Flash N9 dễ dàng hơn với Flash4ever

soleil14
15/12/2011 18:10Phản hồi: 430
430 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi này của Kintachan là lỗi khi cài Flasher trên win 64bit, ko rõ vì sao có lỗi này nhưng nếu bạn nào gặp phải thì làm thế này là có thể cài đc:
B1: Copy file Setup down được vào trong ổ D cho dễ gõ lệnh
B2: chạy cmd ( ấn vô start ở mục tìm kiếm ghi cmd là ra
B3: trên màn hình cmd gõ lệnh
Code:
d:
Code:
WinFlasher_3.12.1.exe
các bước cài đặt flasher như bình thường

eMMC là dùng để phân vùng cho ổ cứng của máy ( phân vùng cài ứng dụng, phân vùng chứa dữ liệu )
FW là phiên bản hệ điều hành

p.s. : cái file của kintachan hôm trước down đc mang về nghịch vẫn ko hiểu nó hoạt động ra sao =)) ông viết cái tool đấy quả là hiểm ác =))
đêm qua e mới tải xong file fw a ak =)) thật đáng sợ cái mạng nhà e =.='
Vậy khi up fw có nên flash thêm eMMC ko bác. Có eMMC và ko có eMMC thì có gì khác nhau ko ạ ?
banong
TÍCH CỰC
12 năm
Flash thì có 2 cách flash ( cái này thì mình trích dẫn của bạn @Azzo von KlatKa , cám ơn bạn 😁 )

1/ flash với file eMMC - còn gọi là Master reset: mất hoàn toàn dữ liệu (file lưu trữ, chương trình đã cài) > máy như lúc mới mua (chương trình của hãng)
2/ flash firmware: (cần chọn đúng file bằng cách xem version của máy mình) dc hiểu nôm na là cập nhật firmware cho N900: dữ liệu ko bị mất, mà sẽ thêm 1 số chương trình mới của hãng, việc cập nhật này có thể làm trực tiếp trên N900 thông wa App Manager, nhưng vì rất lâu + cần 1 điểm phát wifi ổn định + hao pin. Thay thế bằng việc flash này cho nhanh gọn

Nguồn Mr B
banong
TÍCH CỰC
12 năm
- Cho mình hỏi vậy là cài Flash4ever flasher 3.12.1 vào PC, sau đó click Maemo.exe và làm theo hướng dẫn thôi phải không.

- Dùng NaviFirmPlus down FW thì nó ra như hình, vậy mình phải down hết 6 file luôn ah.

- Mình làm như hình có đúng kg vậy ?

Đến đây bắt đầu cắm N9 vào đúng không ah.

Thank
Chỉ cần down file firmware dung lượng 1,1Gb thôi . Tên là DFL61... PR LEGACY đó
banong
TÍCH CỰC
12 năm
- Cho mình hỏi tiếp, N9 mình white, vậy mình down FW N9 black 64G được kg vậy.

Thank
Có firmware cho bản white mà bác . bác cứ down đúng product code cho chắc
banong
TÍCH CỰC
12 năm
Post trùng, nhờ mod xóa dùm. Thank
Link flasher 3.12.1 Win xp bị die rồi 😔 bác nào có up lên cho em xin với ạ 😃
anh soleil14 ơi cho em hỏi chút sao máy em ko có file flasher trong thư mục nokia? em hơi gà chút anh giúp em nhé!
nhờ bác zzz4verzzz giúp mà e đã flash đc, nhưng chỉ làm được FW, còn eMMC thì chỉ nháy phát rồi tắt :-.... có ai bị giống e ko ak?
eMMC phải Flash song song cùng FW mới đc 😁 chứ ko như N900 :D
chọn cả FW và eMMC rồi nhấn eMMC thì mới Flash đc eMMC :D
phù!.... sau một hồi loay hoay hóa ra cái winflash link down file bị lỗi. down web khác chạy phe phé T____T
Mình đọc từ đầu đến đây của topic này thì cũng hiểu tàm tạm việc Flash là thế nào rồi ạ. Nhưng vẫn ngu ngu xin hỏi mọi người 2 câu ^_^

1. Máy vừa mới mua về chưa thấy có bệnh gì thì có cần Flash ko ạ ?
2. Theo em đọc và hiểu thì Flash là để cài lại máy khi nó có vấn đề đúng ko ạ ? Nếu đúng thì em thắc mắc là trong settings của N9 kéo xuống cuối cùng có phần Reset, vậy khi máy có vấn đề ta có thể sử dụng chức năng Reset này ko hay bắt buộc phải Flash ạ ?
như bác ở trên nói đó bạn....không khởi động được máy thì reset bằng cách nào....@@
hic. Em chạy fimware bác cho ở đầu topic ý. Bjo máy mượt lắm nhưg màn hình nóng ran... Bac down hộ em fimware n9 cyan 16gb việt nam đc k ạ. Thanks bác trước.

