Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

G-PRO : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN III)

lelong3010
23/3/2013 5:38Phản hồi: 17.292
17.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G Pro nhà ta đứng một mình thì thấy đẹp nhưng đứng chung với họ LG thì hơi xấu các bác hè 😁:D. G2 với GK đẹp ghê:p

@nakimushi
nhìn trên hinh khó oánh giá lắm. cầm trên tay mới cảm hết dc :D
cá nhân tớ thấy cầm trên tay con flex đẳng cấp nhất. không phải vì nó cong mà là vì chất liệu cũng như thiết kế của nó. nhìn sang cực kì
@faidentiwi Mềnh cũng đã sờ mó được gì em nó đâu :D, hình lấy trên mạng đó :p
2013-11-20-13-18-07.jpg sửa vậy hả bác ơi
koquehuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kool_boyjuly Tắt hết luôn ah ? Chả nhẽ flash cái kernel mới chỉ xài mỗi fuaxsound ?

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
G pro vẫn đẹp nhất vì chưa được xem mấy em kia
@thomastn Chuẩn rồi, G thì mình cầm rồi, thiết kế rất đẹp, chất lượng hoàn thiện tuyệt vời, cũng là thiết kế 2 mặt kính nhưng con XZ của Sony thô và xấu, Z1 thì chưa biết. G2 thì khỏi bàn, quá đẹp, GK thì cũng được. Còn con đít cong Flex kia hỏng ham 😁
zimihieu
TÍCH CỰC
10 năm
@nakimushi z ultra cũng thô lắm.với lại sony có lỗi mòn thiết kế.
xu hướng đó là
- 2010 2011 : phím cứng x10 x8 neo ...
-2012 : dãy dèn led phát sáng .tiêu biểu có xp u.s.sola... con nào con nấy same 2 nhau
2013 :
-xp m.c.v.t.tx.... 1 thiết kế
-z zu z1.bề ngoài cầm thô.tuy gia công tinh xảo.xz lỗ nhiều kinh tởm.thương gia sài gòn nhiều người ko dám bán xz xách tay
tắt hay ko tùy ý thich mỗi người mà. kernel mới : fauxsound, fastcharge, governor mới, IO mới... nói chung nhiều cái vọc hơn kerbel stock mà 😁
ừa nếu ko xài cái nào thì tắt sạch đi vậy là đúng ùi :D
zimihieu
TÍCH CỰC
10 năm
với lại lg có xu hướng thiết kế phù hợp tất cả mọi người.ko bựa và ẻo lả như ss.ko quá manly như htc,ko cứng nhắc như ip
Flex đây thưa các bác :D (hình chính tay em chụp ) . cầm trên tay cảm giác rất tuyệt. màn poled (thực chất là công nghệ oled nên màu sắc rực rỡ lắm. hiển thị màu đen cực chuẩn nhưng màu trắng ko ấn tượng

DSC_0012_1.jpg DSC_0022.JPG

so sánh với G2 và G pờ rào đây

thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
Bản final version này có 1 cái mà mình khoái nhất là nhắn tin từ ứng dụng GO contact là nó đi liền... Do cái vụ bàn phím gọi lag nên em phải dùng GO CONTACT trong tất cả các bản rom để dial.... Mà trên bản plus và plus + Go Contact nhắn tin nó ko đi phải vào message mới nhắn được... Còn bản này GO contact nhắn phát ăn ngay... Ôi... Yêu anh radeo quá đi...
quocanhdark
ĐẠI BÀNG
10 năm
file 00remount nằm ở đường dẫn nào vậy mấy bác
@quocanhdark System/etc/init.d

Sent from my LG-F240 using Tapatalk 2
flash kernel gpro có giống như với nexus 7 không các bác. chạy iMage hay là thế nào co bác nào giúp em với.
flash kernel gpro có giống như với nexus 7 không các bác. chạy iMage hay là thế nào co bác nào giúp em với.
@flyingskyhigh3003 Flash zip qua recovery. Unlock bootloader truoc khi flash

Sent from my LG-F240 using Tapatalk 2
Lướt web wifi bằng trình duyệt mặc định trên G Pro máy mát ghê các bác ạ, lướt 30 phút nhiệt độ có 33-34 độ thôi, trong khi thằng Chrome rất nhanh nóng máy
@nakimushi Mình 30p thì 30-32 độ thôi
@duk0nx0mbuj Rom nào mà ngon vậy :p
@nakimushi Rom final plus + bạn ơi, mình bản L
@duk0nx0mbuj Vậy hả, mình xài bản flus
Ko biết con G Pro của các bác như nào chứ của e uống pin như uống nước. mang tiếng pin 3100 mà online liên tục được vài tiếng là tèo. Để qua đêm ko dùng mất khoảng 5-10%.
Các bác biết chỗ nào bán pin và dọck sạc con này ko? ở HN ấy, e mua cái về sơ cua, toàn dùng online lêm pin tốn quá
@StudioWork Pin kém phần lớn là do rom bác đang xài, còn ko thì chắc pin bị xuống cấp rồi. G Pro của mình xài rom final flus của bác Radeonmaya máy mát pin trâu, pin dưới 100% lướt web wifi 1h mất 14% (độ sáng màn hình 50% ko auto). Do ko có time để test nhưng pin như thế lướt web wifi chắc cũng phải hơn 5h. Máy để qua đêm ko sụt % pin nào, thậm chí còn tăng lên 2-3% (vẫn để 3 app Cool Tool, Button Savior, Smart Screen Off chạy ẩn suốt)
@nakimushi
cái này chắc pin bác trâu, chứ máy em 40% lươt 1h phải 20%. Còn mát thì k biết, tại dùng One nó nóng quen tay rồi, với cả cài kernel vài set UV -50 là ngon. Mà bác lướt bằng mặc định hay chrome.
@kool_boyjuly Bằng Chrome
Con G Flex này bá đạo quá, LG đang đi đầu về công nghệ rồi, vỏ tự lành vết xước, pin uốn cong được, quá hay. Con Galaxy Round của Samsung vứt đi rồi :p:p

Có bác nào cao thủ ẵm hết đống giao diện flex sang được không, giao diện nó nhìn sang quá 😁, cái thời tiết cũng đẹp nữa.
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao cái battery cali k wipe đc nữa hả mấy bác?

@kjmmjntan Vẫn wipe bình thường
1 chai oliu được rồi thím ơi.mua vai can xài biết chừng nào mới hết.lâu lâu mới có mối mà

longoanhi
TÍCH CỰC
10 năm
sóng gpro yếu quá các bác ơi , mình vào phòng thi ở thủ đức ko thể nào có sóng được ,trong khi sky 850 vs 870 sóng khỏe , các diện thoại khác cũng có sóng
@longoanhi Bác chuyển sang chế độ 2G xem sao?
@longoanhi
dòng lg thì sóng yếu mà, từ lte1 lte2, G con nào sóng cũng yếu, còn Gpro mình xài bản L thấy sóng tốt hơn mấy con kia.
@longoanhi G Pro hay ở chổ đó, vào phòng thi là tự mất sóng để tránh tình trạng thí sinh gọi hay nhắn tin nhờ người thân, bạn bè giúp đỡ....zọt lẹ 😁:D
deoduoc123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kool_boyjuly B de 2g song khoe hon day
có ai thử app mới trên g flex chưa cả nhà

cùng mạng hết hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế