~~Freecoolcall... nhạc nền trong cuộc gọi, cách lấy CER, KEY mới nhất

19/2/2009 18:8Phản hồi: 392
~~Freecoolcall... nhạc nền trong cuộc gọi, cách lấy CER, KEY mới nhất

Gửi tặng các bác phần mềm nhạc nền khi nói chuyện nhá. Dùng cái này chèn nhạc nền bài casabalanca và tỏ tình với người yêu thì em í chết ngắc.

Sign rồi cài đối với các máy chưa hack phone ná.

Sau khi cài xong vào ứng dụng chạy Freecoolcall

Mục General setting:
  • Status: Chọn enable
  • Auto star: Chọn true
    Window location -> click vào và di chuyển khung đến chỗ phù hợp. Với dòng e 63, mình hay để ngay phía dưới vạch pin
  • Auto play: chọn true
Mục list bài hát

• Bấm add file -> đưa đến thư mục chưa nhạc, cho con trỏ vào bài hát muốn làm nhạc nền rồi bấm ố 5 để chọn. Sau khi chọn xong thì bấm ố add.
Sau đó gọi 900 để test, nếu khi đã kết nối mà chưa hiện lên bảng báo bài hát thì bấm im phím C khoàng 5s nó sẽ hiện lên bảng chứa bài hát. Bấm phím trái - phải để điều khiển âm lượng nhạc nền. Mình chỉ chọn khoảng 10-20% là vừa. Bấm lên xuống để đổi bài.

Bấm phím * để tạm ngưng tắt nhạc khi có cuộc gọi quan trọng hoặc đang nói chuyện với sếp, muốn có nhạc lại thì bấm * tiếp, nhạc sẽ chạy lại, volume nhạc mình chỉ nên để 5 - 10% thôi. Cực kì tốt trong trườning hợp đang gọi điện thoại trong tolet...gọi mà nghe tiếng tỏm tỏm thì ......... 😁

Cập nhật thêm bản 1.05 dành cho Ê63 và e71 nhá các bác. -> Với bản 1.05 sẽ di chuyển khung bài hát sang chỗ rộng rãi thoáng hơn, không bị chắn ngay cái chỗ tên người gọi đến nhá

Lâu lắm mới vào lại topic này và thấy nó vẫn hữu dụng với nhiều người nên mình hướng dẫn thêm cho các bạn mới mua máy

Máy mới mua chưa có hack phone hay file cer và key để sign phần mềm, hiện nay trang opda rất khó lấy key, sau 2 ngày mới có key, muốn dùng ngay lại phải trả tiền. muốn tải free thì phải chờ 1 tuần nên vất vả.

Muốn lấy file CER và Key. các bạn vào trang này, có ngay sau 1 đêm ngủ dậy: http://www.s60certkey.com/

Quảng cáo

Đăng ký member, chỉ mất 5s, sau đó login vào: sẽ có chỗ để điền imei, vài tiếng sau vào lại, sẽ có key và cer. Tải về sử dụng được ngay.

Khi tải về, hoặc là hack phone (sau này cài phần mềm gì cũng được, kô cần phải SIGN, phần mềm đó nữa)
Cách HACK PHONE:
Tải CER, Key, file để sign -> http://cer.opda.cn/uploads/tools/signsis.exe
Tải file Hack Phone: http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=105910&d=1242964229

Xả nén, rồi chạy chương trình signsis và làm theo hướng dẫn của nó. Sau đó bấm sign sẽ có 1 file mới được tạo ra.
Lấy file hellox mới này chép vào thẻ nhớ, rồi chạy trên điện thoại. Thế là đã hack fone xong. Hack xong thì các bạn có thể cài bất kì phần mềm nào của dòng điện thoại s603rd mà kô cần fai sign nữa. Tuy nhiên có 1 số bất tiện của việc hack phone về vấn để xử lý tốc độ và xung đột treo máy nên mình thường làm cách 2. là sign phần mềm.

CÁCH SIGN PHẦN MỀM
đã có 3 file là signsis, CER, KEY của máy, giờ chỉ việc tải phần mềm muốn cài về, chạy file SISGN và làm theo hướng dẫn. 1 file mới sẽ được tạo ra, chép file đó vào thẻ nhớ rồi chạy là ok.

Quảng cáo

392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oạch, lần đầu e làm trật lên trật xuống phải vọc đi vọc lại mấy lần. Ở đây thấy ít nhất đã có lần down, chả lẽ anh em tinh tế đều "tinh tế" làm 1 phát được ngay, không có thắc mắc gì ấy nhỡ?
Lúc tỏ tình, em gọi điện thoại và đứng cạnh loa của giàn Audio, bật nhè nhẹ, để bass vừa vừa, echo hơi tăng...

