Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

G-PRO : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN III)

lelong3010
23/3/2013 5:38Phản hồi: 17.292
17.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái rom mới bác nào post, sao nó k hiện % pin ta :-ss.
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kernel 2.9 ổn k mấy bác. Máu quá 😆

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
kernel nào hổ trợ fauxsound mới chạy dc đó bạn
cái ni hên xui 😁 bạn thử xem thế nào :p
Trả lời :
1. có rom quốc tế và up vô tư. có điều fai chỉnh chọt lại vài thứ. và mấy rom mấy bạn hay mod gần đây đều là nền rom quốc tế e988 cả
2. backup imei được
3. chung rom cook dc nhưng cũng phải chỉnh sửa rất nhiều. có 1 vài rom làm sẵn cho f240 thì táng thẳng
@xtmobile-support Thôi e ko dám chơi hên xui đâu lỡ xui phát đi đứt luôn, vậy h em về kdz xog up lên lại room final plus+ là vẫn xài đc hard reset đúg ko bác
nseri_n95
TÍCH CỰC
10 năm
@xtmobile-support Chỉnh những j hả bạn? Như G up rom qt chỉ cần flash bb còn rom cook dòng cm thì táng thẳng chả cần chỉnh j.
@nseri_n95 thì g nó khác mà
bộ nhớ chỉ nhận 16gb
mất âm thanh
tạm thời 2 cái đó thôi
nseri_n95
TÍCH CỰC
10 năm
@xtmobile-support Coi bộ nền tảng phần cứng và driver gpro bản hàn và bản qtế # nhau nhiều hơn g nhỉ.
setting dạng tab / customsetting/ battery icon /

ko ổn.
mà là ngon 😁
@xtmobile-support
cái kernel 2.9 vừa xài bản rom restore trên thì cài cái nào bác, máy em 240L, cài rom restore xong giờ cài L hay 988
ừa cái này thì chắc chắn 😁
cài bản L ấy . cứ unlock rồi up qua recovery bình thường thôi. wipe cache và davik trước khi cài
@xtmobile-support
xài cái recovery unlock rồi bác, giờ vào cài cái bản L à. mới cài rom bác radeonmaya.
@kool_boyjuly ừ. có up rom nào đi chăng nữa thì máy bạn vẫn là bản L thôi
hóng port rom 4.2 từ gpad sang gpro 😁
Các bác ơi, em bị lỗi ko cài được trình duyệt Chrome từ Appstore. Do em lấy file apk và odex của Chrome trong rom stock F240Lv10v cho vào rom flus nó ko có icon luôn, em vào system/app xóa đi khởi động lại và vào Appstore cài thì nó báo lỗi này. Cách trị thế nào các bác hè 😁

@nakimushi Có ai giúp em ko, các bác đi đâu hết roài :p, bác Trau bo ơi vào giúp em với:D
topstyle
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy e bản k đang chạy plus+ e muốn flash thử kernel 2.9 có mấy vấn đề nhờ các bác chỉ giúp e. Trước tiên unlock bot bằng freege, song có phải cài rec cứng nữa ko ak hay dùng luôn rec trg máy ak, e chưa hiểu chỗ này lắm ak. Flash song có về đc stock bằng row restone trong rec ko ak. Và có phải làm thêm bước gì nữa các bác chỉ luôn giúp e ak.
- đang ở rom cook thì không thể unlock bootloader bằng freegee được. phải về stock
- sau khi unlock bằng freegee thì mặc định đã có recovery cứng rồi. ko cần phải cài thêm
- về stock đã backup trước đó bằng cách restore trong recovery vô tư

khởi động lại cái là dc thôi
@Trau bo vẫn ko được luôn, bó chiếu rồi😁, còn cách nào ko bác. Ko chắc phải fullwipe lại quá
@nakimushi Chrom cài từ chplay hay từ nguồn nào
@Trau bo Lúc đầu mình lấy file apk và odex của Chrome từ rom stock v10v cho vào rom flus (do mình ko thik chrome bản mới bỏ tính năng vuốt ở rìa màn hình để chuyển trang), cho vào set quyền khởi động lại thì ko thấy icon Chrome đâu, vào lại system/app thì thấy nó nằm chình ình đó, biết là nó ko tương thích nên xóa đi khởi động lại máy vào chplay tải bản mới nhưng ko cài được, báo lỗi như trên. Thử vào recovery 2 wipe rồi vẫn ko ăn thua, chắc nó muốn đủ 3 wipe😁
@nakimushi Cài từ Chplay đê
Trên Appstore có bản mới nhất chỉ hoạt động trên rom 4.3 & 4.4 thui ( trên 4.1 mún chạy phải loại bỏ Gapp )

