Fix lỗi hú rè cho IM-A840S

boykinhdi
1/2/2013 7:28Phản hồi: 72
Fix lỗi hú rè cho IM-A840S
1>
CÁCH FIX LỖI HÚ RÈ SKY A840S
v Nguyên nhân gây ra lỗi:
Đại đa số các máy sản xuất cho Hàn Quốc có băng tần không phù hợp với nhà mạng Việt Nam nên tính năng của nó chỉ đạt 80% chỉ số thực làm người dùng khi nghe hay gọi thì bên đối diện sẽ nghe thấy những tiếng kêu hú,rè hay ù ù mà không biết bên kia nói gì.

v Trên thực tế:
· Sóng 2G thì băng tần :GSM:800-900
· Sóng 2,5G thì băng tần:GSM:950-1800
· Sóng 3G thì băng tần GSM:1800-1900

· Thế thì sóng 3,5G,4G thì băng tần nào? Câu trả lời là GSM:1900-2100

v Cách khắc phục
Yêu cầu: BẮT BUỘC PHẢI CHUYỂN VỀ STOCK PHIÊN BẢN 164/165

Sau khi up hoàn thiện rom stock 166 full.zip các bạn up tiếp bản rom stock 164 baseband 165 bên topic xây nhà mới cho sky A840s nhé,sau đó các bạn tiến hành các bước sau đây:
ü Từ bàn phím thực hiện bấm lẹnh ##7593#>sẽ hiện ra bảng WCDMA setting:
ü Trượt xuống chọn> WCDMA/GSM/LTE band select chọn> Automatic(WCDMA+GSM+LTE)bắt buộc chọn cái này để không bị quay lại chế độ full scan nhé:
ü Tiếp, chọn RRC Version> chọn R7(HSPA):

ü Ok > Trượt xuống chọn tiếp Channel setting>click user input FA > nhập 2100
Sau khi ấn Save > máy sẽ báo System reboots now? > OK > Reboot > VẬY LÀ CÁC BẠN ĐÃ FIX LỖI THÀNH CÔNG RỒI ĐẤY ;)

sau khi fix hú rè như trên mà vẫn còn hú ở nơi sóng yếu các bạn dùng lệnh *#*#4636#*#*

Quảng cáo

vào mục phone infomations

trượt xuống chọn set preferred network type>click khung băng tần>LTE/GSM/WCDMA
trượt xuống chọn dấu 3 chấm>chọn select radio band>như vậy đã thành công
P/s:khuyên các bạn nên set cả 2 phần fix này để đảm bảo độ ổn định nhé.
có thể 3G và wifi sẽ yếu hơn 1 chút nhưng sóng sánh thì cực ổn định để các bạn có thể uprom
khác vô tư mà không phải lăn tăn liệu máy mình còn bị hú hay rè gì không vì sau khi set nó đã
lưu vào chip nhớ của máy rồi dù các bạn có up rom full zip hay up OTAvẫn không thay đổi chỉ

Quảng cáo

có up rom BINX thì mới mất thôi nhé.
2>FIX LỖI KHÔNG DOWNLOAD ỨNG DỤNG TỪ CHPLAY:

Cách 1: cảm ơn chia sẻ của bạn Lê Duy Vân nick:
* Tình hình là bạn nào bị lỗi chplay ko cho cập nhật(update) báo lỗi RPC ... thì ta làm như sau:
- Yêu cầu máy đã root ( có super su) -Cài đặt root explorer (để chể độ RW/O)
-Vào root explorer . đường dẫn data\system Xóa file accountDB đi (File đó chứa tất cả những tài khoản bạn đã khai báo trên điện thoại). Sau đó restart lại.
-Khởi động xong, vào lại chplay khai báo gmail .vào cài đặt\ứng dụng của tôi, cái nào cho update thì update vô tư lun.

P/S: Bác nào đi mua đt hay muốn xóa tài khoản trên máy cũng làm như trên nhé. sạch sẽ tài khoản lun 😃

