Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FPT công bố điện thoại thông minh F99 giá 1,89t, Tinhte trên tay F99

cuhiep
24/5/2010 11:26Phản hồi: 710
FPT công bố điện thoại thông minh F99 giá 1,89t, Tinhte trên tay F99
Vừa được công ty điện thoại thuộc FPTF-Mobile giới thiệu chiều nay. Chiếc điện thoại được FPT gọi là điện thoại thông minh với kiểu dáng và giao diện sử dụng tương tự chiếc BlackBerry 8900 với phần cứng được làm từ Trung Quốc, phần mềm được các kỹ sư của FPT thiết kết. FPT gọi đây là chiếc điện thoại thông minh vì nó được tích hợp một kho ứng dụng miễn phí F-Store với nhiều ứng dụng tiện ích, nhạc, hình...ngoài ra máy còn được cài sẵn các ứng dụng email, mạng xã hội, chát...Dĩ nhiên bàn phím QWERTY và hỗ trợ 2 khe SIM cũng là điểm mạnh khác của chiếc điện thoại mang thương hiệu Việt Nam này.

Hình ảnh:

710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Ai cũng nhìn rõ đây là phiên bản "phẩy" của BB. Hy hy, nhưng có vẻ lần này được tập trung 1 chút cho phần mềm.
Bắt chước BlackBerry trắng trợn!
Có bác nào thử xem Trackball của em này với Trackball của BB cái nào tốt hơn chưa?
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Chắc cũng giống bi của thằng Q-Mobile thôi bác ạ, em thử rồi, lăn cứ xạo xạo như là có cát ở trong vậy
Việt Nam lại tập tành theo Trung Quốc làm đồ nháy. Chán thiệt, tại sao ko nghĩ ra 1 kiểu dáng gì đó cho nó mang nét đặc trưng riêng của FPT nhỉ.
nhầm rồi bạn ơi! nó chỉ mang thương hiệu việt thôi chứ tất cả mọi thứ là làm bên trung quốc hết....hihi....nhưng mọi người cứ chờ mà xem điêbj thoại made in VN còn ko đc thế này đâu... 😁
có làm đc đâu.cái này vẫn là thương hiệu Việt thôi.còn máy vẫn đặt hàng China 99% lun.kiểu dáng y sì mấy con Q-mobile.chán
giangitnt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không thích cái bàn phím với trackball lắm, kiểu dáng dưới thì bo tròn mà phía trên lại vuông trông cứ kì kì thế nào ấy 😔
vietanhnc
ĐẠI BÀNG
14 năm
trên hộp ghi có wifi mà trong FPT shop ko có wifi ! quái nhỉ
Híc, giao diện giống Jav quá
Không hiểu một chiếc máy nhái như thế này mà tinhte cũng có thể đăng tải lên được. Bây giờ tinhte cũng khá nỗi tiếng rồi, các tay phóng viên mạng của các trang công nghệ khác cũng có thể qua tinhte săn tin.

Tương lên trang nhất con máy Tàu. Xin lỗi nhé, phụ kiện và lắp ráp toàn hàng Tàu. Kéo lụa cái mác FPT nhìn trông trơ trẽn. Khổ thân cho bác Trương Gia Bình, sờ mát phôn cạnh tranh với BlackBerry đây sao?

Cố Quá là Quá Cố đấy nhé, he he he
làm ăn kinh tế mà, dĩ nhiên FPT đã thuê tinhte làm cái bài giới thiệu lăng nhăng này, hàng thì nhập hoàn toàn từ trung quốc, nhái kiểu dáng điẹn thoại của hãng khác trắng trợn, cái này mà gọi la đt...thương hiệu việt hả, noi nó la điện thoại nhái việt thì hợp lý hơn, thay vi bỏ tiền đầu tư nghiên cứu để dần dần làm chủ công nghệ, các ông FPT sang quảng châu nhập một lô hàng tàu đểu về, bảo sao nền khoa học công nghệ vn ko phát nổi.
FPT nên hoch lenovo của ...tàu, thay vì tự cho mình la tầm thường nó đã vuon lên thanh một trong nhưng thương hiệu hàng đau thế giới vê smarphone
Apple đâu có tự họ sản xuất đt, hoàn toàn họ thuê đối tác sản xuất, và sử dụng linh kien cua các hãng thứ 3, nhưngh họ vẫn cho ra một IP huyền thoại
gabb8100
TÍCH CỰC
14 năm
Nói có lý lắm ! Giờ tạp nham quá !
nói hay lắm .gud job 😁:D
maikhoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói thế nặng lời quá, bác cuhiep chỉ họp báo xong về đăng info thôi muh! Làm gì mà thuê Tinhte (cái này chắc để bác cuhiep trả lời). Ngay cả các báo khác khi đăng tin về F99 thì cũng bt thôi. Chỉ khi nào "tung hô" F99 là chiếc smartphone đầu tiên do người Việt thiết kế mới đáng ném tạ....!
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhái BB ko thể tưởng tượng đc.FPT phải ra 1 tổ thiết kế thì mới mong khá hơn
EDelter
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bắt chước Y chang 8900, lại còn chơi 2 SIM nữa chứ 😕
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
tính năng 2 sim là tính năng tuyệt vời nhất của máy TQ ,nhờ tính năng này mà mình tiết kiệm cả đống tiền
bây giờ muốn bỏ máy TQ cũng không được ,hi hi
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Trông chuối quá, nhìn cứ như cái đt đồ chơi, nhất là bàn phím, đã thế lại còn hao hao giống Javelin nữa chứ
trời ơi vi pham bản quyền trầm trọng ! nhục nhã thế không biết ai coi cái này chắc quê độ quá
mitmetal
ĐẠI BÀNG
14 năm
vãi lúa phết nhỉ.mà không biết giá cả dư lào.hi vọng dùng sẽ hơn mấy cái qmobile bàn phím bấm cần dùng đến lực tay của Lí Đức
ẸC bác nói có quá ko vậy?e thấy bàn phím của Q mobile cung rất ok mà.bấm cũng êm tay lám.ko hiểu bác test ntn nữa. Bát hạnh quá bác à.

E có dùng bb 8100 đây.hàng chính hãng.bấm rất em tay. em thấy của con Q-Mobile cũng đc tầm 8/10.

Bác nên bít là Q-Mobile có 2 loại nhu e bít nha (thông qua ông anh bán đt ). VD như loại M2 thì có 1 loại khi nhập là 600k,vs 1 loại khi nhập là 900k.và vè VN dc bán vs giá là hơn 1tr.người bt thì rất khó nhạn bít.thường thì thợ mới bít thôi.
netnomad
ĐẠI BÀNG
14 năm
BB như một tượng đài, nhiều prototype của Samsum, HTC.. cũng đôi phần lấy lại của BB nên anh chàng FPT có lấy 95% cũng không khó hiểu 😃

Quan trọng là phần mềm có gì cải tiến hay vẫn chỉ là đồ vớ vỉn?
hoan hô điện thoại di động thương hiệu Việt(nhưng do Trung quốc sản xuất:banghead: )
fvn104
ĐẠI BÀNG
14 năm
trông nó cùi bắp sao ấy
haizz! tưởng FPT sáng tạo ra được 1 smartphone mới! hóa ra là.... twj hào hụt! 😁
dt tau`, OS cung~ cua tau`

chi la dich lai ngon ngu , het @_@
cobra4eye
TÍCH CỰC
14 năm
phài có khu vực quảng cáo PR riêng, chứ máy như thế này thì "công nghệ" nỗi j........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019