Gửi từ LG-D950 G Flex của tôi sử dụng ứng dụng Tapatalk
topstyle
ĐẠI BÀNG
10 năm
- đang ở rom cook thì không thể unlock bootloader bằng freegee được. phải về stock
- sau khi unlock bằng freegee thì mặc định đã có recovery cứng rồi. ko cần phải cài thêm
- về stock đã backup trước đó bằng cách restore trong recovery vô tư

Flash cái kernel này vào thì mình dùng rom nào thì nó vẫn là kernel 2.9 phải ko ak.
Đag dùg rom final mới nhất của radeo.... ság h cái weather nó trog suốt tự nhiên nãy bật đt lên thì nó đc như thế này

em chả biết làm thế nào mà sau khi back up và restore xong thì thêm vẫn còn trong máy mà giờ không chọn thêm được. nó không hiện lên thêm settings, có bác nào giúp em vụ này với.
CÓ BÁC NÀO GIÚP EM VỤ CÁI THEME VỚI.
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
Em cài rec mới theo cách 2 của bác Radeo rồi res bản rom mới. Như vậy là đã có unlock boot rồi phải ko? Giờ chỉ cài kernel 2.9 là chơi thôi phải ko?
@thomastn Chắc là vậy 😁:D
@thomastn quất luôn đi bác.mình mới quât nè

thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
@cụtvungtau Cảm nhận thế nào bạn? Mà mình ko có account để down... Bạn share cho mình file đc ko. Máy mình bản L
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cụtvungtau Cài này chỗ nào sao mình chưa thấy nhỉ. Mới cài kernel 2.9 xong

@kjmmjntan lên appstore search faursound cài vào

rom final version này không có tap tap to lock hả các bác?
Mình full wipe lại và cài bình thường rồi, cảm ơn bác Trau bo rất rất nhìu :p:p
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
@nakimushi Thế là phải cài lại cả đống app hả... Ko sao... Cài nhiều thì tiến bộ thôi... ;)
@thomastn Cũng ko nhìu lắm, hơn chục thôi😁:D, có điều phải set lại cài đặt các thứ nữa:p
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
@nakimushi Mà hình như máy mình giống y chang máy của bác Radeo sao đó... Cài cái nào cũng ok hết...
@thomastn
:eek:
Cm10.2 + custom kernel 04b _ sự kết hợp toẹt vời ông mặt zời

Sent from my LG-F240S using Tapatalk 2
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@windrock249 Bác làm 1 bản rom cho ae up đi
chào các bác
mình có thắc mắc này mong mọi người chỉ giúp với.
Chẳng là mình mới mua 1 con lg optimus g pro like new của mấy em bên dế lạ mobile. về các em ấy thì mình rất ok nhưng máy của mình sao nó tốn pin quá. máy mới, không trầy xước j, 240s, imei các thứ ok. cài rom của lamhoang 2.0, độ sáng để 40 %, không để wifi, 3g j cả. tắt hết các ứng dụng, kể cả chạy ngầm, vậy mà screen off xong khoang một tiếng mở lên thấy tụt 7-8 % pin luôn. các em cửa hàng đã thay cho một con pin khác, chạy đỡ nóng hơn nhưng mà vẫn hao pin như uống nước vậy, mình đã đi đo nguồn thử thì thấy bình thường. vậy có bác nào giúp được hộ mình vụ này không, mình cảm ơn nhé.
uploadfromtaptalk1384871307723.jpg uploadfromtaptalk1384871315597.jpg uploadfromtaptalk1384871298626.jpg uploadfromtaptalk1384871287928.jpg

Sent from my LG-F240S using Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019