FZ150i, cảm nhận về... "Tia chớp" của Yamaha! _ [F5]

ndkhoivtv
3/4/2014 16:1Phản hồi: 3.846
3.846 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe mô hình tháo dễ mà bác :p
Giống nhau chỗ nào bác 😔

Ex

@tranduyquang Sorr bác, mình thấy có bàn về rider với ex nên hỏi lại cho chắc 😁
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
@tranduyquang Nếu đi mâm zin thì cứ đi size lốp zin cho lành bác à,thay lốp size lớn kích cỡ mâm hỗ trợ thì lốp sẽ bị bóp lại,mất chuẩn ^^,ngoài ra còn ảnh hưởng đến hiệu suất của xe do làm tăng trọng lượng trục quay,nói chung là lợi bất cập hại
@tranduyquang Nếu bác ở HN thì join Hội Yamaha FZi Hà Nội... Đang có một bạn muốn thanh lý bộ Michelin 100/70-17 và 140/70-17 mới chạy vài trăm cây chuối để lên lốp to hơn. Mà theo cá nhân tớ, thông số lốp hiện tại của bạn ấy là khá chuẩn rồi! Có điều... can không được. ;)
@PQK2412 Phải người thực việc thực mới ngộ ra được là rất chuẩn . 😃
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
https://www.facebook.com/hashtag/satriafu
Kết quả test Raider 150FU của page suzuki Indonesia