Cách 2:Fix lỗi chưa thay recovery và unroot mà up rom qua OTA bị treo recovery
-Bắt buộc phải up full zip 166 tại đây:
updating
-root và thay recovery từ đầu
-restore 166 ultimate
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá hay bác boy ạ.cám ơn vì sự nhiêt tình của bác dành cho mái nhà a840:p
đường dẫn sẽ đưa lên #1 bên xây nhà nhé và vẫn comment bên đấy cái top này chỉ dành cho mem mới và giới thiệu về nhà a840s😁
thanhv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác BOY ơi. Mình up bản 1.64 zip nhưng dùng lệnh *#*#4636#*#* thì không thấy "phone infomations".
bạn phải úp tiếp bản 164/165 trang 306 bên nhà a840 đã nhé
hoahit_257
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boykinhdi link down trên trang 306 die rồi bác ơi 😔
alex2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
fix mãi vẫn rè như thường nhà mình ở nơi sóng hơi kém . xài viettel . điện thoại mà cả nghe gọi cũng ko tốt thì nản quá. xem họ hàng có ai mua bán lại rẻ cho. trước chưa mua thì xem các pác thần thánh hoá em nó lên . biết thế mua lte2 cho rồi
@nguyenthetam bạn test xong rồi cho anh em biết kết quả với nhé.Mình cũng chưa hài lòng lắm về vụ này.
@Z_jamesbond007_Z Đã xác nhận cách bịt micro. Thử dùng giấy bạc Malboro trắng cũng OK, tuy nhiên lớp vỏ bọc chống nhiễu của cáp TV thì ngon lành hơn. Các bạn không muốn mở hết ốc (1 số ốc bị che tem bảo hành) để mông má ăng ten thì nên làm cách này, chỉ tháo 3 ốc mà thôi
@Z_jamesbond007_Z vậy cái R là chọn R7 hay R8 vậy bác???
@lehaihuy93 thành thật khuyên bạn nên lót giấy bạc vào là ok.fix phần mềm ko hết đâu.search đi nhé,có video nữa mà
bạn ko làm đc thì cg đừng đổ lỗi cho đt ko có j là toàn mỹ cả đến bản thân bạn cách cmt của bạn cg đủ nói lên nhân cách của bạn rồi.Bạn chỉ cần cmt chỗ này là đủ "fix mãi vẫn rè như thường nhà mình ở nơi sóng hơi kém . xài viettel" còn vế sau bạn giữ lại cho bản thân mình dùng thì từ trước đến nay tôi còn thấy tôn trọng bạn nhưng sau cmt này thì bạn cũng chỉ như một vài ...........thôi chả nói nữa tuỳ suy nghĩ của bạn.Tôi thấy buồn cho bạn.😔
@boykinhdi đưa cái clip của e cho nó phang vào bác ợ.nó làm được mà còn rè thì e đưa máy e cho nó xài lun 😁
haizzzz
keke355992
ĐẠI BÀNG
11 năm
uầy, mọi ng` đều làm đc, ông k làm đc lại kêu, xem có phải mua của hàng dựng k, mình ở miền núi, vào nơi chỉ có 1 vạch sóng mà sau khi áp dụng cách của bác boy thì thấy hết đến 90% rùi 😃, Quá ngon mà k sợ nóng 😃)
hoahit_257
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng fix đc lỗi này mà, bạn xem lại xem đã làm đúng theo hướng dẫn chưa nhé, nếu cho mình chọn lại lt2 vs e này thì mình vẫn sẽ chọn a840 😁
Cho hỏi chút, máy đang dùng bình thường, nghe gọi không vấn đề gì, nhưng sau khi thực hiện cả 2 phương án trên tự nhiên lại bị lỗi hơi rẻ khi sóng yếu, kể cả sóng không yếu cũng bị. Liệu có cách nào khác fix lại được không?
với các bản rom ở đây ko có hiện tượng rè nữa nhé.rom các diễn đàn khác ko app dụng đc trừ rom gốc bạn nhé

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
boy ơi sao tui không thấy " Phone information " sau khi dùng lệnh
"
*#*#4636#*#*"
@marchone cài thêm app hiapn vào set on nó sẽ có nhé

"v Cách khắc phục
Yêu cầu: BẮT BUỘC PHẢI CHUYỂN VỀ STOCK PHIÊN BẢN 164/165 "

Chuyển về STOCK phiên bản 164/165 là như thế nào, bác nói cụ thể hơn được không? Máy mình đang chạy 4.0.4
@txdv84 sky nào chẳng chạy 4.0.4 stock 164/165 là bản stock 164 gốc nhưng baseband là của bản 165 chỉ vậy thôi.ở top xây nhà trang 1 có up bản đấy bạn sang down rồi cài.

Gửi từ con dê bẩm sinh!
Đàn ông là phải có máu dê-Đàn ông là phải biết mê đàn bà!
no_6120
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thử trên bản rom 166 cũng được luôn nhé
@no_6120 thì có ai bảo ko đc đâu chẳng qua có 1 số máy do của hàng tìm cách up rom linh tinh nhiều quá nó bị mất baseband và băng tần nên phải quay về bản 164 baseband 165 để lấy lại cái đã mất trước,máy nào bt thì up bản nào cũng vẫn bt;)
no_6120
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boykinhdi ơ mà cũng không triệt để bác ơi, bớt tôi chứ không hết,gọi còn nghe tiếng vo ve như ong kêu mà nhỏ nhỏ thôi
@no_6120 dùng sim viettel đúng ko?thử về bản 164 fix lại xem
quá hay!! thanhks chủ thớt!! cái lỗi này lâu lâu e mới bị rè rè! bữa nay thấy fix lỗi sẵn làn luôn...
Bác boy oi e cài hiapn rui mà van k hien ra phone inf ><
@pahpaohap92 cài rồi phải bật rồi set nó nhận mạng xong đã rồi rẻstat là nhận nhg ko ăn thua đâu cứ fĩ như hd

cho hỏi sao sky840 của mình lúc chụp hình mà để gần thật gàn chụp thì focus nó lấy nét kì lắm lúc đang lấy fucus thì rỏ lắm mà lấy focus xong thì nó mờ èo à!co ai biết cách khắc phục không? chụp khoảng cách bt thì không sao,chụp gàn thì bị
@ap006631 chụp gần là chế độ marco nhé, chọn lấy nét liên tục continus và chỗ frame đừng chọn lấy nét là frame nữa để cái lấy nét center hoặc cái infinif

chỉnh như thế chỉnh sao bác..e không biết chỉnh
@ap006631 Cứ vào phần cài đặt ảnh ý ạ

i love my dog ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019