Fix full lỗi nhanh gọn iPhone 5,5S,5C lock Nhật

27/6/2014 22:56Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình tắt Dưx liệu di động và 4g đi thì chỉ đc 1 lúc là nó lại tự onl vậy?có fix đc lỗi này ko mọi ng? 5S 7.1.2 nhé

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
handukims
TÍCH CỰC
10 năm
Anh nào giúp e với. Máy e 5C lock sòfbank 7.1.2...E fix các thứ ngon lành, My number , imess các thứ xong xuôi...Đến bước 3 và 4

4 3: Fix Lỗi Tên nhà mạng
(carrier.15.5 thành viettel, vinaphone .15.5, mobiphone 15.5) Bật 3g Không cần bật dataroaming ( chuyển vùng dữ liệu )
các bạn truy cập vào đường dẫn System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm cái Unknown.buildle xóa hết các file và thư mục trong đó, sau đó tìm folder Viettel_vn.builde hay Vinaphone_vn.builde còn bạn sài mạng mobiphone thì chép file của Vinaphone_vn.builde copy các file và folder vào thư mục Unknown.builde sau đó reboot lại máy

4: Fix Lỗi Danh Bạ
+ Có Sẵn: Mở vào System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework, xoá file Default.phoneformat
sau đó copy file dưới đây paste lại vào /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework

t
hì máy e tự nhiên mất my number, imess, factime...đồng thời giờ bật lên dc 3g nhưng k vào mạng được. Và vẫn phải bật tắt chuyển vùng giữ liệu.
Anh nào có cao kiến gì giúp e với...e nghĩ tại e xoa 1 là file default hoặc Unknown.buidle ở trên...A nào có 2 file này e xin lại với ạ..chứ giờ lên ios8 thì chết chắc.
Thêm nữa, giờ e fix lại thì ở bước 2 đoạn " + Vào var>mobile>library>preferences>com.apple.appsuppor t.plist đổi mấy cái jp thành vn hết" thì sau khi e đổi xong và khởi động lại máy nó lại tự chuyển về JP chứ k còn là VN như mìh sua nữa..Fix bao nhiêu con k sao, con này mệt mỏi qua
bopbilove
ĐẠI BÀNG
10 năm
copy toàn bộ những file đã xóa trong thùng rác trở lại chỗ cũ fix lại từ đầu theo cách chủ top đảm bảook 100%
Bác cho e hỏi ngu tí iphone 5s lock nhật cập nhật lên 8.0.2 rùi có bị sóng sánh pin j k ạ ! Có chạy ổn định 3g wifi k ạ e cảm ơn ạ
@Ánh Chelsea Sóng sánh 3g wifi như ios 7 ổn định

5s docomo ios 8 bị lỗi nhỏ là bật 3g k gửi dc tin nhắn k biết jailbreak fix file danh bạ có hết k

hhduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có fix bằng cách này được cho ip4s lock nhật 6.1.3 ko các bác
truynhap1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hic. sao 5s lock DOcomo của em dùng Heicard Overlay C ko có 3G có bác nào giúp đc ko ạ? Bật hết chuyển vùng các kiểu rồi.
@truynhap1 mua cái sim ghép đời cũ đi b. v7.4 hoặc 7.5 là ngon nhất, lắp vào là ok máy bạn dùng ko khác j qte đâu. lock Do co mo hay lock nhật ko kén sim ghép đâu nên ko cần chơi loại over lay làm gì cho phức tạp. loại này chỉ lock mỹ mới dùng.
@7 tỷ người khác e dùng 5.1 hay overlay 7.0.x cho docomo 5s lên ios 8 bị cái bênh bật 3G k gửi dc tin nhắn, k bật hay để mag E thì gửi thoải mái
chaudt125
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hỏi lock au pây h còn lõi j k ạ ió 7.0.4. E đang tính mua ạ tks pác
các bác pro cho e hỏi máy e ip5-sb lên ios8.0.2 phiên bản này đã fix all lỗi chưa ah?
thank's
E chào các mem tinh tế thân yêu, e kính chào các cao thủ ạ. Các bác cho e hỏi e dg dùng iphone 5s gold lock nhật soflfank e thực hiện cuộc gọi cứ báo là : số thuê bao k có, hoặc số thuê ba0 bị khoá. Mà e gọi số khá vẫn bt ạ.e dg dùng ios 8.0.2 ạ có phải bản này k tương thích hay k thích hợp, hay là do sim ghép ạ.e cảm ơn các bác giúp đỡ e câu hỏi trên ạ 😃-))
beli0410
TÍCH CỰC
9 năm
@Ánh Chelsea Bác xem đã fix lỗi danh bạn chưa ??
TH của bác có phải ntn ko:
Lưu trong danh bạ mà gọi báo sai số , ko thực hiện được ..... Đúng ko
Nhưng khi bấm 09...... Hay 01.... Từ call app thì gọi được và sau đó gọi từ danh bạ được !
Lỗi này do máy chưa đc fix danh bạ !
Bác fix là ko bị TH này nữa !
Thân mến !

