GadgetWide Cloud Control New Release (hackactive iCloud iPhone/iPod Touch/iPad Wifi,...) Read more:

suachuadtdd24h
14/5/2014 4:4Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linkauyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chú ý: Những gì có trong bài post đề nghị đọc kỹ, chưa đọc kỹ ad no reply

Hướng dẫn Bypass Cloud md81 (Thank các bác đi trước, mình chỉ tổng hợp lại cho dễ hiểu, không có ảnh vì ko đăng ảnh và clip cùng trong 1 comment)
1.Chuẩn bị
1.1. Các máy bị dính Ho Lao, màn hình active có thông tin hay không có thông tin làm được hết.
1.2. Máy IPhone bắt buộc phải lắp sim vào máy trước khi active (Ipad all không cần lắp sim)
- Chuẩn bị 1 sim khác có khóa mật mã (cắm sim vào máy điện thoại khác và vào phần cài đặt -> bảo mật -> mã sim)
Mã mặc định: Vietnamobile: 1234, Vina là….., mobi là…., viettel là
1.3.File host: Vào C/window/system32/drivers/ect/host
Cắt file host ra ngoài thư mục khác và mở bằng notepad:
Nội dung file host: khi sever mở vào http://doulci.net/hosts.txt copy toàn bộ nội dung sang file host của mình, sau đó save lại và paste lại file host vào C/window/system32/drivers/ect/
Còn không thì thêm ở cuối file host:
# 127.0.0.1 localhost
# ::1 localhost
xxx.xxx.xxx albert.apple.com (xxxx là địa chỉ sever khi nó mở)
Ví dụ 188.226.251.76 albert.apple.com
1.4.Cài Itune: Giữ nguyên bản cũ (bản update itunes từ ngày 16 trở đi không cài đặt vi nó fix lỗi hack icloud)
1.5.Xem thời gian mở sever
Bypass cloud theo nguyên tắc fake sever của apple
Thường xuyên theo dõi trên trang doulci.net:
...........................................................................................
Thời gian mở thường vào lúc 5h đến 7h sang giờ việt Nam (bên nó là 11 đến 12h đêm)
Vào doulci.net nếu thấy dòng này là chưa mở nhé: When We Are Online Then You Will Find All information Here

-Cách tốt nhất theo dõi trên trang face này
2.Thực hiện bypass
-Khi sever mở, cắm cáp iphone (ipad) vào máy tính (nhớ là Iphone bình thường phải có sim không khóa mã) (không cần đưa về dfu)
-Khi Itune hiện ra bảng thông báo thì ấn continue, nó chạy 1 lúc hiện ra thông báo máy đã active, lúc này trên Iphone bạn điền các thông tin như bình thường (ID apple của mình, mã khóa…..). Sauk khi hoàn thành máy vào màn hình chính 1 lúc sau đó tự out ra ngoài màn hình active. Coi như xong phần cơ bản
3.Thực hiện del lock sim
-Tháo sim bình thường trong máy ra, bỏ sim đã đặt mã vào máy
Điền pass --- ấn ok à máy báo mở khóa sim thành công ---tháo khay sim ra (trên màn hình iphone có hiện thông báo gì cũng kệ ko cần ấn) --- lắp khay sim vào ngay --- trượt mở khóa à hiện bảng thông báo --- ấn ok à ấn back phía trên góc trái
tai919
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linkauyen Sao mình vào trang doulci.net không thấy nó hiện When We Are Online Then You Will Find All information Here ở đâu hết vậy?
nó chỉ hiện vậy àh

còn active thì trên itune hiện dòng này
linkauyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tai919 cập nhật Twiter nhé 😃
http://genk.vn/di-dong/thuc-hu-dich-vu-be-khoa-icloud-hien-nay-cho-iphone-ipad-tai-vn-20140519160944365.chn

Đề nghị anh e truy tìm mấy thằng chủ tiệm đt bất lương lợi dụng bypass icloud mà kiếm tiền.. rồi còn nổ là thuê server riêng fake server apple nữa
vuchoat
ĐẠI BÀNG
10 năm
39A nguyen du cac bac oi
cho em hỏi ipad4 có 3g nhé có làm được không có ảnh hưởng gì không? em mù mịt ios lắm
linkauyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
hiện giờ làm đc , nhưng ko có sóng 3G sau này sẽ có 😃
phutran1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình làm không được nhỉ
all_right84
ĐẠI BÀNG
10 năm
ipad air có 3g hiện tại bypass icloud dc không anh ơi,trên itune báo "set up new ipad".trên ipad lại không dc.có phải đợi sv doulci.net ON k?có support ipad air 3g ko ta?
@all_right84 Mình cũng vậy, ai đã làm được Ipad 4-3G hoặc Air-3G rồi thì hướng dẫn dùm nhé,chứ làm theo hướng dẫn rồi cũng lên set up new rồi, itune lên ipad nhưng ipad vẫn ở màn active...ảo quá
@violator ko thành công đâu
chủ thớt ơi cho mình hỏi hiện tại có thể hack active cho IP5 và màn hình bên trong được không?
Ai có thể cho e biết sv hiện giờ còn làm việc và sử dụng được không e có ipad mini có thể làm được không
vuthaihoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
oánh dấu 😔((
anhld86
ĐẠI BÀNG
10 năm
đánh dấu 😃
các bác cho hỏi tí e k ràh về itunes bản trước ngày 16 là bản bao nhiêu có thì cho e cái link tải lun 😁 e thak trc
http://support.apple.com/kb/DL1743
Bạn có thể sử dụng bản này 11.1.5
tuanvt04
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cài được j đâu, toàn virus ko, đừng ham bà con nhé
Có thể cho em file host server hiện tại ko, vao trang doulCi thấy có chữ sever: offline, phải ngồi hóng tới sáng mai sao 😔
Hình như cái server die rồi, ko thấy online nữa.
vừa xong 1 con ip4 ngon lành thx
phutran1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spy81 bác làm thế nào vậy, mấy bữa nay nó đâu on sever đâu
@spy81 Đâu hay vậy, vào server lúc mấy giờ vậy bác? Bác dùng địa chỉ host nhiêu vậy? Em chờ dài cổ không thấy nó mở, cái ipad 2 của e >"<
có ai làm ơn cho mình xin cái file hót được không vậy!!!!Xin TK trứoc nha
giúp mình với. mình làm mãi mà k dk.iphone5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019