(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy máy xài gì cũng ngon, mỗi cái pin chưa ưng thôi 😁
Help. Hom nay mình quay thử 1 đoạn video. Hix. 3p47s mà mất gần 350MB. hix .sao nặng vậy .Thằng bạn ngồi bên cạnh dùng hkpHonerevo hd (5 chấm) mà quay thời gian như thế mất có gần 100MB thui,mà còn nét hơn ace2 của em . Hix .máy nó bằng 1 nửa máy em(4tr5) mà thế đó . Ức chế wa . Huhu
@hh4ever.cankeo bạn của bạn xài máy gì vậy?
@wallflower Hkpkone revơ hd. Hix sao viết đúng chính tả lại ra mấy cái 3 châm thê
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hh4ever.cankeo Nhầm rồi bạn ơi, cái Revo đó video chất lượng và độ phân giải hoàn toàn kém hơn Ace 2 nhé, chính vì lý do đó nên dung lương của nó chỉ 100MB trong khi của bạn tới 350MB [ chất lượng càng cao thì dung lượng càng lớn bạn ạ ] - còn việc video của Revo nét hơn chính là vì độ phân giải trên màn hình của Revo hơn Ace 2 bạn ạ, chỉ khi bạn chép ra Laptop xem thì mới thấy được HD 720 của Ace 2 hơn Revo China kia nhiều lần !

Tinhte cấm viết chữ R.E.V.O hay sao ấy, toàn ra ba chấm !
@namzen Tẩy chay hkphone đi mình ghét hãng này lắm 😁
Mà sao SS để công nghệ màn hìh Ace 2 chuối thế nhỉ?!😔
Thật sự k đc nét lắm,độ ság thì cũg chưa cao mà hao pin như wỷ zạ:mad:
Anh lớn lên nhờ dòng sữa Mẹ..!
..Và dại khờ trước ngực áo của Em..!
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màn hình cũng nét chứ bạn, có điều mỗi phân khúc, hãng chú trọng vào từng " mặt " thôi !

Còn này chủ yếu đánh vào tốc độ wifi, 3g, gps, Dual Core và Mali 400MP GPU khá mạnh trong phân khúc này mà.
@namzen Um cũg đúg,lúc mìh mua còn có khuyến mãi tặg tùm lum mà chỉ có 6t350 thôi,gần 2 thág trc ák.
Lúc trc thích kỉu dág Opti Black,đẹp.kih luôn,mà cái cấu hìh chuối cũm kih nên thôi😁:D

namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
uhm, mình thấy con này ok mọi mặt, có điều pin mà ngon tí thì tuyệt.

mình tính mua thêm cục pin, nhưng nó lại ko có cục sạc riêng, mua cái sạc đa năng thì sạc mấy tháng là chai cục pin rồi, uổng !
@namzen pin thế là ngon rồi bác còn muốn gì nữa, em này mà như S2 có pin 2100 (có bác mua ở Pico rồi) thì ngon (tiếc là chưa thấy)
ko biết bác chủ thớt còn vào đây ko, nếu vào thì cho mình hỏi bây giờ đã có cách unroot chưa vậy, unroot xong sẽ đc bảo hành chứ hay phải làm bước nào nữa?
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
unroot và reset lại là xong thôi bạn 😃
Unroot chỉ cần up lại rom cũ rồi reset là ok thôi mà
Chả biết khi nào mới đc lên 4.1 đây nữa..?!:eek::eek:
Lâu wá đi àk,đừng nói bắt ae đợi đã rồi k úp là có chuỵn ák😕😕
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn nào lăng tăng về phần chụp ảnh của em này thì down thêm cái afterfoucus vào nét " ngang ngữa " máy ảnh DSLR 😁
có nghĩa là up lại rom stock rồi khôi phục cài đặt gốc trong máy à 2 bác
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn bác ạ, mà máy làm sao phải bảo hành thế ? lỗi gì à ?
@namzen Có lỗi gì đâu bác, chẳng qua là e hỏi thế để biết cách nhỡ đâu sau này có làm sao thì biết cách để sửa thui