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Cho mình Hỏi sao lock DOCOMO lại k cần phải fix lỗi MY NUMBER vậy....k fix lỗi này thì làm sao dùng đc imes và face time hả add...giải thích giúp mình với...thanks ạ
@Huỳnh Chiến Thắng MÁY DÔ CO MO NGON NHẤT KO BỊ LỖI IMESS, FT, TỰ LÊN NHƯ TE
máy em ip5 lock SB IOS 7.04 đã fix dc danh bạ , kttk nhưng cái FT IM MYNUMBER không dc anh giúp em với thanks
Xin chủ thớt và mọi ng giúp đỡ 1 chút. Máy minh ip5 lock Au đã fix các lỗi nhưg IM và FT lại kích hoạt bằg Id. Bây giờ mình muốn đổi thành số đthoai thì phải làm như thế nào đây?cảm ơn mọi người!

@fukuoka2408 chắc bác fix sai rồi có hiện my number chưa?
@7 tỷ người khác Chưa bạn ạ!gửi IM thì bên vẫn nhận đc tn nhưg k pải bằg số mà là bằg tài khoản ID. Hic. Có cách nào fix lại ko bạn?

joker2891
ĐẠI BÀNG
9 năm
3, Fix Mynumber,HotSpot,Ft,iMess.(* Lưu ý: Máy mạng SoftBank, Docomo thì bỏ qua bước này. Au Thì phải fix hoàn toàn bước này thì mới lên được iMessage, Facetimé,Mynumber).
Truy cập:
- Vào đường dẫn System -> Library -> Carier bundles -> iPhone tìm và xóa 44050
- Tìm và xóa tất cả file trong thư mục KDDI _LTE_jp.bundle (Giữ Folder trống)
- Var->Mobile->library->Preferences->Com.apple.AppSuport.plist. Mở đặc tính-> đổi jp thành vn>. Reset lại máy, chờ reset lại máy sẽ yêu cầu active Ft,imess...Hỏi muốn kích hoạt imess thì nhấn ok.
Done!
Tiếp theo là mới fix lỗi HotSpot, Đổi tên nhà mạng, không cần bật chuyển vùng dữ liệu( Docomo nên bỏ qua)
+ Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone, tìm mục Unknown.bundle và xóa hết các file trong đó.
+ Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm mục Viettel_vn.bundle (nếu dùng sim Viettel) hoặcVinaPhone_vn.bundle (nếu dùng sim Vinaphone hoặc Mobilephone) copy tất cả các file sang mục Unknown.bundle.
- Restart lại máy và tận hưởng thôi còn chờ gì nữa
😁

@ Cho mình hỏi bước 3 với mạng softbank thì nên bắt đầu từ bước nào? IM và Facetime cứ hiện đang chờ kích hoạt suốt.
cho em hoi em sài ip5S lock nhà mạng sòtbank bỏ sim ghép vào gọi đi thì được nhưng không nhân được cuộc gọi.Máy đang chạy iso 8.0,mong được hồi âm sớm ...thanks...
nguyhiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi, em đang dùng iphone 5 ( softbank ) iOS 7.0.4 muốn lên iOS 8 có phải thay sim ghép không? hay vẫn dùng được sim ghép của iOS 7.0.4. Em xin cảm ơn
cài phần mềm gì và ứng dụng gì để đọc được file hệ thống của iphone trên máy tính vậy các bác ?
IP6 softbank mình fix theo cách của bạn HuyNgoc bằng cách xoá 44020 và folder softbank.bundle để trống rồi, copy ruột vinaphone vào unknown.bundle vân vân. Hiện được vinaphone trong about thay vì tiếng nhật, hostpot ok, danh bạ ok, trong celluar có cho lựa chọn 2g,3g, LTE như QT, facetime, my number ok. Nhưng có điều do có thêm ruột carrierlap trong unknown.bundle nên ko tự kích sóng. Thỉnh thoảng mình thích reset all setting nhưng sẽ bị mất sóng. Ip6 softbank chỉ được cái dễ lên sóng chứ fix khoai phết, vẫn chờ cao thủ. Không như Tmobile hay Sprint fix dễ hơn hix

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
5s sb làm theo cách này vẫn chưa fix đc lỗi hotspot
fix danh ba vi i fun book khong tim thay tren iphone nen minh fix 2 cai roi chi co moi do la dung ifunbox khong duoc thanhk nhieu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019