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 11:24 AM ----------

down fimware về flash là đc bạn ạ.
e chả hiểu lắm...nhưng mà e cứ chọn đường dẫn cả FW và eMMC rồi flash eMMC...được lun...😁
Xin phép post lại câu hỏi, các bác ai hiểu rõ trả lời giúp cho mình với ạ :

Mình đọc từ đầu đến đây của topic này thì cũng hiểu tàm tạm việc Flash là thế nào rồi ạ. Nhưng vẫn ngu ngu xin hỏi mọi người 2 câu ^_^

1. Máy vừa mới mua về chưa thấy có bệnh gì thì có cần Flash ko ạ ?
2. Theo em đọc và hiểu thì Flash là để cài lại máy khi nó có vấn đề đúng ko ạ ? Nếu đúng thì em thắc mắc là trong settings của N9 kéo xuống cuối cùng có phần Reset, vậy khi máy có vấn đề ta có thể sử dụng chức năng Reset này ko hay bắt buộc phải Flash ạ ?
bác này chưa đọc hết à....ví dụ không bật được máy thì reset kiểu j...@@
Bạn mới là người ko hiểu mình hỏi cái gì. Mình ko hỏi cái chuyện máy ko bật đc lên thì phải làm sao .. Tất nhiên ko bật đc máy lên thì còn làm đc gì mà hỏi phần Reset, mình hỏi là khi máy có vấn đề( bị hoạt động rất chậm chẳng hạn v.v), tức là máy vẫn chạy, bật tốt nhưng nó hoạt động ko tốt thì chỉ cần Reset hay phải Flash, bởi đây là 1 bài hướng dẫn " cách làm " Flash rất rõ ràng, nhưng chủ topic ko chú thích ở trong bài viết là Flash nghĩa là gì, để làm gì, trong trường hợp nào thì cần Flash, nên mình ko rõ lắm và hỏi như vậy ....!
à à....theo kinh nghiệm của mình thì....hôm trước máy mình bi lỗi khi chỉnh size tin nhắn và không vào được tin nhàn có thử reset cả 2 cách reset thì không khắc phục được....nhưng flash eMMC thì nó được...
PS: reset thì mất time hơn là flash...😁
bác ơi flash emmc là gì thế ạ em tìm mãi nhưng k thấy chỗ nào nói
Flash eMMC là file chứa phân vùng dữ liệu như: hình, nhạc, video, và maps giống như lúc mới mua máy đó...

---------- Post added at 09:37 PM ---------- Previous post was at 09:34 PM ----------

mình nghe bác gì phía gần đầu topic nói là sau khi Flash eMMC sẽ không thấy maps nữa cũng không biết sao luôn. Nhu cầu mình thì đang cần mấy bản đồ đó
Bạn cho mình hỏi nếu quá trình Flash không thành công (ví dụ như bị trục trặc phần mềm hay gì đó nhưng không phải do hết pin) thì máy có bị ngủm không?

mình hơi lo lắng vì chưa Flash lần nào hihi..nhưng vì đam mê nên cũng tò mò 1 chút về công nghệ.

Máy của mình để qua đêm tụt khoảng 20-25% pin không biết sau khi Flash tình hinh có cải thiện không?
link đây: http://www.tinhte.vn/f409/huong-dan-flash-firmware-emmc-cho-n9-bang-flasher-917143/

---------- Post added at 08:57 PM ---------- Previous post was at 08:56 PM ----------

e làm theo topic này của bác soli thì vẫn bình thường như bao máy mới mua khác thôi mà....có thấy mất j đâu nhỉ...@@
lúc chạt bằng admin đánh pass là gì anh
ngồi cả đêm , hết flasher rồi đến flasher4ever mãi mà cứ đến lúc gõ lệnh xong nó cứ bắt waiting suốt , ai rảnh rỗi flash hộ em với
nó bảo thế này " Suitable USB interface <botloader/phonet> not found, waiting . . . "
ai có thời gian , ở HCM flash hộ em với , hậu tạ 1 cốc cafe,hix.
ah, các bác mail hoặc call cho em tới đc sau nha ,
anhtuan8704@gmail.com
sdt 097 669 5819
mong dc giúp đỡ .
Mr.85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang bị y như này. Đang wait đây mà ko biết đến bao giờ 😔
là pass của administrator lúc cài đặt hđh máy tính, nếu chưa có thì vào Control panel>user acc>adminitrator>set pass
ah quên ,nếu log bình thường thì không thấy adminitrator , lúc nhấn power của máy , nhớ nhấn f8 để vào safeMODE , rồi mới thấy adminitrator mà chỉnh , cứ vậy đi he , mấy cái linh tinh này làm nhanh lắm , mà cứ vào đánh lệnh flash là nó bắt waiting cả tiếng vậy , hix.

---------- Post added at 10:51 PM ---------- Previous post was at 10:48 PM ----------

mấy cái đấy đơn giản mà , vào apps Maps>option(bánh răng)>manage maps rồi tải cái nào thì tải
Note: có mạng mới tải dc he 😁
hungle411
TÍCH CỰC
12 năm
sau khi minh flash Fw thi ko thay cai icon file manager dau ca? Co bac nao biet chi dum e voi ah. E moi dung N9.
banong
TÍCH CỰC
12 năm
File manager là PM cài thêm, vào store.ovi để tải về.
Mr.85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em làm được rồi các bác ạ. Nhưng tạm thời nó không nhận mạng em nghiên cứu thêm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019