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@leader_1191 Theo minh chac pin can ui.pac thu kich bang sat da nang xem.truoc minh xai nokia cung bi tinh trang do

Cac bac oi! Em la thanh vien moi, cac bac giup em voi, em dang can mua gap. Em dang phan van khong biet chon em nao (sámung galaxy ace 2 hay sony xperia sola). Em thich choi mot it game, nghe nhac, chup vai tam hinh, quay phim, luot web xem tin tuc... Em khong the nao so sanh sanh duoc diem manh va yeu cua 2 em nay. Em mong cac bac gop y chan tinh ve nhung tinh nang sau:
- toc do luot web
- chup anh, quay phim
- nghe nhac
- loa ngoai to hay nho, co bi re khong?
- loa dam thoai co lon khong?
- thoi luong pin
- .... 😔:(:(
@vanthaivo Mìh k sd Sola nên k jup bn đc j nhìu.
Cấu hìh 2con Ace 2 vs Sola tươg đươg nhau,jog nhau hoàn toàn trừ xug nhip 800Mhz vs 1Ghz. Rom 4G vs 8G. Ram 555M vs 512M.
Có đìu Ace 2 ta sẽ đc up 4.1 còn Sola chỉ up đc 4.0 thôi.
Tóm lại bn thích con nào thì xúc thôi,Sola đẹp hơn,màn hìh nét hơn.
Bn nên coi 1 đoạn video clip trên youtube so sánh Ace 2 , U , P thì bn sẽ thấy biết mìh nên chọn cái nào.
Chúc bn chọn 1 chú dế thật đúg w nhu cầu và thể hiện đc cá tíh of bn.
Thân!😁:D
rename_nick
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình hôm nay đang lướt web tuuẹ nhiên bị sụt nguồn, đã tháo pin ra lắp lại cũng ko lên, về nhà cắm sạc bật nguồn cũng ko lên. mọi người cho hỏi máy mình bị làm sao?. Mà máy mình root rồi ko biết có dc bh không ?
Thanks
@rename_nick Bn thử đưa máy về chế độ dowload mode xem đc k?! Nếu đc thì up lại room cho e nó,k đc thì đem ra hãg kêu nó sửa,nó chju bh thì thôi,k chịu thì đàh phải trả tiền sửa cho nó.😕
rename_nick
ĐẠI BÀNG
12 năm
Piscesl0v3ly nhưng mà mình vẫn ko hiểu tại sao nó lại bị như vậy. Và ko có cách nào để tự sửa dc hả bạn. Ko vào dc bất cứ j bạn ah. Như cục gạch luôn 😔
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới nghiệm ra 1 điều mà ko biết phải ko, mình dùng cái thẻ 8GB, chép khoảng 4GB dữ liệu, thấy máy chậm, lướt qua lại màn hình thấy độ trể luôn, rút thẻ ra là hết ! ko hiểu như nào, hỗ trợ lên 32GB mà mới chép 4GB chạy ko nổi là sao =))
@namzen Pac xem lai toc do the nho xem sao class may.minh dung 16gb class 4cung binh thuong ma.
@namzen Mình thì thấy bt đã cóp full game thẻ 8bg 😁
namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, mới test bằng cái SDtool, nó đọc báo Write error ... =)) thôi bỏ, đi mua cái 16GB class 10 trong tgdd 399k luôn cho rồi 😆 dùng thẻ dỏm hại máy thêm 😁

hôm nọ mua cái 8GB class 6, mà có 150k là thấy nghi rồi :D
@namzen Minh mua o tgdd chi co class 4 299k.k thay class 10 doc tren mang thi bh 5nam.con nhan vien ban thi noi chi 1 nam k pit tin ai

namzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới mua rồi nè bác, 16GB class 10, 399k bảo hành 5 năm 1 đổi 1, tặng luôn cái đầu đọc gắn vào laptop tiện dụng !
@namzen Suong vay .luc minh mua k co class 10 ma chag thay tag j hjt

rename_nick
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người giúp vs Ace 2 bị brick, màn hình đen ngòm, ko có dấu hiệu j cả 😔
@rename_nick Bác nghịch gì mà bị vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM