FZ150i, cảm nhận về... "Tia chớp" của Yamaha! _ [F5]

ndkhoivtv
3/4/2014 16:1Phản hồi: 3.846
3.846 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

handlebar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thằng con của ông bạn độ chiếc Ex 2013 hơn cả chục củ...Công nhận là Exciter chạy ngon, lại còn độ xe nên mấy chú trẻ trẻ chạy nó đa phần chả ngán xe nào.
Mấy lần giờ tan tầm ngoài đường, thấy phụ nữ chở con nít mà còn bị tụi nó cắt đầu xe từ phía trong ra, nhìn thật ứa gan!
HTung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@handlebar Cách đây tầm 3 năm, e chạy chiếc SCR chở bạn đi QL1A. Có 1 thằng đi Exciter cũng lên mặt với em, ép em tùm lum. E cũng ko ngán, nó ép thì e thắng, xong vọt lên ép nó lại. 1 hồi ku con đang lạng lách thì vấp phải cục đá rồi loạng choạng té luôn 😁. Chắc thằng đó trình còi nên e mới ép đc nó :cool:

Nói thật bây giờ ra đường e toàn thấy choai choai chạy Ex rất bố láo.
@handlebar Chuyện thường mà bác. Mà cũng chả cứ Exciter, mấy cái xe còi mà thấy ai bận đèo vợ con hay chở hàng nặng là nó cũng ép... Ức cái là chúng toàn làm cái xoẹt phát từ trong ra mới điên chứ! Phải tay lái non thì kiểu gì cũng giật mình, không khéo có khi còn ngã!!! 😁
@HTung Do trình còi thôi. Chứ kể cả vọt nhanh như SH 150 mà gặp thằng côn tay từ 135 cm3 thì cứ yên tâm là miễn lên... Nếu nó cố tình! :D
@handlebar Ex mà lên full 175cc thì cũng khiếp đới bác :eek::p
HTung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ndkhoivtv Nó chủ đích là ép em nên mới thế chứ 1 thằng con nít mới biết chạy côn tay thì cũng sẽ cho SCR hửi khói dễ dàng thôi bác.
Chào các bác .!
Mình theo dõi topic này từ đầu cũng vì mê xe, mê Fz150i. Hiện tại đang chạy ex11 muốn đổi lên Fzi không biết có đáng ko, Xin ý kiến các bác.
thường ngày mình với vợ đi làm cả đi và về hơn 50km, đường phố có, đường tránh đèo dốc có và thường xuyên đi với số đông xe lớn chạy cũng khá. Hiện tại ex cũng không chê j cả chỉ mỗi tội là phuộc giữa tệ quá cứ như ngồi bập bênh nhiều lúc chán nản luôn + với đường cũng khá xấu về nhà khá là mệt mỏi. Giờ định lên Fzi thì hợp lý không các bác. so về độ êm dịu thì thế nào. phuộc giữa Fzi có bền không hay thời gian lại giống ex. Mong các bác tư vấn tận tình cho.

Ps : còn lựa chọn SH thì thế nào. về độ em dịu
Nên mua giờ hay đợi thêm thời gian nữa. Mong các bác tư vấn giúp. thank. Chào thân ái (mua xe làm ăn đàng hoàng nhé các bác. lâu lâu chơi xíu thôi chứ chẳng đua bơi với ai nhé)
@thangkho_toi Về độ êm ái thì miễn bàn nhé bác. Về khoản chở đồ thì chằng buộc kém hơn Exciter đôi chút. Về khả năng chạy đường đa dụng thì lại hơn khá nhiều. Về hình thức thì hoàn toàn vượt trội. Về vụ so bì khi tham gia phượt với một số đông xe PKL thì chẳng ngán ai. Về khoản tiện dụng thì thua SH... ;)
thank chủ thớt nhiều. từ ex lên Fzi là một khoảng khá lớn chứ ko ít. muốn kiếm con cho đáng. nên mua giờ hay đợi thêm thời gian nữa nhỉ các bác. có loại nào ok nữa ko. lăn tăng quá. phần cũng do mê xe quá . nhà cứ nói miết ko cho đổi khổ cái thân....
Ps: Fzi đi 2 khoảng 1tạ2 thì chạy trên dưới tờ có nhẹ nhàng không vậy. chứ như ex cũng hơi mệt.
@thangkho_toi Thường xuyên tạ tư... trên dưới tờ nhé!

P/s: < 175 cm3 (nake-bike) không có em nào khỏe, bốc mà lại tiết kiệm xăng như nó đâu! Còn bác vẫn lăn tăn thì biết đâu... chờ thêm 5 năm nữa sẽ có thêm lựa chọn!? ;)
fz i giwof mưa cả giấy nữa là bao tiền mọi người nhỉ, có bị làm giá ko
@cutoi 75.000.000 VNĐ (Bằng chữ: Bảy mươi năm triệu Việt Nam đồng chẵn), nếu đăng ký ở HN hoặc Tp. HCM. Đã phải trả lời đi trả lời lại cùng một câu này khá nhiều lần ngay trong topic này! Mà dường như có nhiều bác quen đọc bài theo kiểu xem trang chót và comment cuối thì phải!? 😃
@ndkhoivtv giá có thể thay đổi mà, có bác kêu giảm kìa 😁
@cutoi Giá chính thức luôn có trên Trang chủ của Yamaha VN, còn giá điều chỉnh là do quy định ở từng đại lý. Giá chính thức vẫn chưa thay đổi!

