Folx GO+ đang được khuyến mãi trên Mac Store, chỉ 2.99 USD

dihuta
7/4/2014 3:14Phản hồi: 74
Folx GO+ đang được khuyến mãi trên Mac Store, chỉ 2.99 USD
Folx GO+ là một tiện ích quản lý download dành cho các máy tính dùng Mac OS X với giao diện cực kỳ đơn giản, dễ dùng. Hiện tại phần mềm đang được khuyến mãi trên Mac App Store với giá cực kỳ sinh viên - 2.99 USD (khoảng 60K VNĐ), còn hiệu lực trong vài mươi phút nữa. Anh em dùng Mac OS X có điều kiện mua hàng trên Mac App Store nên mua về dùng. Một tải khoản mua App có thể dùng được trên nhiều máy Mac khác nhau mà bạn sở hữu.

Nếu bạn chưa bao giờ dùng Folx Go thì có thể hình dung chức năng của Folx Go tương tự Flashget, IDM trên Windows hay iGetter, Speed Download trên Mac. Folx Go có bản miễn phí trên Mac App Store. Bản miễn phí thua bản có phí ở chức năng tách file download ra nhiều phần để tải về cùng một lúc cho nhanh hơn.

Screen Shot 2014-04-07 at 10.17.02 AM.png
Link đến Mac App Store: https://itunes.apple.com/us/app/folx-go /id823528286?mt=12
Tham khảo thêm về Folx: Tăng tốc download trên OS X với Folx 3
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TuongNhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một tiện ích khá hay.
Nhưng tiếc là Mình không dùng Mac.
Cho không cũng không them, đợt trước FREE có tải về và đã xóa ngay tốc độ tải quá cùi bắp
@sonkonica Thật sự cái plugin của thằng này rất chán, chỉ có thể bắt được link trực tiếp chứ mấy link từ mấy trang chia sẻ file thì bó tay, flashgot cũng không nhận được thằng này dù nó chỉ là Folx 3 đổi tên 😕😕. igetter với flashgot cho thằng này hít khói.
@Sonltt có cái nào ngon hơn k bạn ?
@nhatientri chắc là không vì app downloader nào trên Mac cũng khá cùi bắp ^^
@dihuta Add-on lúc đc lúc không, khá ức chế, chỉ bắt đc một số direct link còn lại thì hầu như không bắt đc

Tốc độ thì thử tải bằng Safari, Chrome và mấy app downloader như Folx, iDownloader, Speed Download ^^ cũng không chênh nhau nhiều ^^ Và tất cả đều thua IDM (bản dành cho Windows chạy giả lập trên Mac) Đã thử nhiều lần và có đủ tự tin để khẳng định như vậy

Tuy nhiên IDM mà chạy giả lập trên Mac thì quạt nó rú thôi rồi và không thể tự động bắt link
Vẫn đang xài iGetter bản free và vẫn hài lòng về tốc độ và độ tương thích

Free lúc nào đâu bác, đợt giảm giá thấp nhất là $2, chắc bác nhầm sang bản FREE rồi.
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
Có app nào tự bắt link khi mìn vô trang như nhaccuatui như IDM của windows ko mọi người
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shirley19 Bạn dùng firefox, vào phần add-ons và tha hồ! 😁
@shirley19 bác bimbipbumbup HIP ĐÚNG CHỨ.HA HA:p
mac có con nào bắt link youtube với zing ko các bác nhở ?
@minhminh87 Flashgot trên firefox bắt hết nha bác.
Jdownloader xài vô địch bạn ah. Mình đã thử qua tất cả , jd vẫn là tốt nhất.
Go+ trên Mac appstore đó bác 😁:D

Dùng firefox cài flashgot thì bắt hết các loại link nha bác :D:D
Ối trời đất ơi, hôm bửa em mua 10 đô ạh 😔 Lúc trước thì mua bản quyền thằng Speed Download, sài cũng đc 2-3 năm xong nó đóng cửa cty luôn. Nay nhảy qua thằng Folx này thì nó chơi em 1 vố thế này :(

@htevn refund đi bác 😁:D
Đã mua và đang thử, không tương thích với Flashgot :(
@finalmagic Thôi kệ, nó phục vụ tốt nhu cầu của em thì vài đô chả tiếc ạh :D
@htevn Vố này đau thật, e thì chỉ mua hàng khi nó sale thôi
@htevn đừng buồn, mình quen mấy anh (như anh viết bài này) mua tới 19.99$ lận 😃
QuangKa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htevn Có lẽ bác là thánh nhọ của tinhte.vn hahaha 😁:D:D
đã lận đận với mấy cái trình download này trên mac, nói chung sài củng tạm, so với IDM thì vẫn chưa bằng được
--- chán vãi, acc còn có 2 đo 😔((
met3ora
TÍCH CỰC
10 năm
Mua thôi, hy vọng dùng tốt như IDM. Mình đang dùng Speed Downloader nhưng nản quá, tốc độ chả nhanh hơn được tí nào mà cũng không bắt link dù bật extension rồi.
@met3ora Thử lại với thằng Folx GO+ này xem bác, có 3 đô = 1 tô phở thôi 😁

http://mac.eltima.com/download/ext/folx-go/install/
Folx voi đố!
Foxbit
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã cài ext cho cả Safari và Chrome mà sao không thấy tự động bắt link vậy bác, cần phải làm thêm gì không?
QuangKa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtu_jedi Bạn right click vô file đó thấy " download with Folx " ko?
Foxbit
ĐẠI BÀNG
10 năm
@QuangKa Có thấy, nhưng mình muốn nó tự động bắt link kìa
QuangKa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtu_jedi Tự động bắt link thì hên xui thôi bạn ơi, mấy trình kia mình cũng thử wa hết rồi cũng hên xui à.
Foxbit
ĐẠI BÀNG
10 năm
@QuangKa Thanks bạn, đành tập sống chung với lũ vậy
Ảnh chụp Màn hình 2014-04-07 lúc 12.59.03 CH.png
xong !
Ảnh chụp Màn hình 2014-04-07 lúc 01.16.07 CH.png tải trên mega thế này có cần dùng không nhỉ mà nó có bắt link với mega đâu 😁
cryshop
TÍCH CỰC
10 năm
Bên Mac có một cái downloader mới khá ổn, giao diện minimal, bắt link và clipboard cực tốt, đang trong giai đoạn Beta nên còn free, mọi người thử xem:

http://www.speedtao.net/

Mình cũng xúc luôn rồi, giờ lo cài mấy cái mở rộng bắt liên kết
Ảnh chụp Màn hình 2014-04-07 lúc 11.08.28.png
Chang biet den khi nao moi co IDM cho Mac.

Sent from my GT-I9190 using Tinhte.vn mobile app
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Máy mình thì ko chỉ Folx, Speed, Jd v.v... chả cái nào tự bắt link mặc dù đã làm đủ các kiểu rồi :< muốn mua lắm mà sợ mua xong lại vẫn ko như ý thì quá vứt tiền :<
alienthai
TÍCH CỰC
10 năm
đang dùng bản patch pro free... thấy khá ổn;;; thích hơn dùng máy cái igetter, jdownload or speed..
@alienthai pach ntn bác ơi
TNgBiz
TÍCH CỰC
10 năm
Một thứ không có gì mà muốn nâng nó lên thì người ta thường thêm sau đó là "Đơn giản dễ dùng vừa đủ"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019