Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Format N95 8GB?

ttung94
2/11/2010 10:41Phản hồi: 8
Em đang dùng N95 8GB. Dạo này đt em chạy rất mất ổn định, hay bị restart, không thể cài ứng dụng nên em định format theo kiểu 4 nút (*+3+gọi+nguồn) nhưng lại thấy một bác trên tinhte nói rằng lúc format xong thì máy đòi lock code nên em không biết làm thế nào (em quên lock code, dùng master code cũng không lấy lại được). Bác nào có kinh nghiệm về việc format có thể chỉ giúp em nên làm gì không?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu quên code thì bó tay rồi k có cách nào đâu bạn ơi,ngoài cách chạy lại FW thì k có cách nào nữa đâu:eek:
ttung94
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có nghĩa là bây giờ em vẫn dùng đt bình thường, không bị khoá, chỉ là quên lock code thôi. Em muốn hỏi là sau khi format xong thì máy có đòi nhập lock code không hay sử dụng được luôn :| Xem ở mấy thread khác thì thấy có bác phải nhập lock code thì máy mới cho khởi động sau format, nhưng có bác lại bảo không bị, nên em đang băn khoăn không biết nên format hay không, chứ chạy lại fw thì em chưa làm bao giờ :| sợ đứt 😁
Mình dùng E63 thì khi 4mat bằng lệnh *#7370# hay 4 phím code đều về 12345 hết, không biết máy bạn thế nào. Nếu máy có đòi code thì bạn chỉ cần flash lại FW bằng Phoenix ở chế độ deadphone thì code lại về 12345 và FW lại mới hoàn toàn không bị lỗi nữa.
fomat đi k sợ đâu .khi fomat xong codes 12345.fomat xong vào ổ E xóa các file private.RESOURCE.sys.sytem. rồi cài lại phần mền sẻ k bị lổi cập nhật mà máy chạy nhanh hơn.
code về 12345 là do chưa đổi code bao h nên mới vậy,nếu đã đổi code 1 lần rồi thì sau khi fomat máy sẽ hỏi code.thử đổi code rồi fomat xem bạn,xem nhập 12345 có đc không:wavespin:
Mình đổi code rồi mà 4mat vẫn 12345 đây :devil:
nminhdat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình format máy mỗi lần 1 ngày... Nếu bạn format bằng *#7370# thì nó sẽ đòi lock code còn nếu bạn format bằng cách hard reset bốn phím thì sẽ không đòi code đâu bạn. Khi format xong code của nó ve mặc định là 12345

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019