[Fonehouse] Root Galaxy S5 AU+DCM, Rom TV Cho S3 Alpha+S4 DCM, Hỗ Trợ Giải Đáp Smartphone Nhật.

Mr.Khoi
29/6/2014 2:59Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi e hỏi chút, S5 Au của e cũng update lên 4.4.2, chạy Pass xong vào recovery ko thấy mục install đâu bác a.
@dominhquanhubt mình cũng thế ....... bản docomo lên 4.4.2 vào recovery ko có mục install để cài super user 😔
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
cái đó do các bạn đã update máy lên phiên bản mới nhất. giờ bạn update lại phiên bản ban đầu là oke bnaj ạ
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
Cái các bạn muốn root có lẽ để làm cái này. 😁 Nhưng k làm đc trên rom góc đâu nhé.
saobang1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác oy,các bác có mua đc code 5s softbank của nhật ko ạ,code để lên quốc tế..........
@saobang1102 LH tại http://thienvumobile.net/ nhe bạn
saobang1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thienvu_japan call theo số đt thì có 1 chị gái nghe máy chị bảo chị ko byt........bác cho e hỏi 5s 64G softbank nhật của e thì có mua code đc ko,cho e xin cái giá và địa chỉ với............để e đến hoặc unlock từ xa thì hình thức thanh toán ra sao.
@saobang1102 Bạn call 09064796785 tại Nhật nhé
saobang1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thienvu_japan e ở việt nam bác oy..........
có cách nào unlock(mở mạng) dòng galaxy s5 này ko mọi người ?ai biết chỉ mình với
bạn có thể chỉ mình cách cấu hình nhà mạng docomo cho sony xperia so-04e khong, cảm ơn bạn rất nhiều.
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
máy của dcm thì tự nó nhận cầu hình bạn nhé
@Mr.Khoi mình up lên 4.4.4 nó xoá hết cấu hình mạng của docomo rồi. bỏ sim 3g vào không xài được bạn ơi.
gọi điện thoại thì vẫn bình thường. nhưng trong phân Tên Điểm Truy Cập >>> APN giờ trống trơn ah. có thể hướng dẫn mình trường hợp này không
em hỏi xúi, root như vầy có dùng đc sim nội địa như viettel k, kiểu như unlock luôn, nếu k thì root như vầy có tác dụng gì, em newbie Android.Nếu root mà k mở đc khóa mạng thì có những cách nào để mở khóa mạng 😃
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
không dùng đc bạn nhé, phải unlokc mới dùng đc
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
bạn dùng máy của mạng au hay dcm
bác ơi giúp mình với đang sài s5 au đã unlock rùi nhưng bật 3G lên thì lại mất sóng (vẫn nhận sim) (làm đi làm lại nhiều lần đều bị, tháo sim rùi chuyển đổi đủ kiểu rùi ), nếu trc khi unlock mà để sẵn 3G thì lúc unlock hiện 3G luôn nhưng nếu tắt 3G đi và bật lại thì lại mất sóng tiếp. Bác giúp em với ạ thks nhìu.
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
bạn dùng mạng gì ấy
@Mr.Khoi Mình đang sài sim viettel bạn ạ.
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
bạn vào cài đặt cái chế động mạng bạn chọn 3g thôi nhé đừng chọn 4G là đc
@Mr.Khoi Máy mình lúc unlock xong có 2 mục chế độ mạng để chọn cơ.
1 cái thì hiện 13 mục nhưng nó mặc định luôn là : CDMA/EVDO/GSM/WCDMA muốn chọn cái khác cũng không đc luôn.
1 cái thì có: WCDMA/GSM (tự động kết nối) ,chỉ dùng WCDMA và chỉ dùng GSM thì chọn đc.
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
xài cái wcdma/gsm
@Mr.Khoi thì nó mặc định là cái WCDMA/GSM mà bác.
Nói chung là unlock xong để nguyên xi rùi bật 3G lên > mất sóng luôn.
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
bạn cài bản rom khác đi. tùy theo rom nhé. còn nếu bạn k có rom ngon thì về rom gốc mà dùng. mình cài bên này thì oke hết nhé.nhưng k chia sẽ rom dc. vì là rom bản quyền
@Mr.Khoi Oh, thks bác.
bảo châu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy em S5 Au, nó cứ hiện thông báo bảo mật: phát hiện hành động trái phép, yêu cầu khởi động lại.
Làm thế nào để thoát được ạ
@bảo châu Bạn ơi Root xong làm thế nào để disable? máy mình hiện suốt không tắt được @@
@bảo châu Tắt sao vậy bạn mình root xong tìm đủ cách ko tắt dc
bảo châu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghia222 Root máy rồi cài wanam expose disable cái knox là không hiệnthông báo nữa
@Povinpanana #13 – "Hành động trái phép đã được phát hiện" lỗi

Khá một vài người dùng đã nhận thấy một cửa sổ pop up thông báo an ninh nói rằng "hành động trái phép đã được phát hiện" trong vòng vài phút khi bật điện thoại mới. Ngay cả một thiết lập lại nhà máy dường như để sửa chữa vấn đề này chỉ trong vài giờ, và một số người dùng đã nhận thấy rằng lỗi sau khi cập nhật phần mềm mới nhất.

Giải pháp tiềm năng:

Đây là một vấn đề phần mềm, và một bản cập nhật sẽ được yêu cầu cho một sửa chữa lâu dài. Người dùng đã nhận được liên lạc với nhóm hỗ trợ của Samsung KNOX đã nhận được trả lời nói rằng đây là một vấn đề được biết, và sẽ được cố định với các bản cập nhật bảo trì tiếp theo sẽ được tung ra vào cuối tháng Sáu. Cho đến lúc đó, một cách giải quyết tạm thời có sẵn.

Tải về một ứng dụng như gói Disabler Pro (đó cũng là một phiên bản miễn phí có sẵn) từ Google Play Store, và tìm kiếm một disable "Security Log Agent." giải pháp tạm thời này đã dường như làm việc cho hầu hết người dùng.
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
do bản rom của bạn dùng là bản dev từ bản rom của s5 việt nam sang nên nó như vậy bạn nhé
bảo châu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr.Khoi Em root máy disable cái thông báo đấy rồi. Nhưng còn lỗi nữa là wifi không nhớ mật khẩu. cứ reboot lại là phải nhập lại mk. Có cách nào ko bác?
manchel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bảo châu Dạy mình cách khắc phục lỗi đó đi bạn
@bảo châu bạn Inbox facebook https://www.facebook.com/FaceLove93
mình hướng dẫn cho
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
10 năm
có 1 bạn uplai stock 2 bạn up bản rom khác
Cũng chỉ là kiếm cơm vậy mà vào chê mình rằng đây là toppic chia sẻ mà vào la liếm. Chê người mà ko nghĩ đến bản thân à? hihi thật nực cười;):p😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019