Mà ko khéo dùng soft này nàng cũng tưởng là đứng cạnh loa thôi, bảo "Anh tắt loa đi được ko" thì chít 😁
thì bấm phím *, nó sẽ tắt nhạc, muốn chạy lại thì bấm * tiếp, nhạc sẽ chạy lại, volume nhạc mình chỉ nên để 5 - 10% thôi. Cực kì tốt trong trườning hợp đang gọi điện thoại trong tolet...gọi mà nghe tiếng tỏm tỏm thì ......... 😁
ngaibatuoc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác chủ thớt mang cả điện thoại vào trong... đó nữa hả.:D
thmac
TÍCH CỰC
15 năm
Sao trong file nén ko có Fp2 vậy?
Chán qua! minh cài đặt nhưng máy báo "lỗi khi cài đặt"... help me!
Các cụ cho em hỏi là thằng này nó có nhận file .mp3 không hay toàn những file .arm???
Vì bác chưa sign, máy chưa hack phone thì phải sign

Nhạc mp3 hẳn hoi mà, nghe phế chè. Nói chuyển điện thoại > 5p mà độc thoại qua lại thì quá là chán, đôi khi lại có những khoảng trống tạo cảm giác ngượng ngùng....bởi thế tạo cái nền nhạc này thấy thú vị và có hứng thú hơn khi tám điện thoại. ha ha
minhg cài trên E71 ngon , thank bạn ....nhưng cái auto start on boot để thế nào cũng dc , nhưng nó có cái dở là khi người gọi đến mình ko nhìn dc tên người gọi . có cách nào ko bác chủ
Oạch. Mình xài N95, khung bài hát nó nằm phía trên khung số báo gọi chứ không có nằm đè lên. Không có E71 để test. hic
có 1 khung thì đúng là nó nằm trên khung số người gọi đến , nhưng còn 1 khung nữa là tên bài hát , nó che mất số gọi đến bác ah . chán thế chứ , chưa nghĩ ra cách nào khắc phục cả , vì setting của nó ít quá
hduonghn
TÍCH CỰC
15 năm
kì lạ thế, E63 mình cài được bài nhạc làm nhạc nền rùi thế mà thử gọi đi hay số khác gọi đến cũng chẳng thấy đâu, có cách nào giải quyết tình trạng này vậy ko mấy bro!
minhanhh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác vào general settings rồi vào window location rồi muốn đưa nó đi đâu thi đưa,không bị che mất khung gọi nữa
đau thật,em cài xong hý hửng phone nàng,nhạc hay thế mà nó cho 1 câu : "Tắt dàn đi anh." Bố khỉ...
Bác chơi bài gì? Chắc bác bật volume to quá, 5- 15% là ổn
em đá phát DJ nhẹ nhàng gào rú vật vã bay lắc tí thôi mà 😁
cho mình xin key đi bạn. mình dùng N96. 354863020463363.thank's
Máy bác phải được hack hoặc phải có CER để sign bác ạ.
máy tớ co CER rồi nhưng ko biết làm cách nào cậu chỉ cho tơ nhé. thank's
các bác ơi,em có làm và theo hướng dẫn của các bác mà em không tài nào làm được cách hack phone,các bác nào bết làm không làm giùm em được không? làm trả tiền cho khỏi mít lòng hihihihi
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=147258
Vào topic này nhờ lấy file CER, có phải CER rồi thì down soft x-sign về sign phần mềm là ok
signsis.rar
XSign Setup.rar
Bác cho em hỏi là sao em cài thằng này, khi truy nhập vào trong phần General setting chỉ có 2 mục là "Status" và "Auto start" chứ không thấy mục "Auto play" đâu cả? Và lại em làm như hướng dẫn của bác khi gọi 900 cũng chả thấy nhạc nhẽo gì hết? Em rất khoái soft của bác!

Nguyên nhân là chưa cài APS server kèm theo. Phải đúng bản APS server kèm theo ở trên, chứ APS thì có thể đã có sẵn trong máy rồi nhưng lại kô đúng theo thằng này.

Mình đang xài voice inbox với thằng aps server của nó, giờ chơi cài nhạc nền này thì lại mất mẹ cái voice inbox, không xài được. hu hu :no6xn:.

Được cái này, mất cái kia!😕
Mình dùng e71, cài không cần cài APS vẫn chạy ngon và mượt😁 bạn xem lại đi xem nào
tidus38
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác ơi e dùng N82 e cài soft của bác ngon lành vào máy vì máy e hack rồi.hok báo lỗi j` cả khi gọi thử 900 để test thì nó cũng hiện 1 cái khug bên trên sdt gọi nhưng mà e chẳng thấy nhạc nhẽo j` cả.thấy có ng` nói bt thôi.Chán qá,đag thik cái này mà hok thấy nhạc kêu

Đã add bài hát chưa, hiện khung rồi mà không chạy thì chắc là do đường dẫn sai rồi, vào danh sách bài hát move hết đi rồi add lại bài hát thử.
tidus38
ĐẠI BÀNG
15 năm
hihi em vừa xóa đi cài lại thì lại đc.hihi côg nhận soft của bác hay thật đấy,đag ngồi vs bồ con vợ gọi bật mấy bài DJ bảo anh đag sinh nhật tin sái cổ.
tidus38
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ơ nhưng mà bác ơi e lại gặp vấn đề với soft này rồi.EM chọn 3 bài nhưng mà hok chuyển đc sag bài khác nó cứ chạy mỗi bài lúc đầu e cài thử thôi.mặc dù ấn lên xuống nhưng chẳng chuyển đc j` cả
khẹc có bác nào fix dc lỗi ko ? thích lắm nhưng ko nhìn dc người gọi đến .
Oạch, gọi đến mà bác chưa cầm máy thì nó chưa chạy mà. Khi nào bác bấm nghe thì nó mới bắt đầu chạy chứ. Lúc đó bác đã nhìn được tên người gọi rồi😕
Nó hiện tên bài hát ngay khi có người gọi đến mà bác , bài hát thì khi nghe nó mới chay. , có bác nào dùng E71 gặp lỗi nàyko , chỉ cho anh em với .....
Oạch, down soft X-sign, bỏ cái soft chưa sign vào đó cho nó sign, sign xong là cài vào máy zoo tư

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019