0-60 km/h : 4,3s
0-80 km/h : 7,3s
0-100 km/h: 12,8 s
0-100 m : 7,2 s
0-201 m : 11,3 s
0-402 m : 18,3 s
Top speed speedometer : 131 km/h
Top speed racelogic : 121,6 km/h (tốc độ thực)
Nhiên liệu tiêu thụ: 34,4 km/liter
😁
Các xe 150cc khác có FZ150i (new Vixion)
@ndkhoivtv Rất cần thêm nhiều hơn những người thực việc thực như bác để các thánh bớt chém ẩu . 😁
dinhtrungdu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PQK2412 không phải do DOHC nhưng là do cái này nè các bác:
Raider: momen cực đại: 12,4 Nm/ 8500 vòng/ phút.
FZ: momen cực đại:
14,5 Nm (1,5 Kgf m)/7.500 vòng/phút
@dinhtrungdu Max công suất, DOHC... lợi thế ở vòng tua cao vs SOHC... lợi thế ở vòng tua thấp! Mô men xoắn cực đại là chỉ số thể hiện sức kéo lớn nhất đạt được ở vòng tua nhất định, mô men xoắn càng cao thì xe sẽ càng sớm đạt được độ bốc hơn và có khả năng duy trì vận tốc ổn định hơn khi bị các yếu tố bên ngoài tác động như: lực cản gió, ma sát mặt đường, tải trọng, độ dốc mặt đường... ;)
dinhtrungdu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndkhoivtv thì là vậy! chỉ cần ở 7500 vòng thì FZ đã đạt momen xoắn cực đại rùi trong khi Rai là 8500 vòng. chính điều này Rai k thể nào depa ăn được FZ. chưa kể thua về mã lực và các thứ khác...
ti71ng
tính từ Đầu quylat ( đầu bò ) thì nó giống nhau mà bạn.phần dên thì đâu có liên quan chuyện ra khói
@takumi2011 em cũng chỉ mới nghe bác nói là Ex2011 ra khói phải mở đầu máy khá nhiều thôi mà thực tế thì lại ko thấy ai nói vậy cả 😁 Hay là bác lại nhầm vs Ex China 26tr/1 cái bán trả góp đầy ngoài chợ :p
@otoxemayxedapxichlotauhoa Sài Gòn đầy ra đấy!! Ra khói trắng phải xác định nhiều hay ít! Nếu nhẹ thì nguyên nhân chính ở phốt xupap! Nặng thì xước lòng!
@takumi2011 Sg chắc đua bơi nhiều vs cân độ lên cốt nòng máy nên mới vậy chứ để nguyên bản thì hầu như ko có . 😃
bác nào biết chỗ bán cái gương này ở hà nội không
Hổ báo cho lắm vào rồi đến lúc người ta trưng ra bằng chứng thì kiếm cớ lủi đi 😁 AHBP giờ nhiều lắm nên ko ai thèm chấp và nhớ đến bác đâu :p
Xấu hổ thay :D
@otoxemayxedapxichlotauhoa Các bạn nghe lời tôi thì do các bạn .
@Nguyenduythuanfz150i Bác nói em ko hiểu , bác bị .......... líu .................. lưỡi rùi ah 😁
@Nguyenduythuanfz150i BA XẠO VỪA THÔI PA 😁
:eek:
Dạo này thấy em FZi này chạy ngoài đường cũng nhiều, chạy gần thấy máy rất êm. Tiếc là hơi cao với mình, ngồi thử nhón chân bỏ mẹ...😁
xchemical
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phan do tri ko bít có chỗ nào cho chạy thử ko ta.
@phan do tri Nghe Tây nó đồn là... bác mới mua Raider thì phải? :p
@ndkhoivtv Thấy FZi đề pa ngọt lắm. không gằn máy như Rai...😁
baduy2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn ở đâu ra mà gây flame như vậy ? người ta đã kô nói gì thì thôi đi, để topic yên bình giùm cái, đừng có thể hiện như thế nữa.
@baduy2004 Hi sory , bởi thấy chướng nên mới cmt thế , sory mọi ng . :p
Cũng phải công nhặn FZi đi ngọt, k gằn máy khi kéo ga ở số thấp. Mình đánh giá cao em nó ở điểm này.
Ah ah, thì ra thế. E cảm ơn bác, nói chung tốt nhất ko nên để cạn sạch xăng. Hôm đó e đi 1 bình full đc 500km mà lúc đổ xăng A95 đầy bình là 280k, tính ra khoảng hơn 11 lít, vậy là còn khoảng gần 1 lít trong bình. Mà trip F luk đó đã đi đc 70km rồi, nếu đi cạn trip F chắc fai đc tầm 100km.
xchemical
ĐẠI BÀNG
10 năm
tiếc là honda VN tự sướng với tay ga rồi, ko thì sẽ có CB với CBR về mọi người thêm lựa chọn 😁
@xchemical Điểm trừ lớn nhất của Honda bây giờ là cái... nút còi! Một phát kiến cực kỳ quái thai và dị dạng, kể mà không vướng cái "gai" đó thì có lẽ tớ cũng đã dòm ngó một số cái tên kha khá rồi. ;)
Monolith
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndkhoivtv Thấy tụi tây nó cũng phàn nàn cái nút còi này lắm, nó bảo nó mấy lần muốn chuyển hướng nhưng cứ bấm lộn qua nút còi hoài 😁
Thằng nào sáng kiến ra cái đó ngu nhất honda. K hiểu đem lại lợi ích gì?! Toàn bấm nhầm, mai không khéo honda đổi chân côn và chân phanh cũng nên:p
jjackichan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hướng dẫn độ cam đây ạ 😃
@jjackichan Hay phết! Đang định lúc nào rảnh tháo ra nghịch chơi thì lại thấy clip này... Cơ mà, xem ra chú thợ làm hơi ẩu, toét hết cả cái nắp ốp chính chỗ căn điểm chữ T (lẽ ra phải dùng đồng xu hoặc lót giẻ vào tuốc nơ vít 2 cạnh để mở). 🆒
Sao của bác khôi nguồn gốc xe ngta bỏ trống v? Của e là xe nhập mới
@biprochinhladuy Ậc, tớ còn chả để ý nữa! 😁
@huyhoang29, inbox tài khoản mail để anh em send ảnh chuyến Tam Đảo vừa rồi nhé! :p
@ndkhoivtv Bác . Manh871989@gmail.com
@huyhoang29 Tiếp thị... tí! 🆒

========

Đội Vĩnh Yên...

Giữa bầy lang sói! Thế này thì có mà chạy bằng niềm tin... IMG_5196.JPG

Xiếc gấu... IMG_5545.JPG

Diện nhờ... IMG_5571.JPG
@ndkhoivtv Vẫn phong độ như xưa 😁
@ndkhoivtv gửi e với a Khôi 😁
tranchinh2403@gmai.com
tranzitor77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndkhoivtv Oách xà lách bác Ndkhoi vtv.
badsect
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe em mới bị gãy cái tay côn, e tìm chỉ có loại dành cho fz16 với R15 thôi. Ko biết nó có phù hợp cho fz150i ko ?, Có bác nào ở HN đã thay tay phanh, côn độ chưa cho em xin địa chỉ nào uy tín nhé
@badsect Tay côn FZi zin có bán luôn tại 67 Ngô Thì Nhậm - HN nhé! 85.000 VNĐ. 😃
:eek:
@mrhduong_note2 o_O
Ha... hai... bá... bác đang diễn vở tuồng gì đấy ạ!? 😔
@ndkhoivtv Sorry bác . 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019