicard 3.0 ạ.
@phamhiep1311 mynumber lên số dt bác chưa?kích hoạt thử lại xem
@neko1983 mới đầu nó không có mynumber em về nhà xe tự dưng lại thấy có và kich IM và FT rồi. ảo quá.trong khi đó kích cả buổi sáng toàn báo lỗi chứ.hì
@phamhiep1311 thì có khi do lúc đầu chưa hiện mynum nên bác kích k được😁
babygau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao lock docomo nó hiện number 0000000525 là s nhỉ @@
@babygau xài sim ghép j bác,thường là heicard tự lên😁
babygau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@neko1983 Heicard 5.1
@babygau nếu ko lên thì bác fix theo hướng dẫn xem
handukims
TÍCH CỰC
10 năm
on of 2g dùng irOse là dc mà
Mọi người cho mình hỏi tại sao cái Dieemr truy cập cá nhân của mình lúc nào cũg quay tít thế kia?có sửa đc ko và làm như thế nào? Máy m là 5s bản lock của Sòtbank. Cảm ơn nhiều ImageUploadedByTinhte.vn1412238205.662626.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019