Mà bác hỏi để mua hay để biết?
mrluckvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chiều e vừa vào hỏi giá ở Trung Thành Bắc Ninh 67,3tr k làm giá mà lại giảm giá nhỉ, e có 1m63 định ra ngồi thử xem thế nào mà lại đặt trên bục cao cao k dám leo lên, hi mấy con EX thì toàn đặt chênh 200k so với giá đề xuất.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
TPHCM Q4 sát giá là 67,5+6=73,5. Nếu tự đi làm giấy thì rẻ hơn xíu
@cuongfb Ai rành rẽ vào giải hộ "bài toán" này: Tại HN hoặc Tp. HCM, giá trên hóa đơn 67,5 triệu + thuế 3,375 triệu + lệ phí biển số 4 triệu = 64,875 triệu. Vậy tại sao bác này chỉ phải bỏ thêm có 6 triệu ngoài giá trên hóa đơn?

P/s: Mà bác cụ tỉ giúp cái khoản 6 triệu kia là bao gồm những gì nhỉ? 😃
@ndkhoivtv Em không biết tại sao, nhưng cửa hàng báo giá 67,5 và báo phí ra biển số giấy tờ tổng cộng 6tr nữa. Em cũng check thử bên CSGT, báo phí ra biển số với xe này 2tr.
Tuần này em đi hốt đây 😁
@ndkhoivtv Ở SG thì thuế 5% của 67,5 tr cộng 2 tr tiền biển số nếu tự đi làm thôi mà bác!
Nó tính 6 tr chắc tính thêm vài trăm ngàn tiền công!
handlebar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bổ sung thêm ý với bác gửi thangkho_toi : Thời gian chạy xe đời người có bao nhiêu lâu, chắc chừng 60 năm cuộc đời nhỉ?
Vây mà phải chờ thêm 5 năm... ôi, nao lòng 😔!!!

Bác chỉ được cái nói trúng phóc... nhưng mà trả lời nhiều lần cũng tốt --> topic không bị chìm mà bác 😁:D:D
và thế là em đã bị thuốc...... lo bán ex đã. chào thân ái. quyết đổi xe. ;)
Malone
TÍCH CỰC
10 năm
hồi tháng 4 mua ngay 3s sài gòn phương nam Q5, xe 67.5tr + thuế phí biển số này nọ thành 73.1tr
tốn cũng gần 6 chai để có biển số chạy bon bon ngoài đường
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
51kg hơi ốm,về quất sữa tập gym lên tầm 65kg đi bác 😁
Kỳ quặc thật! Theo như những gì mà một vị "đầy tớ của nhân dân" ở Hà Nội tâm sự thì lệ phí đăng ký biển số tại Hà Nội và Tp. HCM là ngang nhau (4.000.000 VNĐ). Không thể lý giải nổi!? 😔
@ndkhoivtv ở TP.HCM lệ phí biển số có 2tr ah bác ơi.
@stefengratz Thế thì lạ thật đấy! Vậy mà cái em công an ở đó đã khẳng định với mình đấy là quy định chung của N hà nước nên không thể có chuyện phí đăng ký biển số ở Tp. HCM lại có thể thấp hơn Hà Nội được. Kỳ quặc!
@ndkhoivtv Cái đó do công an từng thành phố quy định trong khung cho phép của Nhà nước bác ạ.
Em tưởng Hn vs Sg là 2 thành phố cùng cấp trung ương thì các khoản lệ phí phải quy định như nhau chứ nhỉ :(:(
baduy2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
51 kg thật sự sẽ khó khăn khi dắt xe đấy, nó mà nghiêng về bên kia 1 cái là kô đủ sức kìm lại nổi đâu.
Lộ diện chiếc xe "kỳ lạ" trên đường phố! Phải chăng đây là một sản phẩm mới của Yamaha sắp có mặt trên thị trường Việt Nam? 🆒

Nhìn chán đời sao ý : ( k thích lắm hì
Monolith
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào sử dụng túi hít bình xăng up hình cho mình tham khảo với😁
@Monolith Tớ đang online bằng ĐT nên không post hình được. Bác search Google đi... có mà ra cả rổ! :p
Vâng, quy định là giống nhau, nhưng áp dụng khác nhau bác ạ.
Quy định là: Đối với TPHCM và HN thì phí cấp biển số xe 2 bánh là từ 2 đến 4 triệu đối với xe trị giá trên 40 triệu đồng, các tỉnh thành còn lại phí thấp hơn
@cuongfb Thế thì Hn lạm thu roài😁:D
@cuongfb Được, nhân thể sáng mai đi đăng ký thêm biển số xe máy tớ sẽ chụp lại chi tiết văn bản quy định về vấn đề này rồi post lên cho các bác xem chơi! 🆒
Sáng nay, 16/07/2014, tại Điểm đăng ký xe quận Hai Bà Trưng - Hà Nội... 🆒

WP_20140411_13_59_27_Pro.jpg WP_20140411_13_59_38_Pro.jpg WP_20140411_13_59_43_Pro.jpg WP_20140411_13_59_50_Pro.jpg WP_20140411_13_59_56_Pro.jpg WP_20140411_13_59_56_Pro.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019