[FONT] Bộ sưu tập Font Việt cho iOS By chungviet [iPhone/iPod/iPad]

chungvn811
8/9/2012 13:7Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác chủ thớt ơi, e test bộ font của bác trên con ipod 4 fw 6.1.2 rồi. Vấn đề là font chữ thì có hiện lên hết nhưng mấy cái app nhắn tin gọi điện free của e ví dụ như là Kakao, Viber gì là ko gọi đc hết. E cài lại font cũ của máy thì lại gọi bt ?!? Vậy là vẫn chưa full compatible với fw 6.x àh bác??? Thíc font của bác lắm cơ nhưng mà như thế thỳ làm sao e dám xài đây T^T 😔
sao cái bàn phím này vẫn k đổi font vậy bạn?
dunghy7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pingu1109 đây là file ảnh chứ ko phải font bạn nhé
Bàn phím dialer là file ảnh bạn à.
Ai có yh của bác chủ thớt k cho e xin với muốn nhờ chủ thớt sửa hộ cái font 😁
cái font chococooky còn 1 lỗi nữa là chữ "fi" và "fl" bị quay về font gốc.
Anh mod font này cho em với! E dùng iphone 3g. Fw 4.3.5 em cài rồi nhưng không full tẹo nào! http://www.tinhte.vn/threads/font-tieng-viet-rixlovefool-full-cho-iphone-ipod.1451427/page-4
Iphone 5 6.02 có dùng đc k các bác
haicoi311
ĐẠI BÀNG
11 năm
link hết băng thông. sao tải được bây giờ 😔
meteorain08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link font Ubuntu của bác chủ thớt die rùi. Mình up lại link Mediafire nhé
http://www.mediafire.com/?w25t2bsyuaqy63f
Bác ơi, font chữ này có dùng cho ip 5 ios 6.1.2 đã jb được ko? mình chép đè vào caches có dùng được ko ak, ko dám chuột bạch sợ treo táo fai lên 6.1.3 thì chán, thank
meteorain08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan_boy2003vn Mình chạy 6.1 dùng font được nên chắc là 6.1.2 cũng được thôi bạn 😁
Mấy anh chị giúp e với, e có cài font rixlovefool của chủ thớt, nhưng font hơi nhỏ, e thì bị cận nên mún điều chỉng lại size của font đó thì phải làm sao ạ?
meteorain08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sweet_kiss57 Bạn vào Settings có phần chỉnh font chữ to hơn cho SMS, danh bạ, lịch... còn chỉnh kích cỡ font cho toàn bộ iPhone thì chịu. Bạn dùng font khác thử xem
nobitica
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã test thử ở IOS 6.1.2, may quá không bị treo táo. Cảm ơn bạn nhé
bác nào có font palatino-bold italic cho mình xin với
mọi người giúp e với. e đổi font và xóa mất 2 file này đi, đến lúc muốn trở về font gốc thì bàn phím vẫn là font mod 😔 ai cho e xin 2 file này với :(
  • /private/var/mobile/Library/Caches/com.apple.keyboards
  • /private/var/root/Library/Caches/com.apple.keyboards
Nhờ mọi người chỉ giúp cái này, mình cài font trực tiếp bằng ifile trên điện thoại. Đối với các font nào dowload về có đuôi .zip thì mình cài đc còn font nào dowload về mà .rar thì mình cài nó k hiện font đó lên trong byta font 😔
Mình đang muốn dùng font THESIS_IOS_CHUNGVIET và BAUSERIF_IOS_CHUNGVIET mà tải về nó là .rar nên không xài đc. Bác nào có file .zip thì cho mình xin nhé.
Mình đã thử chuyển sang file zip để làm thử nhưng trong ifile nó vẫn không hiển thị tên foder có .font như những cái khác huhu
bác nào có font palatino-bold italic cho mình xin với
Mng ơiii giúp e vs ạ 😔((( sao e thay font chữ r mà cái %pin của e vẫn là font chữ cũ thế ạ :(((((( chỉ e cách làm đc ko :((((
plusvn
TÍCH CỰC
11 năm
chungvn811 cho mình hỏi mình đổi font rồi nhưng muốn chỉ logo nhà mạng là hiển thị font mặc định được không? 😁
uyen.2409
ĐẠI BÀNG
11 năm
test trên 6.1.3 ok, thks bác, font chococooky dễ thương lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019