Fix lỗi chỉ bị văng weather và calculator

sinneo
14/1/2014 3:22Phản hồi: 19
Nếu bạn fix lỗi bằng cách xoá appsync hay xoá 2 file ở Caches mà vẫn ko chữa được thì có thể thử cách này.
1. Dùng ifile vào var/stash/Applications.xxxx/ --> tìm và đổi tên Weather.app->weather.app.bak, Calculator.app-->calculator.app.bak (bấm vào chữ (i) - điều này để sau có cách fix khác thì có thể đổi tên app về như cũ)
2. Khởi động lại máy.
3. Các bạn vẫn để nguyên cái appsync và afc2add sau đó tải 2 file này về cài bằng ifunbox:
http://www.mediafire.com/download/bp1sw39a3nem7j8/Calculator.ipa
https://www.mediafire.com/download/1u2docpv3hcdbbq/Weather fixed.ipa

p/s: Đã test và thành công trên 4s của mình 😁, các bạn yên tâm là riêng 2 cái app này sẽ không bao giờ bị crash nữa !
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieuho90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã test thành công trên 5s. Nhưng 2 ứng dụng này không full màn hình được( Hay nó chỉ dành cho 4s trở xuống)
Và calculator không còn hiển thị ở control center. có cách nào cho nó quay trở lại control center không bạn?
sinneo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tieuho90 Em cũng quên mất chưa test cái này ở controlcenter --> vì bây giờ 2 app này sẽ như là app bình thường chứ ko còn là app hệ thống nữa, bác có dùng cctoggle thì vào trong phần quicklaunches rồi add thêm cái calculator vào thử xem.
tieuho90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng ccsetting nên thôi. Cũng không qtrong. Chủ yếu là sao nó không full màn hình được nhỉ (5s)
sutudo1406
ĐẠI BÀNG
10 năm
đơn giản nhất nhé, xoá appsync đi cài icleaner pro vào clean 1 phát khởi động máy cài appsync của cydiavn vào, xong .

đã test và thành công trên ipod touch 5 và iphone 5s 7.0.4
sinneo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quangleez thế thì còn cách restore - mình đã thử và thành công =]]]
Quangleez
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sinneo thế thỳ ns làm gì nữa =))
@sutudo1406 mình đã thử và thấy ok, thanks bạn nhé
@sutudo1406
Nen lam theo cach o tren.. Da lam va thanh cong.. Weather da hoat ding tro lai.. Merci bac

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
sinneo
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác thử hỏi xem có ai dùng 5s vừa mới jb chưa bị lỗi app hộ em với, cách em làm là copy cái calculator.app ở trong /var/stash/Application.xxxx/ ra ngoài sau đó tạo 1 thư mục là Payload (ở ngoài desktop) rồi cho cái calculator.app vào trong --> nén lại thành Payload.zip--> đổi thành tên Calculator.ipa rồi cài đặt như app thông thường.
sutudo1406
ĐẠI BÀNG
10 năm
test chuẩn rồi thì chia sẻ cho anh e cách này nhé cách này do mình lười mày mò trên máy tính đợt dùng icleaner thấy nó xoá có cả phần cache cydia nên nghịch luôn trên máy và thành công

và nếu down nhầm tweak xung đột bị văng tiếp thì xóa cái tweak đó đi làm lại các bước trên là ngon =))
minh đã thử trên 4s và đã thành công !
sutudo1406
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác admin nào up giúp cái cách đơn giản của mình lên cho anh em biết
vince2409
TÍCH CỰC
10 năm
@sutudo1406 bác nói cụ thể hơn đc ko @@ em clean, r cũng reboot, cài lại... vẫn bị, xoá mấy cái apple caches các kiểu lun @@ lười restore quá
sutudo1406
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vince2409 xoá appsync đi cài icleaner pro vào clean 1 phát khởi động máy cài appsync của cydiavn vào, xong .
Vang sau khi rename.. Va restart .. Apps cua e da khong con nua 😔(

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mới bị mới restore xong. Mò hoài vẫn ko dc
leduynam
ĐẠI BÀNG
10 năm
của mình bị hiện tượng văng app thời tiết và máy tính từ lúc syn với Tongbu và nhấn vào nút crash... có bác nào biết vụ này ko nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019